ผมมันมากกก ทำไงดีค่ะ

ตอนนี้ผมมันมากเลยค่ะ ขนาดสระผมทุกวันเเล้ว ใช้แชมพูที่ว่าสำหรับคนผมมันเเล้ว

ผมก็ยังคงมันเร็วอยู่ดี สระผมตอนเช้า ตอนบ่ายๆอย่างงี้มันเเล้ว

ใครพอจะรู้วิธีบำรุงหรือว่าแชมพูดีดี ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
 The more u wash you hair the more your scalp will get dry. And when your scalp feels dry, then it will produce more moisture on your skinhead. Which means that more oily.

Try to shampoo your hair two times and use conditioner only on your length on your scalp/skinhead.... 

Good luck!  :)
ไม่แน่ใจว่าคุณ Patty ใช้ยาสระผมอะไรอยู่ปัจจุบัน แต่ว่าตอนนี้ ASEINCE เค้าออกแชมพูสูตรใหม่สำหรับคนที่ผมหรือหนังศีรษะมันค่ะ จำชื่อสูตรไม่ได้ แต่ที่ขวดเป็นสีเงินน่ะค่ะ น้องสาวเค้าซื้อมาลองใช้แล้วเห็นบอกว่าสระแล้วมันเบาสบายดี แต่ทั้งนี้คุณ Pat ต้องมีวิธีสระผมอยากถูกต้องด้วยนะคะ ตามความคิดเห็นด้านบน คิดว่าเป็นวิธีที่ดี่ ที่น่าจะช่วยลดปัญหาของคุณได้บ้างค่ะ
ลองใช้แชมพูเด็กดูไหมค่ะ อาจช่วยได้ (ไม่แน่ใจ)
เราก็เคยใช้แชมพูทั่วไปแล้วผ่านไป1วันก็มัน โดยเฉพาะแพนทีนสระตอนเช้า บ่ายมันเป็นกลีบๆเลย ตอนนี้เราใช้แชมพูเด็กอยู่ค่ะดีขึ้นเยอะ
ลองใช้แชมพูเด็ก สระผมดูนะคะ แชมพูเด็กแคร์ก็ได้จ้า
ใช้สระทุกวัน หรือจะสระอีกรอบหลังจากใช้แชมพูปกติ
ลองดูนะคะ จ๊ะลองแล้วหายนะ เพื่อนๆลองทำตามก็หายไปตามๆกันอะค๊า ^^
ผมมันเหมือนกันค่ะ ลอง Kedus ขวดเงินๆสิค่ะเหมาะกับผมมันมาก
ไม่แพงค่ะขวดประมาณ 300 ก่าๆค่ะ
ขอบคุณมากนะค่า^^
แนะนำวิธีถูกๆเลยค่ะ เอาน้ำส้มสายชูเนี่ยแหละ มาหมักผม
ทิ้งไว้ซักครึ่งชม.แล้วสระตามปรกติ ทำซะอาทิตย์ละครั้ง ช่วยได้นะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again