อายไลเนอร์ in2it ราคาประมาณเท่าไหร่หรอค่ะ(แล้วก้เรื่องอื่นๆ)

ตามหัวข้อนะค่ะ 

แล้วก้  มันกรีดง่ายมั้ยหรอออ   เรา  ใช้แบบดินสอของop อยุ่อ่ะ   เรากรีดทุกรอบไม่เคยตวัดหางเลยอะ - -*

ตวัดหางไม่เปนอ่า  ช่วยสอนหน่อยสิค่ะ  แล้วมัน ล้าง  ด้วยเบบี้ออยได้มั้ยค่ะ

ช่วยหน่อยน้า

เราเปนคนขาว (มาก มั้งง)  สีดำ น้ำตาล  สีไหนดีหรอค่ะ

ขอบคุนพี่ๆจีบันมากเลยนะค้า

แบบดินสอมันตวัดหางยากค่ะ ต้องเปลี่ยนป็นแบบอื่นจะทำง่ายกว่านะคะ แบบน้ำหรือแบบเจลก็ได้

ไม่เคยใช้ in2it แต่จำได้ว่าราคาไม่เกิน 200 นะคะ

ใช่ ก้อ ดี มี สามราคา อ่ะ

มันเปงแบ วิ๊งๆๆ ด้วยเราเพิ่งซื้อมา

ก้อ กรีด ง่ายกว่า ของ ชีเน่ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชีเน่กรีดมะได้เลย

ไอรุ่นที่เปงวิ๊งๆๆอะ
กรีดง่ายค่ะ แถมราคาไม่แพงอีก

พึ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ eyeliner ของ in2it ที่ วัตสัน ราคา 169 บาท หรือ 167 นี่ละ
ใช้แบบเป้น พู่กันค่ะ เพราะว่า ตวัดหาง ง่ายกว่าแบบ เป็นหัวปากกาเมจิค

การใช้ดินสอวาดนั้น จะทำให้เส้นไม่คมเท่าแบบน้ำ ดินสอเหมาะกับการทำ smokey มากกว่านะคะ
เส้นจะดูฟุ้งๆ กว่า

เรื่องสี ควรจะใช้สีดำนะคะ เพราะจะทำให้ดูตาคม เพียงแต่ว่า อย่าทาเป็นเส้นโตเกินไป
อาจจะดูไม่เป็นธรรมชาติ

การล้างด้วยเบบี้ออยลืนั้น ทำได้ค่ะ ล้างออกไม่ยากเลย รุ่นนี้

ทำแบบตวัดหางยังไงหรอค่ะ  หลับตาแล้วขีดเป็นเส้นตรงรึป่าว

งงค่ะ

เราก้เพิ่งซื้อ ของ in2it นี่แหละค๊าซื้อที่บิ๊กซี 165 สีดำ กรีดง่ายดีค๊า ขนาดมือใหม่อิอิ ตอนนี้ฝึกๆๆอยู่

ราคา ไม่เกิน 200 อ่ะ

เราว่าสีดำดีกว่า เพราะตาจะดูคมกว่า

ล้างด้วยโฟมล้างหน้าก้ ออกแล้ว

เรื่องตวัดหางตา มันต้องใช้ความเชี่ยวชาญ

ฝึกไปเรื่อยๆ  เด๋ว ก็ จะคล่องไปเอง

ลองแบบนี้ดูมั๊ยจ๊ะ  หยีตาแล้วเอามือกดที่หางตาแล้วก็กรีดตามันจะออกมาคล้าย ๆ ตวัดหางตาเลยนะ เราเองก็ทำเหมือนกัน

เพิ่งซื้อมาเลยค่ะ 167 บาท
แบบที่มีกลิตเตอร์ ออกใหม่อ่ะ

เหมามา หมดเลย 4 สี หุหุหุ
ฟ้าน้ำทะเล, น้ำตาลแดง, เขียว
มันก็ไม่ง่ายไม่ยากอ่ะค่ะ แบบเจลจะง่ายกว่า แต่ก็กรีดดีค่ะ
ราคาตามที่เพื่อนๆบอกค่ะ

ไม่แพง แถมเช็ดออกง่ายด้วย

ถ้าเขียนพลาดก็ใช้คอตตอนบัตจุ่มวาสลีนหรือครีมทาผิวเช็ดๆก็ออกแล้ว

เทคนิคของเราไม่ได้ตวัดแบบชาวบ้านเพราะทำมะเป็น

เวลาเขียนขอบตาเราจะทำตาปรือๆลงครึ่งนึง

ตอนวาดเส้นก็เหมือนร่างๆคือลากขอบบนแบบไม่ชิดขอบตาไปก่อนแล้วก็ยาวเลยหางตาไป

เสร็ตแล้วก็ลากเส้นจากจุดหางตามาบรรจบที่ลากตะกี้

เสร็จแล้วนำอายไลน์เนอร์ระบายๆลงไป

พอลืมตาก็จะได้ตาแมวเหมียวมา

คือเราว่าแต่ละคนเทคนิคจะแตกต่างกันไป

ลองทำดูบ่อยๆนะคะเดี๋ยวก็จะเจอเทคนิคเฉพาะตัวเอง

กรีดง่ายค่ะ แต่มันแอบเลือนง่ะ หนังตาเรามันมาก กรีดเช้า กลางวันมันเลือนหมดอ่ะค่ะ แล้วก็แอบแห้งช้านิดนึง แต่สำหรับคนหนังตาไม่มัน เราว่าโอเคเลยนะ สมราคาค่ะ 165 เอง
ตอนนั้นซื้อสีนำเงินกลิตเตอร์ ลดราคาเหลือ 140 จาก 169 อ่ะ ราคาไม่แพง แต่ไม่ได้ใช้ 2 อาทิตย์มันแอบแห้งๆแล้วอ่ะ เซรง แต่ว่าเขง่ายดีค่า
ถอยมาเหมือนกันค่ะ เป็นสีน้ำเงินแบบวิ้งๆ กรีดง่าย มั่กๆ ล้างออกก้อง่าย ชอบจังง
ตอนนี้ อายไลเนอร์แบบ ลิควิด ของ in 2 it ซื้อ 1 แถม 1 ที่ Boots นะคะ
แต่ม่ายรุจาใช้ดีรึป่าว ต้องลอง ^^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again