ปะการังสวยๆ ที่เกาะช้างค่าา

ดีค่า สาวๆ จีบัน

หลบร้ิอนไปเที่ยวเกาะช้างมาค่ะ ปรากฏว่าบนเกาะร้อนกว่าที่บ้านอีกอ่ะ
ไปช่วงหลังสงกรานต์กะว่าคนจะไม่เยอะ แต่คนก้เยอะอยู่ดีแหละ เฮ้อ...

ไปดูรูปสวยๆ เลยดีกว่าค่ะ พอดีคุณชายเห่อกล้องถ่ายใต้น้ำใหม่
เลยได้รูปสวยๆ มาเพียบเลย

อันแรก ตอนนั่งเรือไปดำน้ำค่ะ
เด็กเรือแจกยาแก้เมา กับถุงพลาสติกก่อนเรือออก
เราก้งงว่าแจกทำไมฟระ ไปดำน้ำกี่ที่ไม่เห็นเคยเป็นแจกอะไรแบบนี้นี่
พอเรือออกไปซักพักก็เข้าใจแระค่าาา

เมาเรือกันมากมาย หลายคนบนเรือ อ้วกกันโอ้กอ้าก กิ๊ดดดดดด
รู้แระ ไอ้ถุงพลาสติกเอามาำทำอะไร เง้อ

แต่เราแค่มึนๆ อ่ะ ไม่ได้เมาไรมากมายค่ะ รอดตัวไป

เหล่าปลาตัวน้อยมากินขนมปังกัน น่ารักดี
ส่วนรูปล่างขวาที่เป็นสีๆ เห็นเค้าเรียกว่าต้นคริสต์มาสค่ะ
แต่จริงๆ เป็นหนอนทะเลที่ติดอยู่กับปะการัง

อันนี้ปะการังใต้น้ำค่าา สวยจังเลย

อันนี้เป็นปะการังฟองน้ำ (ด้านขวา) ปะการังจาน แล้วก้เขากวางค่ะ
ได้เห็นตอนมันพ่นฟองออกมาด้วย

ดอกไม้ทะเลงามๆ สวยจัง ภาพด้านซ้ายปลาการ์ูตูนมองกล้องด้วยอ่ะ น่ารักดี

อันนี้เป็นหอยมือเสือค่ะ ตัวใหญ่มากๆ

ด้านซ้ายบนฟองน้ำกำลังปล่อยฟองค่ะ
แล้วหอยเม่นเหมือนมีตากะปากเลยเนอะ

งามๆ อีกซักภาพ

ภาพสุดท้ายค่ะ ปลาแต่งหน้าด้วยอ่าา มองใกล้ๆ เหมือนเค้าจะมีขนตาด้วยค่ะ
คุณแฟนเลยบอกว่า้เหมือนเราดัดขนตา ปัดมาสคาร่า แล้วก้ทาปาก เง้อ

อันนี้เป็นที่พักค่ะ พักที่สยามเบย์
วิวสวยดี แต่น้ำทะเลตื้นมากๆ

แล้วก้ไปขับ ATV กัน สนุกมากๆ เคยได้ยินมาว่าขับ ATV ที่เกาะช้างมันส์สุดๆ
พอได้ขับแล้วก้สุดๆ เลยค่า เลอะโคลนไปทั้งตัวเลย

สวยมากกกกกกกกกกกกกก

เลยใต้น้ำอ่ะคะ

ใช้กล้องอารายอ่ะคะ

อยากได้มั่ง

สวย

ตอนกลับแวะเล่นน้ำตกพลิ้ว สวยมากๆ
ภาพขวานี้คุณชายใหญ่ (พ่อ) โดนแอบถ่ายโดยคุณชายน้อย(แฟน) เก็กซะหล่อเลย
ภาำพข้างล่าง น้องๆ พยายามจะจับปลาให้ได้ค่ะ เง้อ
อ้อ ปลาที่นี่กินถั่วฝักยาวเท่านั้นค่ะ แปลกเจงๆ

คุณ LadiiZ  ใช้กล้องของ canon ค่ะ ที่เป็นแบบถ่ายใต้น้ำได้
แต่คุณแฟนเราซื้อเคสใส่ให้มันด้วยกันพังเร็วค่ะ

จบด้วยภาพกระโดดแบบฮาๆ ค่ะ

บ๊าย บายค่า

น่าอิจฉาจังเลย

ดำน้ำลึกเหรอคะ

พอดีแป้งดำแค่แบบสน็อกเกิ้ลค่ะ  เลยเจอปลาไม่สวยแบบนี้เจอแบบปลาเสือเอง

คุณ Janey  ไปเที่ยวเลยค่ะ เกาะช้างใกล้ๆ แค่นี้เอง

คุณ
barbies_girl  ดำน้ำตื้นธรรมดาเหมือนกันค่ะ  แล้วเวลาถ่ายรูปก้ดำลงไปถ่าย
แอบลำบากนิดนุง 555  -_-"
ที่ปลาเยอะสงสัยมีขนมปังมาล่อมั้งคะ มากันเต็มเลย
กำลังจะไปอีก 2 อาทิตย์ข้างหน้าค่ะ
แต่ไปที่อยู่ pool villa ที่เกาะช้างราชา
อยากได้ไปเห็นปะการังสวยๆอย่างงี๊บ้างจังเลย....

