•• มือด้านมากมาย วอนสาวๆมือนุ่มๆมาบอกวิธีแก้ไขเถอะค่ะ ••

ไม่ไหวจะเคลียร์ !!!

กลายเป็นคนโรคจิตไปเลยค่ะ  มือเราทั้งสากและด้าน (มากๆ) เหมือนไปขุดดินไถนามานาน อะไรทำนองนั้น เวลาที่มีใครมาจับ
มือเรา เราจะสะดุ้งทันที รีบชักมือออก ถ้าเป็นผู้ชายจะเข้าใจได้ว่าเราเป็นผู้หญิงที่รักนวลสงวนตัว แต่เปล่าเลยค่ะ ความจริงแล้วเรา
อายมากกว่าไม่อยากให้ใครๆก็แล้วแต่มาสัมผัส(พิศวง)กับฝ่ามือมารของเรา

เราจึงอยากจะขอข้อมูล หรือ เคล็ดลับดีๆ ในการฟื้นฟู หรือช่วยให้มือนุ่มขึ้นน่าสัมผัส
ใช้ hand cream ค่า

ตอนนี้ใช้ของ Boots ที่เปง Oriental Floral อยู่

มือนิ่มขึ้นเรย ^^

แต่ว่าเราได้แถมมา มิรู้ราคาเท่าไหร่นะค๊า
แล้วก้นด้านล่ะคะ ทำไงดี อิอิ

ส่วนมือ ใช้มา สารพัดครีมแล้วค่ะ
มันก็ยังด้านอยู่ดี สงสัยเป็นตามกรรมพันธฺุ์
แม่ให้มายังไง ก็ยังเป็นแบบนั้นอยู่ค่ะ

เชื้อไม่ทิ้งแถว เจงๆ

ขำเม้น 2
555

ทาแฮนด์ครีมทุกทีที่นึกออกค่ะ
อาจจะเหนอะๆหน่อยแต่ต้องทน
แล้วเพื่อนเราก็โรคจิต
ชอบขอไปทา
เราก็เลยติดไปด้วย มันทาเราก็ทา

แล้วก็สครับมือ
แบบ...ขัดตัวยังไงก็ต้องขัดมืออยู่แล้วใช่ป่ะ
นั่นแหละ ทูอินวัน ขัดหลังมือด้วยก็ดีนะ
จะได้เนียนๆ
แล้วก็ทาแฮนด์ครีมๆ
มือนิ่มมมมมมเลย

เราใช้แฮนด์ครีม โซพ แอ่น กลอรี่ หอมมากกกก
วาสลีนนี่ก็หอมแรงจนถึงปารีสเลยทีเดียว
แล้วก็ของทิฟฟ่า อ่ะจ่ะ หอมกุหลาบ
หอมและดีทุกตัว ฟันเฟิมมม ม !!!!
เย๊ยย ย ย !!

ลองใช้ hand cream ของ Crabtree ดูนะคะ สำหรับเราดีที่สุดเลยค่ะ

เรย์เคยใช้วาสลินทีไว้ทาปากอ่ะค่ะ นวดๆที่มือก่อนนอน นวดไปเรื่อยจนกว่าจะเบื่ออ่ะค่ะ ไม่ต้องล้างออก สัก1อาทิตย์ มือจะนุ่มขึ้นนะคะ เเต่มันเหนียว ทำได้เฉพาะตอนจะนอนจริงเท่านั้นค่ะ
ทา hand cream ก่อนนอนทุกคืน + หลังจากซักผ้า ถูพื้น ขัดห้องน้ำ ล้างจาน ชวนมือด้าน แต่ทาhand cream หลังล้างมือ ไม่เคยมีปัญหาเลยค่ะ

ทำ มินิ ฮาวทูไว้ ลองตามไปดูต่อนะคะ..

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=39485

ตอนนั้น เรามือด้านมากๆ แม่เราบอกว่าให้เอาน้ำตาลมาผสมกับโลชั่นแล้วก็ถูๆ ขัดๆ ไปเรื่อย ๆ อาทิตย์ละ 3 ครั้ง ตอนนี้มือเรานุ่มมากมายเล้ยย ^^
ใช้แฮนด์ครีมบ่อยๆ แล้วก็สครับ เอาตามสูตรที่คุณ SNAP แนะนำก็ได้ค่ะ ส่วนตัวที่ทำประจำคือทาแฮนด์ครีม แล้วก็ใส่ถุงมือไว้ก่อนนอนค่ะ ตื่นมามือจะนุ่มขึ้นจริงๆ

ช่ายค่ะ .. เห็นด้วยกะ คุณ SNAP ค่ะ ..
เคยอ่านเจอในหนังสือนานมากๆ แล้ว
แล้วก้อเคยลองทำดูแล้วค่ะ
ผลิตภัณฑ์ในครัวเรานี่แหละค่ะ

ทาโลชั่นธรรมดานี่แหละ เทใส่มือ แล้วก้อใส่น้ำตาลทรายลงไปนิดหน่อย
แล้วก้อนวดไปเรื่อยๆ ค่ะ ระหว่างนั่งดูละครทีวี ก่อนนอน
จนกว่าจะพอใจแล้วล้างออกค่ะ
แล้วก่อนนอนก้อทา Hand Cream อีกที

ลองดูนะคะ ....
ประหยัด ตามยุคเศรษฐกิจจิงๆ ค่ะ ..

