ใครเคยใช้ครีมกำจัดขน Veet มั่งค่ะ

1. Veet® 3 Minute Hair Removal Cream

2.Veet® In-Shower Hair Removal Cream

3.Veet® Rasera™ Bladeless Kit.

อยากถามสาวๆว่า ใน 3 ตัวนี้ อันไหนใช้ดีค่ะ คุณสมบัติมันต่างกันตรงไหนหรอค่ะ

ใช้กับจุ๊กกุแร้ได้ด้วยใช่มั้ย แล้วจะทำให้จุ๊กกุแร้ดำรึป่าวค่ะ

ขอบคุณมากๆสำหรับทุกคำตอบนะค่ะ

เคยใช้แบบหัวปั๊มฉีดออกมาเป็นเจล ใช้ดีค่ะ เรียบเนียน ไม่ดำ
เคยใช้รุ่น 3.Veet® Rasera™ Bladeless Kit. ค่า

ขนแขน ขา ออกหมดภายในไม่เกิน 3 นาที
ขนบิกินี่ไลน์ ขนรักแร้ รอได้ไม่เกิน 8 นาทีหรือไงเนี่ยค่ะ ออกหมด

ขนจะกลายเป็นขนยุ่ยๆ เอาเจ้าที่ปาด ปาดออก เนียน
ขนจะขึ้นเร็วช้า แล้วแต่สภาพเส้นขนแต่ละคนนะคะ คนขนดกจะขึ้นไวหน่อย งอกมาก็เหมือนเดิมอะจ้า ไม่ได้ทำให้ขนน้อยลง แบบเลเซอร์เน้อ

ของ veets มันอ่อนโยนนะคะ ทำแถวบิกินี่ไลน์ได้สบายเลย กลิ่นฉุนแบบรับได้ ไม่ฉุนมากจ้า
อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันคะ.. แต่กำลังอยากได้ครีมกำจัดขนดีๆ ถามหน่อยสิคะ ว่ามีขายที่ไหนอะคะ แล้วราคาประมาณเท่าไรเอ่ยย
ใช้อยู่ค่า ชอบมากยี่ห้อดี ดีจริงๆอะ เสียดายเมืองไทยไม่มีขาย

ใช้ตัวที่สามอยู่ค่า ทำได้หมดอย่างที่คุณชฏาแหลมบอก ขนขานี่แบบเกลี้ยงมากอะ เร็วด้วย ไม่เจ็บด้วย

ใช้ดีนะคะ

เคยใช้ค่ะซื้อมาจากสิงค์โปร์ ประมาณ 300-400 ทั้งแบบ veet in-shower กับ veet resara รู้สึกว่าจะชอบ in-shower มากกว่าเพราะกลิ่นจะไม่ฉุนเท่า ผลลัพธ์เหมือนกัน คือเนียนเกล้ยง ทำแล้วขาขวามากเลย 555 จริงๆก็เห็นเมืองไทยพวกร้านขายของนอกเอาเข้ามาขายนะคะ จะอยู่ประมาณ 450 - 600 อ่ะ

เอ่อ รีบพิมพ์ไปหน่อยขาขาวนะไม่ใช่ขาขวา 555 ตอนนี้ก็ใช้อยู่ค่ะ

คืออยากรู้อะค่ะ ว่าหาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมานเท่าไหร่อะค้ะ ?
 ตอนนี้เห็น ก้อย รัชวิน โฆษณาอยู่อะค่ะ มีขายตามเซเว่ล มั้ง ค่ะ 

ไงก็ ใช้แล้ว รีวิว ให้ดูมั่งนะ :J

ตอนนี้มีขายในไทยแล้วนะคะ ใน7-11เลยค่ะ เราใช้แล้ว ส่วนตัวเราชอบมากเลย แค่ทา รอ ปาด ไม่ฉุน เรียบดีค่ะ

ลืมมีดโกนกับแหนบไปเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น