แนะนำแป้งพัฟหน่อยค่ะ...ไม่เกิน500

อยากทาแป้งก่อนไปเรียนค่ะ

เปนคนผิวขาวเหลืองมีสิวกับรอยบ้างเล็กน้อยเปนคนหนามัน

อยากได้แป้งที่ไม่หนา และเหมาะกับลุคใสๆๆค่ะ....แนะนำด้วยนะคะ...ราคาไม่แพงมากเหมาะกับวัยรุ่นค่ะ

ครีมบำรุง+กันแดด+เบส+แป้งพัฟ................เรียงตามการใช้ค่ะ
เราแนะนำ beauty credit (แป้งม้าโยก) สูตรไม่ผสมรองพื้นอ่ะค่ะ ราคาไม่แพงถ้าซื้อจากเว็ปนะค่ะ ประมาณ 400 บาทได้อ่ะค่ะ ตอนนี้ติดใจใช้มา 2 ตลับหล่ะ

ราคาย่อมเยาว์ + ของเค้าดีจริงๆหน้าเนียนค่ะ

ทั้งนี้ทั้งนั้นเราว่าแล้วแต่สภาพผิดหน้าคนด้วยค่ะ

ปอลอ*

ตอนแรกเราชอบมากเลยนะแป้งมะนาวอ่ะแต่ตอนนี้เค้าเลิกผลิตไปแล้วอ่ะ เสียดายสุดๆ

เราขอแนะนำแป้งของโอเรียลทอลปริ้นเซสค่ะ  ราคาไม่แพงมาก 

รุ่นที่เราใช้อยู่ประจำก็  Beneficial Pressed Powder เบอร์ 01  Natural Light

เราเป็นคนผิวแพ้ง่ายค่ะ  แป้งตัวนี้ไม่ผสมรองพื้น  เป็นแป้งฝุ่นอัดแข็ง  เนื้อเนียนละเอียดดดดมากกกกก

เราแนะนำให้พี่ๆที่ทำงานใช้มาหลายคนละ  เป็นครูค่ะ  ครูที่โรงเรียนเราใช้กันแทบจะหมดละ 

ไม่มีใครผิดหวัง  คนที่ว่าแพ้ง่ายๆ  เจอตัวนี้ยังติดใจเลยค่ะ  แต่ถ้าอยากได้ผสมรองพื้นก็มีค่ะ

เคยใช้เหมือนกัน  แต่เราชอบแต่งหน้าแบบใสๆๆ  ดูสุขภาพดีมากกว่าเน้นสีสันค่ะ  ลองไปดูได้ที่บูทOP จ้า

ลืมบอก จขกท.  เราเป็นคนผิวขาวค่ะ  ขาวอมชมพู  ถ้าตัวผิวขาวเหลืองใช้เบอร์เดียวกะเราก็ได้ค่ะ

ไม่ลอย  ^^  ผู้หญิงอย่าหยุดสวยยย 
BSC สิค่ะ ไม่้แพงมาก หน้าบริ้งสวยเลยค่ะ

เพื่อนเราใช้อยู่ดีมากเลยค่ะเนียนขาวใสทั้งวัน

op ก็โอเคจ้ะ ราคา 465 ตอนรี้ลดอยู่ 25% สำหรับสมาชิก
cute press ราคา 200 กว่าบาท รุ่นฮิตตอนนี้ก็ 199 เอง
etude ไม่ก็ beauty credit มันต่างจากทาแป้งเด็กจิงๆค่ะ

แป้งแตงกวาของสกินฟู้ดก็ดีนะ เนียนมาก เราใช้แบบไม่ผสมรองพื้น

แต่ต้องซื้อจากเว็บเท่านั้น จะถูกกว่าประมาณสองเท่า

ZA ค่ะเนียนดี หน้าไม่หมอง
Mistine Number 1 Diamond  ตัวใหม่ค่ะ  ราคาไม่แพง  ไม่เกิน 200  

OP จ้าถ้าเป็นสมาชิก แพ้ก็เปลี่ยนเป็นผลิตภัณฑ์ตัวอื่นได้ภายใน 14 วัน นะตามเงื่อนไขของเค้า แต่ส่วนใหญ่เราว่าคนมักไม่ค่อยแพ้นะ เพราะBA เค้าบอกว่าผลิตภัณฑ์เค้าทำจากธรรมชาตินะ เราใช้แป้งเค้าอยู่ ลืมบอกว่าเราหน้าแห้งฉะนั้นจะค่อนข้างแพ้ง่าย แต่ของเค้าใช้แล้วสบายผิวดีจริง ๆๆๆ

เครียสมูทของเมเบอลีนเป็นไงค่ะ        บางๆแต่เนียนนะคะ
เราผิวธรรมดาค่ะ ค่อนข้างมันนิดหน่อย

เท่าที่เคยใช้ ดี ไม่แพ้ ไม่หมองระหว่างวัน
in2it ตลับสีชมพู......เนียนมากค่ะ  (ใช้เบอร์ขาวสุดทุกยี่ห้อค่ะ)
เคลียร์สมูท เมเบลลีน.....เนียน บางดีจ่ะ ไม่มัน
ชีเน่ ไวท์พลัส.........
ขอบคุนทุกๆๆความเห็นมากกนะคะ

**เสริมนิดหนึ่ง...แป้งพัฟสกินฟูดตัวไหนดีเอย****

ใช้โมจิอยู่ ก็โอเคะนะ ไม่หนามีวิ้งๆด้วย แต่ไม่ค่อยคุมมันเลยอะ

มาแนะนำชีเน่ค่ะ ของไทยราคาถูก รุ่นที่มันมีขายที่บู๊ทที่มันจะแพ๊คคู่กับอะไรซักอย่าง
ที่ไว้ทาก่อนลงแป้ง ที่มันจะเป็นเม็ดอยู่ในขวด แต่บีบออกมาเป็นครีม ชอบมากเลยค่ะ
ไว้ทาไปร.ร.เหมือนกัน ใสๆเนียนดูไม่โบ๊ะค่ะ
ม้าโยกไม่ผสมรองพื้นค่ะ

เราใช้ตลับที่3แล้ว

ราคาย่อมเยาเหมาะกับวัยรุ่น

ทาแล้วเนียนดีค่ะ แถมคุมมันดีด้วย

พอตกเย็นหน้าก็ไม่หมองค่ะ

แนะนำๆ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น