แนะนำหนังเกาหลี น่ารัก น่ารัก มาใหม่ค่ะ

0 15

วันนี้มีหนังเกาหลีมาแนะนำค่ะ เรื่อง Antique ค่ะ เป็นเรื่องเกี่ยวกับ ร้าน bakery ค่ะ
เนื้อเรื่อง น่ารัก และ นักแสดงก็น่ารัก มากกกกกกก...

เรื่องย่อ
ในฐานะทายาทผู้สืบทอดมรดกของตระกูล จินฮุกมีพร้อมทุกสิ่งทุกอย่าง ทั้งเงิน รูปร่างหน้าตา เป็นหนุ่มเจ้าเสน่ห์ที่ใครเห็นเป็นต้องหลงใหล แต่สิ่งที่จินฮุกต้องการในยามนี้ก็คือการค้นหารักแท้ ดังนั้นเขาจึงตัดสินใจเปิดร้านขายขนมเค้ก ซึ่งแน่นอนว่ามันคือที่ที่สาวๆ ให้ความสนใจที่สุด เขาได้จ้างซุนวู พาติซิเย่ผู้มีฝีมือ ซึ่งเคยปิ๊งส์จินฮุกสมัยยังเรียนมัธยมปลาย นอกจากนี้ เขายังจ้างกีบอม อดีตนักมวยแชมเปี้ยน และบอดี้การ์ดผู้ใสซื่อที่ชื่อซูยอง ให้มาทำงานด้วยกันในร้านเค้กของเขา ชายหนุ่มผู้หล่อเหลาทั้งสี่ได้ทำให้ละแวกร้านเค้กที่ชื่อ "แอนทีค" ของพวกเขา ซึ่งเคยเงียบเหงา กลายเป็นย่านที่เต็มไปด้วยความตื่นเต้น และเรื่องราวต่างๆ อีกมากมาย...

เพิ่มเติมค่ะ!! เรื่อง  Antique สร้างมาจากหนังสือการ์ตูนเรื่อง Antique Bakery ค่ะ
และมีการสร้างเป็นหนังมาแล้ว 2 เวอร์ชั่น คือ ญี่ปุ่น และ เกาหลี ค่ะ
เข้าไปอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ https://minekea.hroyy.com

minekea

minekea

FULL PROFILE