*PS* รูปเล็กมากค่าสายตาสั้นมองไม่เห็น
วันหลังลองใช้ขนาดซัก 125% หรือ 504 x 504 px ดูนะคะ

คุณ fateye_slim ขอบคุณค่าที่บอก ตอนแรกก้คิดว่ารูปเล็กไปมั้ยนะ
ก่อนรีไซส์ก้ใช้ขนาด 125 ค่ะ แต่สงสัยตอนรีไซส์มันลดขนาดรูปลงด้วยมั้ง

ตอนไปดำน้ำขอให้อากาศดีน้าคะ ไปวันแรกฝนตกแอบเซงว่าจะเห็นปะการังมั้ย
แต่พอวันที่ 2 ฟ้าใสมากค่ะ เลยโชคดีไป
เคไปเมื่อนานมากแล้ว สวยดีจังเลย คิดถึงเลยอยากไปๆๆๆ น่าหนุกมายมากค่ะ
**ท่ากระโดดน่าสนุกดีนะ อิอิ

ขยายรูปแล้วจ้า มันเล็กจริงๆ ด้วย -_-"
ขอบคุณ
คุณ fateye_slim อีกรอบค่า

คุณ
googgoy ไปอีกเลยค่า ไทยเที่ยวไทย

สวยดีอ่ะ

กะลังหาเที่ยวทะเล ที่มีรถ ATV พอดีเลย หาเช่าที่ไหนเอ่ย และ ค่าเช่าคิดยังงัยคะ
ขับยากหรือเปล่าเอ่ย ชักสนใจ Trip เกาะช้างแล้วสิ แวะมาตอบหน่อยนะค๊า

ใช้กล้องตัวไหนคะ

แป้งใช้โอลิมปัส1030ก็โอเคนะคะ แต่ไม่สวยเท่านี้

พอดีชอบไปฝั่งอันดามันมาก  เนี่ยเพิ่งกลับมาค่ะ แต่ยังขึ้เกียจรีวิวอ่ะ

คุณ
silver-spoon ที่เกาะช้างมี ATV อยู่เจ้าเดียวค่ะหาไม่ยาก แถวๆ หาดไก่แบ้
ค่าเช่าคิดเป็นเวลาค่ะ ราคาตามเวลาเลย เราเลือกแบบ 40 นาที 850 บาท
แพงสุด 2 ชม 2000 บาท ค่ะ

ดูเหมือนแพงแต่จริงๆ แล้วคุ้มมากกก เพราะระยะทางไกลมากเลยค่ะ
ขับเข้าป่าไปถึงทะเลนู่นเลยแล้วก็อ้อมกลับมาอีกที ไม่ใช่แค่เป็นรอบๆ แบบที่อื่นนะ

จะไปได้ไกลแค่ไหนก้แล้วแต่ความสามารถในการขับค่ะ ตอนไปเค้าจะมีรถนำทางให้เราตลอด
แล้วก้มีรถคอยดูแลความปลอดภัยของเราตามหลังอีกด้วย

อ้อ ลืมบอกไปค่ะ ว่าทางค่อนข้างจะโหดซะหน่อยถ้าไม่เคยขับมาก่อน
น่าจะลองแบบ 20 นาทีให้คุ้นก่อนก้่ดีนะคะ มันจะเป็นทางธรรมดาในสวน
เพราะแบบ 40 นาทีขึ้นไปมันจะเข้าป่าค่ะ ทางก้มีทุกรูปแบบให้หวาดเสียว

แต่ถ้าขับเป็นแล้วเลือกแบบ 1 ชม. ไปเลยค่ะ มันสุดๆ
ที่นี่เค้าบริการดีมาก พอตอนกลับเค้าล้างตัวให้ แล้วมีแตงโมเย็นเสริฟ์ให้ด้วยค่ะ
โหย ปะการังสีสวยมากเลยจ้ะ

เราไปดำน้ำที่แถวเกาะเสม็ดไม่สวยเท่านี้อ่ะ ผิดหวัง เหอๆ

ที่เกาะช้างสวยมากจริงๆ

คุณแป้ง barbies_girl ใช้กล้องของ canon ค่ะ แต่รุ่นไหนนี่ไม่่แน่ใจเพราะเป็นของคุณแฟนค่ะ
กล้อง canon ตอนถ่ายมันจะมีโหมดถ่ายใต้น้ำด้วยค่ะ มันถึงออกมาสวย
ถ้าไม่งั้นต้องไปซื้อตัวฟิลเตอร์มาช่วยให้มันหายแดงๆ ค่ะ
(เวลาถ่ายใต้น้ำมันชอบออกแดงๆ ค่ะ)

แล้วก้ที่จริงอยากไปฝั่งอันดามันมากๆ ค่ะ แต่ไม่มีใครพาไป หุหุ

อยากไปกะแฟนอะ งืม ๆ

คุณ 
lulu* ไปเลยค่า สวยจริงๆ นะ แต่ต้องแบบแดดแรงๆ ค่ะ จะยิ่งสวย
ปะการังสวย แต่คนหมดสวยเพราะโดนแดดเผาค่ะ
น่าไปจังเลยค่ะ รูปก็สวยมากๆ
เชื่อมั้ย

พอเห็นกระทู้นี้
หาแพ็กเกจที่พักเลยอ่า...

แบบชอบทะเลมากๆ
เงินไม่มีเก็บแล้ว  เที่ยวกระจาย แล้วแอบอ้างคุณแฟนว่ากระจายรายได้อ่ะ
อิอิ

อาทิตย์หน้าก็จะไปหัวหินค่ะ 
เอ...จีบันน่าจะมีจัดทริปไปตจว.กันนะคะ

คุณ
helena คุณ mamha-patty ไปเลยค่า หนับหนุนๆ ไปขี่ช้างเผื่อเราด้วยนะคะ
ตอนไปเที่ยวนู่นนี่จนไม่ได้ขี่ช้างเข้าป่าเลย 

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น