ถามเรื่อง สกินแคร์ ของ อีฟ โรเช่ ( Yves Rocher ) ครับ

รบกวนเพื่อน ๆ นะครับ

พอดีสนใจ ยี่ห้อนี้ครับ แถมไม่แพงมากด้วย
สนใจ ตัว คลีนเซอร์ โฟม และ โทนเนอร์ครับ
แต่ไม่รู้ว่าตัวไหนที่น่าจะดีบ้าง ( มีหลายตัวจัด )

มี ไลท์ pure calmille ที่น่าสนใจ 
อยากถามเพื่อน ๆ จีบันที่เคยใช้ครับ ว่าเป็นไงบ้าง
แนะนำได้เลยครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

เคยลองใช้อยู่คะ ชอบกลิ่นๆ
หอมมากๆ

ใช้ บอดี้โลชั่น ฝาม่วงงะ ชอบบบบ หอมมาก ชุ่มชื้นดีคะ เพราะเป็นคนผิวเเห้ง ชอบๆ

คลีนเซอร์ เราใช้ฝาเเดงๆ อ่ะ ใช้ตัวนี้มาหลายขวดเเล้ว ^^ สะอาดดี

pure calmaille ที่กระปุกแบนๆ ทาได้ทั้งผิวหน้าเเละผิวกายป่าวคะ เคยใช้อยู่นิดๆ  
เเต่เราว่าของอีฟ โรเช่ มันเพิ่มความชุ่มชื้นทุกตัวคะ ผิวไม่เเห้งเลย
เนียนนุ่มๆๆ หอมด้วยๆ

เเต่ไม่ได้ใช้ประจำ

ที่ประจำ ก็คลีนเซอร์ ฝาเเดงคะ เเนะนำๆ อิอิ

เราใช้ก็ของยี่ห้อนี่อยู่จ้า เราว่ามันก็ดีนะ ชอบซื้อตอนมันลดเยอะๆอ่ะ เอามาตุ้นไว้ 55

เคยบ้ายี่ห้อนี้อยู่ระยะนึง ใช้เกือบทุกอย่าง ตั้งแต่ เดย์ครีม ไนท์ สครับ โทนเนอร์ รองพื้น แป้งฝุ่น โลชั่น พวกคลีนซิ่ง ก็ เคยใชโฟมหลอดขาว ๆ คะ ที่มีสครับ เราไม่ชอบเพราะว่ามันมีเมนทอล ใช้แล้วรู้สึกว่า ไม่ธรรมชาติน่ะ เย็น ๆ เลยให้พี่สาวไป
ส่วนตัวแล้วเราว่าพวกครีม ไม่ค่อยเวิร์คเท่าไร สังเกตุได้จาก เดย์ครีม ไนท์ครีม มันจะไม่ซึมอ่ะ ลองทาดูทิ้งไว้สักชั่วโมง แล้วเอามือถู ๆ ดูสิคะ มันจะหลุดเป็นปื้น ๆ ติดมือมาเลย เราใช้ชุดสำหรับเริ่มแก่ (คือมันจะมีชุด สำหรับสาว ๆ  เริ่มแก่ แล้วก็แก่มากน่ะ เราเลือกอันกลาง)น่ะ ทั้งเดย์และไนท์ เป็นเหมือนกัน
แต่ที่เราว่าโอเค ก็คือ น้ำหอม น่ะ หอมเย็น ๆ ดี
พวกรองพื้น กับแป้งฝุ่น ก็พอใช้ได้ ไม่ประทับใจมากนัก (ถ้าเทียบกับแบรนอื่น)
คอนซีลเลอร์ที่ มีด้านนึงเป็นเขียว ๆ อีกด้านนึงเป็นคอนซีลเลอร์น่ะ ไม่โอเลย ทาแล้วเป็นคราบ
สรุป ของยี่ห้อนี้เราชอบน้ำหอมอย่างเดียวค่ะ อย่างอื่น เฉย ๆ

เราใช้ Body Lotion ฝาม่วงเหมือนกันค่ะ เราว่าใช้แล้วรู้สึกดีนะ หอมดี ผิวนุ่มลื่นด้วย
เราใช้ของอีฟโรเชอยู่ค่ะ ติดยี่ห้อนี้อ่ะ..

เราผิวมัน ใช้โทนเนอร์ขวดสีขาวๆ ก็โอนะคะ เคยใช้ตัวสีเขียว 2 in 1 ก็หอมดีๆ ใช้แล้วโอเคนุ่มนิ่มๆ

สครับสีขาวสำหรับผิวมัน หลอดอ้วนๆหน่อยเพิ่งซื้อมา มานเปนสครับที่เนื้อค่อนข้างหยาบอ่ะค่ะ เลยว่าจะใช้อาทิตย์ละหน สองหน แต่ลองใช้แล้ว นุ๊มมมนุ่ม

บำรุงก็เฉยๆอ่ะค่ะ มีบำรุงทาตา กะ หน้า เพิ่งได้รุ่นที่เปนหลอดเขียวๆๆๆมา ในหนังสือแคตตาล็อกยังไม่ลงเลย สงสัยเพิ่งออกไม่นาน เพิ่งใช้เอง แต่ว่าก็ซึมเร็วนะคะ เปนเนื้อเจล

รุ่นใหม่รุ่น BIO อะไรพวกนี้ก็นาสน แต่กลิ่นเหมือนส้มตำเลย - -" รอมันลดก่อน่อยซื้อค่ะ

เครื่องสำอางที่ออกใหม่ก็น่าใช้นะคะ แอบไปลองรองพื้นมา เคยใช้ลองพื้นยี่ห้อนี้สามรุ่น ชอบของ yria ขวดปั๊มสุดอ่ะค่ะ มันไม่ค่อยปิด ไม่คุมมันนะคะ แต่ใช้แล้วผ่องดี

สรุปคือ..เป็นแฟนอีฟโรเช่อ่ะค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น