มีปัญหาในการใส่และถอดคอนแทคเลนส์ค่ะ

0 5
พอดีเพิ่งซื้อคอนแทคสีมา แล้วรู้สึกว่า ใส่ถอด ลำบากมากกกกก
คงเพราะเป็นคนตาเล็ก แล้วคอนแทคมันเป็นบิ๊กอายมั้ง จะใส่ที ถอดที มันลำบากมาก
แหกตาแล้ว แหกตาอีก กว่าจะใส่ได้ ตอนถอดตอนแรกเหมือนง่ายๆ แต่วันนี้ลองถอดรอบสองโหยยย หยิบคอนแทคไม่ติดเลย เหอๆๆๆ

อยากถามสาวๆจีบัน ที่ใส่คอนแทคบ่อยๆน่ะค่ะ มีเทคนิคอะไรมั้ย กับการใส่และถอดคอนแทคบิ๊กอายอะไรแบบนี้
เผื่อจะได้เอามาลองใช้และจะได้สะดวกขึ้น หรือว่าเราต้องลองใส่บ่อยๆจนชินไปเอง ฮ่าๆๆ

ส้มจัง

ส้มจัง

สวัสดีค่า ชื่อส้มค่ะ อายุ 24 ปี เพิ่งมาสนใจดูแลตัวเอง และแต่งหน้าตอนเริ่มทำงานค่ะ สมัยเรียนไม่เคยยุ่งเลยทำให้หนังหน้าขาดการดูแล ขณะนี้อยู่ในสภาวะพยายามฟื้นฟูอยู่ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ

FULL PROFILE