สาวๆจ๋าช่วยออกไอเดียชุดไปงานแต่งสไตล์ล้านนาหน่อยค่ะ

หวัดดีจ้าสาวๆทั้งหลาย
พอดีรุ่นพี่แต่งงาน 25 นี้ ( มีเวลาอาทิตย์เดียวในการเตรียมตัว -_-" )
จัดที่โรงแรมแมนดาริน โอเรียนเต็ล ดาราเทวี
ซึ่งขึ้นชื่อเรื่องความหรูหราอลังการงานสร้าง

ทีนี้เจ้าของงานให้ concept มาว่า ชุดล้านนา
โอ้ววววแม่เจ้า!!!!! จะไปหาที่ไหนละเนี่ย
กะว่าอาจจะไปเช่าชุด แต่...ก็ไม่รู้จักร้านง่ะ แงๆๆ
แล้วจะแต่งยังไงให้ไม่เหมือนเด็กยกโตกและไม่เว่อร์เกินเจ้าสาวดีล่ะคะ

สาวๆช่วยออกไอเดียหน่อยน้า

ปล. ทำผมทรงไรดีนิ ตอนนี้เป็นผมดัด ยาวประมาณกลางหลัง

อันนี้รูปโรงแรมค่ะ

Credit: http://diarytrip.com/wp-content/uploads/wp-post-thumbnail/dara-dhave_L0uqJ.jpg
เอิ่มมม
แค่ใช้ผ้าไทยแบบลายล้านนามาตัดก้อน่าจะโอเคนะค่ะ
หรือไม่ก้อชุดเรียบๆ
อยู่ดีๆก้อคิดถึงjim thompsonอ่ะค่ะ
ลองไปหาๆสไตล์ที่Jim thompsonดูอาจจะช่วยได้

สวัสดีค่ะ....

หนูคิดว่า meow_jr  น่าจะลองไป seach ดูใน net นะคะ 

ที่หนูคิดว่า แบบเสื้อผ้าที่น่าสนใจก็มี...จากเรื่อง 
      เปรตวัดสุทัศน์   -   เรื่องนี้..นุ่น วรนุช แต่งตัวล้านนา งามหลายๆเจ้า
      และก็เรื่อง สาปภูษา - ธัญญ่า แต่งตัวแนวเจ้านางเหนือในสมัยก่อน ก็งามหลายยยยยยยๆ

ส่วนเช่าชุด ก็ต้องลองดูแถวๆบ้าน meow_jr ก่อนนะคะ ว่ามีไหม ?
      แต่เห็นแถวๆ ดินแดงมีร้านเช่าชุดเยอะอยู่นะคะ ( อยู่ใกล้รึเปล่าค่ะ ? )

ส่วนเรื่องทรงผม อาจจะเอา...
      จากเรื่อง สาปภูษา ตอนที่ธัญญ่ามัดปล่อยผม
    ( เรียกทรงไม่ถูกแบบสมัยก่อนอ่ะค่ะ...ลอง seach ดูนะคะ )
      ก็เหมาะนะคะ เพราะแบบนั้น meow_jr  อาจจะเอามาประยุกต์
    (  คือส่วนที่ปล่อยก็ออกมาแบบดัดได้เลย ดูเก๋อีกแบบ... ) ^o^

*** ขอขอบคุณค่ะ ***

เอามาฝากจ้ะ ไม่รู้ว่าจะเลือกแบบไหนดี เยอะแยะเหลือเกิน
งามๆทั้งนั้นเลยค่า จะอลังการมากๆ ก็กลัว จขกท.จะงามเกินเจ้าสาว คริคริ
ลองดูเป็นแนวทางละกันนะคะ

แอบชอบชุดสีชมพู เรียบๆสวยดีคะ

credit ; PANTIP.COM

อยากช่วยแต่แนบรูปไม่เป็นง่ะ
สถานที่สวยงามเหมือนเมืองโบราณเลย
วันงานอย่าลืมเก็บภาพสวยๆมาให้ชมด้วยนะคะ

อลังมากเลยคร่า
ไงก็เอาชุดแบบกบชุดบนอ่ะ ดูดีน่ะ

เช็คการแต่งกายเจ้าสาวด้วยน๊าว่าเค้าแต่งยังไง เดี๋ยวแอบอลังการเกินเค้า
แต่โรงแรมสวยเข้าไปเหมือนเป็นอีกเมือง เหมือนหลงเข้าไปวัดพม่าในอดีตประมาณนั้น ได้เข้าไปช่วยงานแต่งหลานนายเมื่อปลายปีที่แล้ว เค้าจะไม่ให้เอารถเข้าไปในโรงแรมเลยจะให้จอดด้านหน้า แล้วจะมี สามล้อกับรถม้าไว้บริการ แต่ห้องพักกับส่วนที่จัดEVENTนี่เค้าแบ่งชัดเจนสถานที่จัดงานจะอยู่ทางส่วนหน้าเช็คดูอีกทีเพราะอิชั้นหลงมาแล้ว พิธีเช้าเค้าจัดด้านหน้าแต่ตอนเย็นจัดสนามหญ้าด้านใน เด็กยกโตกตอนเราไปเค้าใส่โจงกับเสื้อราชประแตน

เรื่องร้านเช้าชุดเราชอบมองชุดร้านที่อยู่ตรงแยกนิมมานก่อนถึงเข้ากองบินอ่ะงามดีนะ

อีกร้านก็จะเป็นร้านตรงแถมซาลาเปาวิกุลอ่ะ ใส่เป็นซิ่นน่าจะดีนะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again