เห่อรอยสักฝีมือคุณแฟน พร้อมแนะนำตัวค่ะ

สวัสดีค้าาา  ชาวจีบันทุกท่าน

ชื่อภูค่ะ สิงอยู่ในบอร์ดนี้มานานแว้วววว  แต่เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกค่ะ  วันนี้ขออนุญาตมาเห่อรอยสักใหม่ฝีมือคุณแฟนนะคะ

เยาวชนอายุต่ำกว่า 18 ปีควรมีผู้ใหญ่ให้คำแนะนำนะคะ  (พอดีภูเกินมานานนแว้ววว)

เนื่องจากเศรษฐกิจไม่ค่อยดี + ตกงาน  แต่อยากหาเรื่องเจ็บตัวแล้วพอดีคุณแฟนมีฝีมือด้านนี้อยู่ค่ะ  เลยถือโอกาสใช้งานคุณแฟนซะเลย  ก่อนอื่นนะคะ  เราก็ต้องเลือกลายที่เราอยากจะสัก  สำหรับภูก็เลือกลายจากในกูเกิ้ลเนี่ยแหละค่ะ  ใช้เวลาพอประมาณเหมือนกันกว่าจะได้ลายที่ถูกจายยย  ลายที่เลือกไว้เป็นลายนี้ค่ะ

ลายที่เลือกไว้ค่ะ

นกฟีนิกซ์ค้าบบ

หลังจากนั้นก็จัดการนัดแนะคุณแฟนให้เป็นที่เรียบร้อย  รวมทั้งเตรียมอุปกรณ์ทั้งหลายแหล่  อ๋อ....สักครั้งนี้เป็นการสักด้วยมือนะคะไม่ได้ใช้เครื่อง  ใช้เวลาในการสักประมาณ 1 ชั่วโมงกว่านิดหน่อย  ก็ได้เป็นลายดังนี้ค่ะ

อันนี้พยายามถ่ายเองโดยให้เงาสะท้อนในกระจกค่ะ

ภาพนี้คุณแฟนถ่ายให้ค่ะ  รอยที่เห็นข้างๆ รอยสักเป็นรอยลองเข็มค่ะ สักโดยไม่ใช้หมึกเพื่อทดสอบความอดทนของภู

รูปที่ถ่ายสักได้ประมาณ 5 วันแล้วค่ะ เป็นไงคะ  ใกล้เคียงแบบมั้ย  สำหรับภูพอใจอยู่นะคะ  แต่ว่าจะต้องมีการแก้ลายกันอีกครั้ง  เนื่องจากเข็มที่ใช้สักใหญ่ไปนิด + ตอนสักภูสะดุ้งอ่ะค่ะ  เส้นมันเลยเบี้ยว (ก็มันเจ็บนี่นา)

สำหรับใครที่อยากทราบความรู้สึกขอบอกว่า..........เจ็บค่ะ จิกหมอน จิกอะไรก็ตามที่พยายามจะจิกได้  แต่ก็พอทน  บางจุดเจ็บมากก  บางจุดเจ็บน้อย  บางจุดไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ค่ะ (อันนี้น้อยนะ)  สำหรับตอนนี้กำลังคันได้ที่เลยค่ะ  แต่เกาไม่ได้  เดี๋ยวเส้นแตกอ่ะ  ทรมานนนนน

ป.ล.  ขออภัยรูปแอบ x ไปนิดนะคะ

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมค่ะ  หากใครมีคำถามทิ้งไว้ได้นะคะ  เดี๋ยวภูจะมาตอบให้ครับป๋ม
เหมือนว่ารอยสักบนหลังหางจะโค้งไม่เท่าในแบบ หรือว่าทั้งตัวโค้งไม่เท่ากันหว่า แต่ก้อสวยดีค่ะ จขกท เก่งมากกกกกกกก ทนได้ตั้งชั่วโมงแหนะ
- -" ไม่สันทัดอะไรพวกนี้ซะด้วยแฮะ ถ้าทำ มีหวังโดนคุณพ่อ ไล่ออกจากบ้าน แต่ออกมาสวยดีค่ะ
ดีคร่า
แอบชอบเปงการส่วนตัวเหมือนกัน
ของพี่เปนมังกรกราฟฟิคที่ต้นคอจนถึงหลังคร่า
อิอิ
เราก้อสัก 2 ที่ค่ะ
สะโพกแระก้อไหล่เหมือน จขกท. ค่ะ
แต่ของเราเป็นนะ ฟีนิกซ์ ค่ะ