เอ คนอื่นแนะนำไปหมดแล้ว
เราขอแนะนำทรายขัดตัวด้วยละกันค่ะ ^^ เพราะเห้นว่าขัดผิวก็ทำให้ผิวนุ่มลงได้ น่าจะช่วยมือได้นะคะ

เคยลองเกลือที่เอาไว้ขัดตัวค่ะ

พอขัดตัวเสร็จก้อถูมือต่อเลย

ล้างออกแล้วชโลมแฮนด์ครีมเลย

ทำซักอาทิตย์ละ2ครั้งก็พอ

อ๊าย ... มือเรา นุ่มจัง

เราใช้สครับน้ำตาลเหมือนกันค่ะ แต่ผสมกับเบบี้ออย ดูทีวีไปก็นวดไปจนกว่าจะพอใจ (อย่าลืมเอากาละมังมารองนะคะ เดี๋ยวน้ำตาลร่วง มดมา) เสร็จแล้วก็ทา hand cream ลองใช้ l'occotane ดูค่ะ หรือ ของ crabtree ก็ดีค่ะ อีกอย่างของ crabtree จะมีสครับ Recovery อยู่ตัวนึงใช้ดีมากกกกก หอมมาก หลอดสีฟ้าขาวค่ะ ลอง search ในเวบดูนะคะ

ชอบ crabtree เหมือนกันค่ะ

เป็นคนที่ชอบ hand cream มากกกกก

มีอยู่ 3-4 หลอดได้

เป็นคนมือนุ่มอยู่แล้วนะ  แต่ว่าล้างมือบ่อย  มือเลยแห้ง

ก็ทา hand cream หลังล้างมือทุกครั้ง 

โดยเฉพาะอย่างยิ่งก่อนนอน

ถ้าด้านมากก็ใช้วาสลีนนวดๆมือ และขอบเล็บก่อนนอนค่ะ

ตื่นมามือนุ่มเลย ^ ^

ทาแฮนด์ครีมค่า แล้วก้ใส่ถุงมือซะ ทำก่อนนอนนะ
ทำทุกวันเลย แล้วก้สครับบ้างอาทิดละครั้งหรือสองครั้ง

แต่ที่สำคัญคือต้องทาแฮนด์ครีมแล้วใส่ถุงมือก่อนนอนค่ะ นิ่มชัวร์ คอนเฟิมเลย
บ้านเราเป็นกรรมพันธุ์อ่ะคะ
ทำงัยมันก็ไม่ด้าน
พอถึงเวลาหน้าหนาว มือจะลอกหมดเลย
เหมือนมันผลัดผิวทุกปีๆ
เคยไปหาหมอ เค้าว่าเป็นโรคประจำตัว
ชื่อ exfolietiwa kylatolysis พิมถูกป่าวหว่า ไม่แน่ใจ
มันไม่มีชื่อไทยอ่า เพื่อนเรากลัวทุกทีเวลามันลอก
พ่อเราลอกอภิมหึมาเลยอ่า แต่มือเท้าพ่อ พี่ เรา เด้งมาก
ทั้งๆที่ทำงานบ้านทุกอย่างง เหอๆๆ
เข้ามาหาคำแนะนำเหมือนกันค่ะ

เราก็มือด้านมากๆๆๆเลย

เป็นมาตั้งแต่เด็กๆ แก้ไม่หายอ่ะ

แฟนจับ บอกว่าเหมือนมือลิง T.T

ทาครีมก็ไม่ค่อยช่วยอ่าค่ะ

ปล. ไม่ได้ช่วย จขกท เล้ยยยยย

เราใช้น้ำตาลทรายกับเบบี้ออยล์ขัดจ้า ถ้าตะเองมือด้านมากๆ ลองทำบ่อยหน่อย ซักวันเว้นวันก็ดีจ้า

หยิบน้ำตาลมาประมาณ 1 ช้อนชา แล้วเทเบบี้ออยล์พอท่วมน้ำตาล ถูมือไปมาจนน้ำตาลเกือบละลายหมดมือจ้า หลังจากนั้นก็ล้างมือ ทาแฮนด์ครีมปกติ (แนนใช้ L'occitane โอมากมายจ้า)รับรองมือนุ่มขึ้นชัวร์จ้า

หมั่นทาครีมบ่อยๆน๊า ล้างมือ อยู่ห้องแอร์ มือแห้งง่ายจ้า

มือเราด้านมักกกก แต่พอเอาน้ำตาลทรายมาผสมกับโรชั่น แร้วถูๆห้ายน้ำตาลละลาย มัยรู้สึกด้ายทันทีว่ามันนุ่มขึ้น
มักกกกกกกก;-) :-P
bye bye zZZ
เดวจะลองทำดูนะค่ะ เพราะตอนนี้รู้สึกว่ามือแห้งมากเลยคะคือที่บ้านเรา ขายข้าวนิ่ง เราต้องช่วยแม่ล้างถ้วยช่วงปิดเทอม และเสาอาทิต รู้สึกมือด้านๆ แห้งๆ  ถ้าทำเคล็ดลับที่ให้มาแล้ว ต้องล้างถ้วยอีก มือจะกลับมาด้านอีกไมคะ  แล้วถุงมือนี่ใช้เป็นถุงมือ ยังไงหรอคะ 
ไม่รู้จะมีใครตอบไหมน๊า โพสมันผ่านมาตั้ง 4 ปีแล้ว TT 

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น