ปะการังสวยๆ ที่เกาะช้างค่าา

0 44

ดีค่า สาวๆ จีบัน

หลบร้ิอนไปเที่ยวเกาะช้างมาค่ะ ปรากฏว่าบนเกาะร้อนกว่าที่บ้านอีกอ่ะ

ไปช่วงหลังสงกรานต์กะว่าคนจะไม่เยอะ แต่คนก้เยอะอยู่ดีแหละ เฮ้อ...

ไปดูรูปสวยๆ เลยดีกว่าค่ะ พอดีคุณชายเห่อกล้องถ่ายใต้น้ำใหม่
เลยได้รูปสวยๆ มาเพียบเลย

อันแรก ตอนนั่งเรือไปดำน้ำค่ะ
เด็กเรือแจกยาแก้เมา กับถุงพลาสติกก่อนเรือออก
เราก้งงว่าแจกทำไมฟระ ไปดำน้ำกี่ที่ไม่เห็นเคยเป็นแจกอะไรแบบนี้นี่
พอเรือออกไปซักพักก็เข้าใจแระค่าาา

เมาเรือกันมากมาย หลายคนบนเรือ อ้วกกันโอ้กอ้าก กิ๊ดดดดดด
รู้แระ ไอ้ถุงพลาสติกเอามาำทำอะไร เง้อ

แต่เราแค่มึนๆ อ่ะ ไม่ได้เมาไรมากมายค่ะ รอดตัวไป

เหล่าปลาตัวน้อยมากินขนมปังกัน น่ารักดี
ส่วนรูปล่างขวาที่เป็นสีๆ เห็นเค้าเรียกว่าต้นคริสต์มาสค่ะ
แต่จริงๆ เป็นหนอนทะเลที่ติดอยู่กับปะการัง

อันนี้ปะการังใต้น้ำค่าา สวยจังเลย

อันนี้เป็นปะการังฟองน้ำ (ด้านขวา) ปะการังจาน แล้วก้เขากวางค่ะ
ได้เห็นตอนมันพ่นฟองออกมาด้วย

ดอกไม้ทะเลงามๆ สวยจัง ภาพด้านซ้ายปลาการ์ูตูนมองกล้องด้วยอ่ะ น่ารักดี

อันนี้เป็นหอยมือเสือค่ะ ตัวใหญ่มากๆ

ด้านซ้ายบนฟองน้ำกำลังปล่อยฟองค่ะ
แล้วหอยเม่นเหมือนมีตากะปากเลยเนอะ

งามๆ อีกซักภาพ

ภาพสุดท้ายค่ะ ปลาแต่งหน้าด้วยอ่าา มองใกล้ๆ เหมือนเค้าจะมีขนตาด้วยค่ะ
คุณแฟนเลยบอกว่า้เหมือนเราดัดขนตา ปัดมาสคาร่า แล้วก้ทาปาก เง้อ

arina

arina

ดีค่ะ ^ 0 ^

FULL PROFILE