อยากสักอยู่เหมือนกานน่ะค่ะ ว่าจาสักรูปดาว

ตอนนี้เก็บเงิน+อายุ20ก่อน 555+

- คุณ yaba ใช้แล้วค่ะมันโค้งไม่เท่ากันอ่ะ
- คุณ Kat'ze ขอบคุณค่ะ ยังไม่ได้บอกพ่อ-แม่เลยเหมือนกัน แต่เคยคุยกันแล้วเค้าก็ไม่ได้ห้ามแต่ไม่หนับหนุนเท่าไหร่
- คุณ  สวยสั่งได้  ภูก็เริ่มชอบแล้วเหมือนกันค่ะ ถ้ามีโอกาสจะสักเพิ่ม  ใจจริงอยากสักกลางหลังเหมือนกันแต่ภูกลัวทนไม่ได้อ่ะค่ะ
- คุณ angel_kate นกฟีนิกซ์เหมือนกันเลย ขอดูหน่อยได้ป่าวอ่ะค่ะ

สวยอะ
สวยจังเลยค่ะ แต่คิดไปรู้สึกเสียวๆ หลังอยู่เหมือนกันนะเนี่ย เหอๆ
อยากสัก...

ได้แต่คิดๆๆๆค่ะ
เพราะยังกลัวเจ็บ
เลยไม่กล้าทำสักทีอ่ะ
- คุณ Pinkk , คุณ lulu* ขอบคุณค่ะ
- คุณ grapepink ภูก็คิดๆๆๆๆ มานานแล้วปีแล้วเหมือนกันค่ะ กว่าจะกล้า

สวยจัง แต่แอ้นท์คงเพ้นท์เอาแทน 555 ไม่ไหว กลัวเจ็บ
น่าจะลงสีด้วย

.สวยไปเร๊ยยย ชอบๆ
สักสีจะแจ่มมากก,,
อันนี้เส้นมัน สั่นๆไปหน่อยนะ,,

ตอนวัยรุ่นอยากสักรูปปีกนางฟ้าที่หลังค่ะ เหมือนในโฆษณาอะไรสักอย่างแต่ก็ได้แค่คิด อิอิ

สวยดี่ค่ะ

อยากสักบ้างจัง

แต่ต้องรอให้โตกว่านี้ก่อน

มีงานมีการทำก่อน พ่อแม่เค้าถึงจะยอมอ่ะคะ

เคยเพ้นท์มา ให้ท่านดูหละ
แล้วก็บอกท่านว่า มีงานทำแล้วจะสักนะ
ท่านก็ไม่ได้ว่าอะไร

^^
เราสนใจเรื่องพวกนี้มากเลยค่ะ แต่ไม่สักดีกว่า ห้าาา แต่ชอบน่ะ เอะยังไง สวยดีค่ะ แต่มิ้วชอบแบบลงสีมากกว่า

สวยมากๆๆๆ

เราอยากสักเพิ่มคะ อยากสักมังกร แล้วก็รุ้ง

ศิลปะ งื่มๆ

แหงะ เจ็บไหมค่ะ

แต่สวยค่ะ
อยากลองเหมือนกันนะ แต่ใจยังไม่กล้าพอ.. ^^
ในแบบสวยกว่าค่ะดูเป็นศิลป์อ่อนช้อยกว่ารอยสักที่หลัง ที่หลังเส้นมันดูแข็งๆไปหน่อย
โดยเฉพาะตรงหางค่ะ  อย่าว่ากันนะค่ะ

เอ่อ...สวยดีค่ะ

เรายังเคยมีความคิดนะ ว่าอยากสัก5แถวเลย

แต่บ้านเราทั้งคุนแฟนแอนตี้เรื่องพวกนี้มากกกกกกกกกกกอ่ะ

แค่เจาะสะดือ ยังโกดแล้วโกดอีก  

ลายสวยจังเลยค่ะ

เราก็ชอบรอยสักมากกกกกกก แต่สักไม่ได้ กลัวแม่ไล่เตะออกจากบ้าน
ชอบรอยสักของแฟนที่ซู้ดดด

สักฟินิกซ์เหมือนกันเลยค่ะ
ขอชมคุณแฟนนะคะที่สักด้วยมือไม่ได้ใช้เครื่อง ฝีมือโอเคเลย^O^

ถ้าจะแนะนำคงไม่โกรธนะคะ ลายตรงปลายปีก(หรือขา)
ดูเหี่ยว ๆ ไปหน่อยถ้ามีโอกาสแก้หรือจะสักเพิ่ม
น่าจะแก้ไขเพิ่มเติมหรือตกแต่งตรงจุดบกพร่องอีกเล็กน้อย
เพื่อทำให้รอยสักดูมีมิติมากขึ้น สวยมากขึ้น

อย่างในภาพเราก็ว่าสวยนะคะ แต่ยังไม่สมบูรณ์ซะทีเดียว
ลายสักในรูปที่เสร็จแล้ว เหมือนมันยังไม่จบอ่ะค่ะ
ถ้าลายสักลายนี้เป็นลายสักที่เริ่มต้น อาจจะมีการตกแต่งเพิ่มก็โอเคค่ะ

อย่างที่คนอื่นๆแนะนำอะค่ะ เราว่านกฟินิกซ์ดูผอมไปนิดนึง
แต่ก็สวยค่ะ แฟนเก่งจังเลย สักมือได้ด้วยอ่ะ > <

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น