ตลาดนัดขายของ มีที่ไหนบ้างคะที่ สาวไปซื้อประจำ

ขอถามสาวๆหน่อยค่ะ ว่าสาวๆรู้จักตลาดนัดที่ไหนบ้างคะ ที่ขายของเยอะ ยิ่ง ถ้าขาย เสาร์ -อาทิตย์ ด้วยยิ่งดีเลย ยิ่งถ้ามีของมือ 2 ด้วยยิ่งดีเลยค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ
เอาตลาดนัดน่ะค่ะ

ก็มีที่ ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต

มศว ประสานมิตร (ทุกวันพฤหัส)

ซอยละลายทรัพย์อ่าค่ะ
คาร์ฟูร์ พระราม 4 ค่ะ
เยอะจนต้องขยับขยายที่ให้ใหญ่ขึ้นเลยทีเดียว
Big C ลาดพร้าวค่าคุณทราย แต่ของมือสองไม่ค่อยมีนะ แต่ตลาดเปิดทุกวันเลย

ตลาดนัดใหญ่ที่เมืองทองค่ะ มีเฉพาะต้นเดือนแล้วก้อสิ้นเดือนค่ะ
ของเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกก
ถูกด้วยค่ะ มีของมือสองเยอะค่ะ
อาทิตยืนี้ไปแน่ค่ะไม่พลาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

รบกวนบอก  ย่านได้ไหมเอ่ย จะได้ให้ข้อมูลไม่กว้างไป

มศว ประสานมิตร (ทุกวันพฤหัส) ส่วนใหญ่ ถึงบ่ายๆ ก็เก็บกันหมดแล้ว

ม. จุฬา มี แต่จำไม่ได้ว่าวันไหน น่าจะวันอังคารนะ ครึ่งวันค่ะ  ใกล้คณะ บัญชี

ราม สอง ( แถวบางนาตราด ประมาณ กม 8 ไกล ไปไหมเอ่ย) เปิดขาย ช่วงเย็น ถึง สามสี่ทุ่ม ศุกร์ ถึง อาทิตย์

ที่จิงตาม พวก บิกซี  มักจะมีเปิดขายของนะคะ หลายๆที่เลย

แล้วก็ จตุจักร  ไงจ้า  เสาร์กะอาทิตย์ ชัวร์ มีทุกอย่าง ( ที่จิงวันอื่นก็มีเปิดอย่างวันศุกร์ แม่ค้าเอาของมาลง บางร้านเค้าก็ขายด้วยนะ ส่วนใหญ่จะขายส่งอ่ะค่ะ )
ตลาดหน้า กกท. ตรงหัวหมากจ้า จำไม่ได้ว่ามีวันไหนมั่ง ที่แน่ๆวันศุกร์ค่ะที่เปิด

เพราะศุกร์ก่อนไปซื้อเดรสมือสองมา สวยมากๆ ตัวละ 59 บาทเองค่ะ

ส่วนบิ๊กซีลาดพร้าวก็ตามที่คุณ หนีแม่มาฯ บอกนั่นหละค่ะ

เคยเห็นเลลังเสื้อตัวละ 10 บาทแต่ไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ค่ะ

แต่เป็นรองเท้าก็มีอยู่ ประมาณ3-4ร้าน ราคาถูก+สวย จ้า แต่ปิดวันจันทร์เน้อ

อีกอันตลาดนัดตรงสี่แยกรัชดา-ลาดพร้าวจ้า มีทุกคืนวันเสาร์ค่ะ

ตอนอยู่ตรงธรรมศาสตร์ก็จะบอกว่าธรรมศาสตร์รังสิตสุดยอดอ่าพี่ทราย
ตอนนี้ไม่ชอบแบกะดินสยาม อิอิ

- เซียร์ รังสิตค่ะ มีทุกวัน ตั้งแต่ประมาณบ่าย 3 ถึง 3 ทุ่ม ของเยอะมาก มีโซนของมือสองโดยเฉพาะ เพื่อนชอบไปขายเวลาเสื้อผ้าล้นบ้านแล้ว  ของดีและถูกพอสมควรเลยค่ะ

- รัชดาไนท์ สี่แยกรัชดา-ลาดพร้าว มีเฉพาะวันเสาร์ค่ะ เริ่มประมาณ 6 โมงเย็นจนถึงตีสองค่ะ  ของมือสองเยอะมากๆๆ หลากหลายดีค่ะ  ถ้าของผู้หญิงก็จะมีพวกเสื้อผ้า รองเท้า มีให้เลือกซื้อหลากหลายสไตล์ และหลายราคาค่ะ

รัชดาไนท์ เหมือน คห8 เลยจ้า  พิกัดก็ ตรงรถไฟใต้ดินสถานีลาดพร้าว ค่ะ   เราไปเดินเกือบทุกเสาร์เลยอ่ะ  ของมือสองเพียบ ทั้งเสื้อผ้า  กระเป๋า รองเท้า ของแต่งบ้าน รถจักรยาน รถมอเตอร์ไซค์ ของจิปาถะ เยอะมาๆ ของแปลกๆเพียบเลย   แต่ก็จะมีของใหม่ๆมาขายปนๆกันไป  คสอ.เกาหลี+ญี่ปุ่น แบบหิ้วมาก็มีหลายร้าน ราคาไม่แพงจ้า
ตลาดนัดเมืองทอง ที่จะมีฌเฉพาะวันเสาร์-อาทิตย์ สิ้นเดือนค่า คุณทราย แบบว่าของเยอะมาก ๆ

ตะวันนา, เมเจอร์รัชโยธิน (แต่ของแพ้งแพง)

ซอยอารีย์ (มีทุกวัน ส่วนใหญ่เป็นร้านเดิมๆ ทุกวัน)
ซอยวังหลัง (มีทุกวันเหมือนกัน และส่วนใหญ่ก็เป็นร้านเดิมๆ )
หลังกระทรวงการคลัง (มีทุกวัน ร้านจะมีร้านเดิมบ้าง แตกต่างไปในแต่ละวันบ้าง)
ม.จุฬาฯ (มีเฉพาะวันศุกร์)

รัชดานาไนท์เริ่ดค่าา ถ้าสัก3ทุ่มคนจะเยอะเบียดกันมากๆแต่มีของมือ2เยอะค่ะ
สยามตอนกลางคืนก็โอเคค่ะ
จุฬามีวันศุกร์ จัดใกล้ๆกับศาลาพระเกี้ยวค่ะ
ตลาดปัฐวิกรไงคะ
แล้วก้ตลาดนัดจตุจักรไง เสาร์อาทิตย์
ขายที่ บางแสนสิ walking street ขายดีมาก แหล่งท่องเที่ยว ใกล้กับมหาลัย จองบ่ายโมง วันศุกร์ ที่ศาลาแหลมแท่น ขายศุกกะเสาร์คนเดินเยอะมากขายดีกันทุกร้านเลยผมไปเดินทุกอาทิต

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น