How to : เมื่อหมวยอยากดำแบบสาวใต้

0 53
How to เดือนที่แล้ว ทำส่งประกวดชื่อเสน่ห์ร้อนสาวชาวใต้
https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=38031
ลองทาหน้าดำดูแล้ว ถ่ายรูปมายังไม่ค่อยดำแฮะ

มามะ มาลองกันใหม่กับ How to เดือนนี้แทนละกัน
ขอสารภาพเกือบถอดใจตั้งหลายครั้ง รู้สึกทาหน้าดำแล้วไม่สวยเอาซะเลย

1. หน้าตาเปล่าเปลือย บำรุงผิว พร้อมแต่งแล้วค่า
2-3. ใช้รองพื้น Lunasol ผสมกับเชดดิ้งครีมของ MTI ที่ขอปันเค้ามาอีกที
คราวนี้จัดเชดดิ้งครีมหนัก ๆ หน่อย จะได้เห็นผล
4. กลัวจะหาว่าไม่ดำ เลยทาแค่ครึ่งหน้าให้เห็นเปรียบเทียบแบบจะจะ

1. ลงรองพื้นทั่วทั้งหน้าเรียบร้อยแล้ว (หมองได้อีก
)
2-3. ใช้ Nars Multiple Orgasm ลงให้ทั่วใบหน้า เพื่อให้หน้าดูมีประกายวิ้งๆ วาวๆ
4. ลงแป้งฝุ่น Lunasol Translucent ทั่วใบหน้า เป็นอันจบขั้นตอน base makeup
ว๊าว! ไม่ต้องลบกระ ไม่ต้องลบแพนด้า บ๊ายบาย คอนซีลเลอร์

1. เขียนคิ้วด้วยดินสอเขียนคิ้วลุงชู
2. ทุกทีจะย้อมขนคิ้วให้จางลง แต่วันนี้จะใช้มาสคาร่าสีดำปัดขนคิ้วทับอีกที
เพื่อให้ขนคิ้วเรียงเส้นสวย
3. ผลลัพธ์ที่ได้เป็นอย่างนี้....

มาทาตากันค่ะ ใช้พาเลตป้าลอ สี Shy Violet สีขาวทาทั่วตาลามไปถึงใต้คิ้ว
สีม่วงอ่อนทาทั่วเบ้าตา และใช้สีเข้มคัดเบ้า
ผลปรากฎว่า สีอ่อนไปแฮะ ไม่ค่อยเห็น งั้นหยิบพาเลตลุงชู เอาสีม่วงเข้มคัดเบ้าอีกที
และเอาสีขาวมุกลงหัวตา อย่าลืมลงที่ขอบตาล่างด้วยนะคะ

1. เขียนขอบตาด้วย LM Caviar Eye Liner รู้สึกเรียบไปหน่อย
2. ยั๊ง..ยังไม่พอ เอา Eye Liner สีเงินของ Lunasol มาทับอีกที
3. ดัดขนตา และติดขนตาปลอมแบบธรรมชาติ
และใช้มาสคาร่าปัดขนตาบล่างฟู ๆ ให้รับกัน

ตาชัด ๆ เป็นแบบนี้ค่ะ บีไม่ได้ลงสีเข้มนะคะ อยากให้ตาดูสว่าง ๆ สดใส

ปัดแก้มด้วย 1. Nars Orgasm
แล้วใช้ 2. Nars Luster (สีวิ้งทอง ยืมเค้ามาอีกที) ลงโหนกแก้ม
สันจมูก ใช้แทนไฮไลท์เลยล่ะ อยากให้ผิวมีวิ้งทอง ดูโกลว์ ๆ หน่อย

อแด๊ปเอาที่เขียนคิ้วของ Missha ฝั่งสีเข้มมาทำสันจมูก
ก็สาวชาวใต้หน้าต้องคม ๆ หน่อยนี่เนาะ

ทาปากด้วยสีส้มอมชมพูจากลิป พาเลต ของ MTI
ขอข้ามภาพขั้นตอนนี้นะคะ ปากไม่สวย ไม่กล้าโชว์ อายยย..

เสร็จแล้ว ดำขึ้นมั้ยคะ จริง ๆ แล้วดำมาก หน้ามืดเป็นเปาบุ้นจิ้นไปเลย
แต่ถ่ายรูป ก้อเนาะ เห็นหมอง ๆ นิดหน่อย สงสัยแสงช่วย

ภาพหมู่รวมมิตร

อุ๊ย! ร้อน..ร้อน...

ขอปิดท้ายด้วยภาพนี้แล้วกันค่ะ ถ่ายทำเองเพียงลำพัง

ภาพส่วนใหญ่เบลอ เพราะมือสั่น สีเพี้ยน ครั้นจะแต่งโฟโต้ช้อปก็ทำไม่เป็น
ขออภัยถ้าภาพมืดบ้าง สว่างบ้างนะคะ

มีความเห็นอย่างไรติชมกันได้ค่ะ
ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ล่วงหน้านะคะ จุ๊บ จุ๊บ 

Bxjapan

Bxjapan

ชื่อบีค่ะ แต่ใครต่อใครชอบเรียกว่าหมวย เป็นยังงี้มาแต่ไหนแต่ไร(รู้ได้ไง - ยังไม่เคยบอกใครซะหน่อยว่าเป็นหมวย)

FULL PROFILE