มารีวิว concealer + foundation ของ op + แนะนำตัวเองค่ะ

0 11
สวัสดีค่าาาา

สมัครเวปจีบันมาซักพักนึงแล้วค่ะ ยังไม่เคยทำรีวิวเลย อยากทำฮาวทูด้วย เหอๆ แต่ยังไม่โปรพอ เราต้องขอบคุณเวปจีบันมากๆเลยน่ะค่ะ เวปนี้ดีมากๆ เราได้รู้จักเพื่อนใหม่ เพื่อนจีบันก็น่ารัก ตอบทุกคำถามเลย ร่วมด้วยช่วยกันประมาณนั้น ห้าาาา เอาล่ะ วันนี้จะมาเผยโฉมหน้าที่แท้จริง อยากบอกว่าอายมาก ห้าาาา รอยสิวตรึมเลยยยยย

ชื่้อ มิ้ว น่ะค่ะ จะ 21ปีแล้ว เดือนหน้านี้ ไม่อยากแก่เลย T^T
แต่หน้ามิ้วก็แก่กว่าอายุจริงอ่ะ +5555

นี่คือสภาพหน้าที่แท้จริงหลังจากที่มิ้วใช้ เบส รองพื้น คอลซิลเลอร์ แต่ดูแล้วมันไม่เวิคเลยค่ะ อยากร้องไห้
อันที่จริงมิ้วไม่เคยใช้พวกรองพื้น แต่อยากเนียนสวยๆกับเค้าบาง บวกกับอยากปกปิดรอยสิวด้วย
อย่างที่เห็นค่ะมันไม่เวริค
มิ้วใช้ base : โรตี
ตัวนี้ก็โอเคน่ะค่ะ ใช้แล้วหน้าผ่องดีค่ะ เราว่าไม่ค่อยปกปิดอ่ะ
foundation : op
เนียนดีค่ะ เข้ากับผิวมิ้วได้ดี แต่อยากได้ที่เพอเฟคกว่านี้ แถมไม่ปกปิดอีกด้วย
concealer : con rice skinfood
ตัวนี้มิ้วเอามาทาใต้ตาค่ะ ใต้ตามิ้วไม่คล้ำมาก ถือว่าปิดเยี่ยมเลยค่ะ
concealer : op
คอนสามหลุมขึ้นชื่อ  ไม่ปกปิดเลยค่ะ ใช้ไม่ดีอ่ะ ดูที่รูปซิค่ะ ไม่ได้ช่วยอ่ะไรเลย
ไม่รู้ว่าทำไมคนอื่นใช้แล้วดี อ่ะ
poder : ป่าตอง
ตัวนี้มิ้วว่าโอน่ะค่ะ เนียนๆดี ค่ะไม่ปกปิด เบาบางดีด้วยอ่ะ

มิ้วมีคำถามค่ะ ???
เพื่อนๆพอจะแนะนำรองพื้นกับคอลซิลเลอร์ตัวไหนให้มิ้วได้บ้างค่ะ
คือมิ้วต้องปกปิดจริงๆอ่ะ แต่ไม่ได้แต่งหน้าทุกวัน  เครียดมากกกก
ไม่อยากลองเยอะ กลัวสิวด้วย

อีกคำถามค่ะ ???
มิ้วใช้น้ำยาล้างคอนแทคเลนส์กับน้ำยาหยอดตาของ Alcon
คืออากาศในบ้านมันร้อนมากเลยช่วงนี้ มิ้วเลยเอาไปแช่ไว้ในตู้เย็นเป็นไรป่าวค่ะ
อ่านฉลากแล้วเค้าบอกให้เก็บไว้ในอุณหภูมิต่ำกว่า 25 องศา เหอๆ

อ่อ ในรูปมิ้วใส่ Nudy grey ค่ะ เพิ่งถอยมาเลย
แต่ใส่แล้วปวดเมื่อยตาจังเลยค่ะ หยอดน้ำตาเทียมแล้วด้วย ใส่ไปสี่ชั่วโมง ไม่ไหวถอดดีกว่า
หลังถอดแล้วภาพเบลอมากค่ะ มองทีวี จอคอม โห เบลอมาก
เกิดอ่ะไรขึ้น??

เอาล่ะจบแล้ว โทดทีน่ะค่ะ พล่ามยาวเลย ห้าาาาา
รักเพื่อนจีบันน่ะค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

Aliza Milkshake

Aliza Milkshake

I ❤ Make up

FULL PROFILE