วิธีรักษากระ

คือตามชื่อกระทู้เลยค่ะ อยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ว่าใครมีวิธีรักษากระบ้างคะ หรืออะไรที่ทาแล้วทำให้กระมันจางลงไปได้บ้างคะ
ขอเป็นวิธีรักษานะคะ พอดีเพื่อนฝากถามมานะค่ะ(เพราะเพื่อนเป็นคนไม่แต่งหน้า)
รบกวนด้วยนะคะ
แม่เราอ่านเจอในหนังสือเขาบอกให้เอามะนาว มาทา อ้ะค่ะ

แต่เราก็มีกระ ลองทาดู แสบมากๆ เลยค่ะ ไม่รุ ว่าคุณแม่เราทนได้ยังไง 

คือ ไม่รู้ว่าลดลงบ้างหรือเปล่า แต่ก็ยังเห็นแก ทาอยู่ค่ะ

อีกวิธีก็ ไปเลเซ๋อ โลดค่ะ หายวับ ชัวร์ค่ะ

เราไม่มั่นใจเหมือนกันว่ามีวิธีใดบ้างที่จะจำกัดกระออกไปได้แบบถาวรค่ะ
เคยเลเซอร์ออกเฉพาะที่ขึ้นมาเป็นติ่งเนื้อเล็กๆเหมือนขี้แมลงน่ะค่ะ แต่ขอบอกว่าเจ็บเอาการเหมือนกันตอนฉีดยาชา  แต่หมอบอกว่า มันอาจขึ้นมาอีกได้ตามวัยน่ะค่ะและตามรูปแบบผิวของแต่ละคนด้วย ส่วนใหญ่ใครที่มีผิวบางๆนี่จะมีโอกาสตกกระง่าย ต้องคอยหลบแดดให้ดี
แต่กระลึกนี่ เราก็มีขึ้นบางๆที่โหนกแก้มทั้งสองข้างค่ะ จุดนี้เรายังไม่เคยรักษามัน เพราะเวลาเราแต่งหน้านี่ก็มองไม่ค่อยเห็นแล้วค่ะ เพราะสีกระยังไม่เข้มสักเท่าไหร่  คิดว่าน่าจะใช้วิธีฉายแสง เข้าสถานเสริมความงามเท่านั้นน่ะค่ะ ถึงจะรักษาให้ดีขึ้นได้ แต่ให้กระหายไปเลยนี่คงไม่ใช่แน่ ส่วนพวกคสอ สำหรับทาจุดด่างดำก็มีค่ะ แต่เราว่าเป็นการทาเพื่อยับยั้งให้เกิดกระน้อยลง มากกว่าทาเพื่อขจัดออกไปค่ะ สนใจสอบถามที่เคาเตอร์ดูค่ะมีของ Lancome กับ Clinique

อืมม....เพื่อนผิวแห้งใช่หรือปล่าวครับ... ที่ผ่านมาทำงาน หรือเรียนหนังสือที่ต้องใช้คอมพิวเตอร์บ่อยหรือปล่าว....หรือต้องถูกแสงแดดบ่อยๆ.หรือปล่าว...คับ...เพราะการจะรักษาให้หายต้องดูที่ต้นเหตุก่อนถึงจะแนะนำได้เพราะไม่งั้นการรักษากระจะคุมไม่ได้คับ...
เอาหอมแดงมาพอกหน้าน่ะค่ะ

หายชั้ว แต่ต้องใช้เวลาหน่อย
มะนาวเป็นคนมีกระลองมาหลายวิธีวิธีหนึ่งคือโยเกริ์ตนะคะรสธรรมิถ้าใช้ถูกได้ผลแน่
หนูอยู่แค่ป.4ก็เป็นแล้วค่ะ อยากรู้ว่าทำไงดีค่ะ
แม่ซื้อครีมมาไห้ไช้ก็ดีอยู่นะคะแต่พอเลิกใช้กะเปงเหมือนเดิมคะ
ตอนนี้อยู่ม.1แล้วคะ
ใช่มะนาวกับดินสอพองสิ มันจำทำให้จางขึ้นนะ ลองลองดูๆๆๆๆๆๆ.......

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again