"แหวน" หลวมทำไงดี

แหวนที่เราทำมาจู่ๆมันก็เกิดหลวมขึ้นมา ตอนลองก็ว่าพอดีแล้วเพราะเล็กกว่านี้ใส่แล้วคับอ่ะ

แต่พอกลับมาบ้านรู้สึกว่าแหวนมันหลวมๆ จะทำใหม่ก็แพงเป็นแหวนคู่(แหวนสลักชื่อ)

ใครพอมีวิธีช่วยบ้างค่ะ   มีร้านลดขนาดแหวนมั่ยอ่ะ ราคาเท่าไร
เป็นแหวนเงินรึเปล่าคะ ถ้าไม่ใส่พลอยสามารถลดขนาดได้ค่ะ
มีร้านเลเซอร์พวกเครื่องประดับอยู่ที่ดิโอลด์สยามชั้น 3 ค่ะ
ราคาไม่แพงมาก นักศึกษา 50 ค่ะ ^^

ร้านอื่นก็แถวๆบ้านหม้อค่ะ เยอะแยะเลย
ลองเอาด้าย (ที่ใช้เย็บผ้านี่แหละค่ะ) มาพัน ๆ แหวน ฝั่งอุ้งมืออ่ะค่ะ

นึกออกมั้ยค๊ะ ??

มันต้องเห็นภาพน่ะเนอะ

พอดีปาล์มคยเห็นเพื่อนทำอ่ะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ เด่วจะลองดู

ตอนนี้ลดน้ำหนักอยู่ นิ้วมันเลยเล็กตามมั้งเนี้ย

กำลังจะมาตอบเหมือนคห.1 กะ 2 เลยค่ะ

เอาสติ๊กเกอร์ 3m ที่เปนเหมือนกาวสองหน้านิ่มๆ ตัดให้พอดีวงแหวนแล้วรองไว้ด้านล่างของขอบแหวนหน่ะค่ะ ก็พอได้นะ เพราะว่ามันจะมองไม่เหนอะค่ะ

มีปัญหาเหมือนกันเลยว่าแหวนหลวมอ่ะ เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนนะ

เคยเอาด้ายพัน ใส่ไปสักด้ายดำปี๋ 555
อยากเอาไปลดไซส์แต่ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน ตอนนี้ทองแพงด้วย - - แหวนสั่งทำอีกตะหาก
เลยใช้วิธี เอาแหวนที่เราใส่พอดี ใส่ทับ ใส่แหวนหลวมก่อน ตามด้วยแหวนพอดี งงป่าว เลยใส่สองวงคู่ 555
ไปที่ดิโอลด์สยาม ไม่แน่ใจว่าชั้น2หรือ3ลองเดินวนดีจะมีร้านที่เขียนว่ารับเชื่อมเเซอร์ จุดละ50บาท
โดยปกติแล้วเค้าจะเลื่อยแหวน ตะไบให้ขนาดเล็กลง เชื่อมเลเซอร์ติดใหม่ และขัดแต่ง
ถ้าเลื่อยออกเยอะมีเศษเงินหรือทองเป็นชิ้นเค้าจะใส่ถุงคืนมาให้ด้วยค่ะ
ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ -*-
ไม่รู้มาช้าไปหรือป่าว เคยทำเหมือนกันนะคะ เอาด้ายพันที่แหวนอ่ะค่ะ
แต่ผลที่ได้คือ ใส่นานๆไปกลายเป็นว่าแหวนหักซะงั้น
ต้องเอาไปทำใหม่
ปล.แหวนทองอ่ะค่ะ ตอนนี้ก็เลยใส่แบบหลวมๆไป

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น