เห่อรวบยอด ลอนดอน เกาหลี ยี่ปุ่น

0 34

จากจีบันไปนาน

คิดถึงจังเล๊ยยยยย (พูดเหมือนไปเป็นปี)

ปลายเดือนมีนาได้มีโอกาสไปคอสกราฟฟิกที่อังกฤษ วันนี้เลยขอมาขี้เห่อแบบรวบยอด

ทั้งลอนดอน(ซื้อเอง) เกาหลี(ฝากพี่สาวของพี่ที่รู้จักซื้อ) และญี่ปุ่น(ฝากป้าซื้อ)

มาเห่อกันเลยนะคะ!!!

LONDON

รูปแรก บาร์บีลิส กรี๊ดดดดดดดด!!!(บ้าอยู่คนเดียว)

ตอนแรกว่าจะทิ้งกล่องไว้ที่ลอนดอนแล้วเพราะว่ามันใหญ่ แกะพับได้เลยเอามาด้วย

ราคาอยู่ที่ 19.88 ปอนด์ คิดเป็นเงินไทยก็ 1013 .88 บาท จริงๆแล้วราคาอยู่ที่ 29 ปอนด์ ซื้อที่ไทยน่าจะแพงกว่านี้
แต่มันกำลังลดราคาอยู่เลยสอยมาจาก Boots ค่า จารอดพลอยเหรอ เปลี่ยนได้7 หัว ทำได้ 12 แบบนะ เห็นเขาเขียนไว้
คุ้มมาก อยากจะสอยมาซักสองอัน ไม่มีที่ใส่ แบบว่าพอทำแล้วมันดีอะ คือผมพลอยหนัก มันมักจะไม่อยู่เวลาดัดลอน

เลอซาช่ายังไม่อยู่นานขนาดนี้ บาร์บี้ลิส อยู่นานมาก ขึ้นมายังแอบมีลอนอยู่ ใช้เวลาแป๊บเดียวก็เสร็จ แบบปลาบปลื้มค่ะ

ชะแ่ว่บ นี่คือลอนใหญ่สุดแล้ว จากภาพด้านบน ซึ่งมันไม่ใหญ่เลยสำหรับคนผมยาวถึงก้นแบบพลอย
ถ้ามีแกนที่มันยาวซัก 1 ฟุตจะีีดีมาก  แกนกับตัวปรับระดับดึงออกจากกันได้ หัวเป็นแบบ 3 ปลั๊กค่ะ ฉะนั้น
ต้องซื้อที่แปลงไฟมาเปลี่ยนถึงจะใช้ได้

นี่คือหัวทั้งหมดที่สามารถนำมาใช้ได้ แถบกิ๊บดำ 4 ชิ้นไว้แบ่งผม
ลอนเล็กกับลอนกลางจริงๆมีตัวล็อกด้วย แต่พอกลับมาไทยพบว่ามันไม่อยู่แล้ว

ไม่รู้หายที่ไทยหรือหายตอนเก็บกระเ๋ป๋าที่นั่น ยังไม่รู้ชะตากรรมว่าจะเอาอะไรล็อกเวลาทำลอนเล็ก

หัวนี้เปลี่ยนเป็นแบบขั้นบันใดกับหนีบตรงได้เพียงดันล็อกไปอีกทาง เลิศมากๆเลยขอบอก

วิธีเปลี่ยนง่าย เพียงเสียบเ้ข้าไป

ยี่ปุ่นนนน

มาเห่อของจากแดนอาทิตย์อุทัยกันบ้าง
เป็นแป้งแบบเกอิชาใช้แท้ๆเลย พลอยมีน้าคนนึงอยู่ที่นั่น เลยฝากเขาซื้อมาด้วยความอยากได้

ยังไม่รู้จะได้ใช้เมื่อไหร่ ซื้อมานานแล้วแต่ก็คิดว่ามันต้องได้ใช้สักวัน กะว่าเอาไว้แต่งน้องๆที่คอสเพล์

มีฟองน้ำ แบบน้ำ แล้วก็แบบครีม

ในโตเกียวเห็นว่าไม่มีขาย ต้องไปแหล่งที่เขาแต่งเกอิชากันเลย

นั่งรถไปซื้อราวๆสองชั่วโมง ต้องขอบคุณน้ามากๆ

แบบน้ำจะขาวแบบแผ่วหน่อย เอาไว้เล่นได้ ส่วนแบบครีมก็ขาวโอโม่ ทับสีผิวไปเลย

ทั้งสองตัวทาลงไปแล้วแ้ห้งเลยไม่ต้องลงแป้งทับก็ได้ แต่น้าบอกว่าลงทับก็โอเค

ไม่เหมือนสีเพนท์ตัวที่เคยใช้เลย อันนั้นมันไม่แห้งอะ

ขอแนะนำพิธีกรตะลุยดินแดน คสอ. ข้าพเจ้า

หมีน้อย : ยุนโฮ(ความชอบส่วนตัว)
กระ่ต่ายน้อย : มิกกี้(ความว่ามันเข้าคอนเซ็ป)
ช้างเผือก : จุงกี้ (อันนี้ก็ความเก็บกดส่วนตัว555)

ตอนนี้พยายามหาเป็ดกับแกะอยู่ ใครหาได้บอกพลอยด้วยน้า

มิกกี้จะพาตลุยแดนโสมนะฮะ

จริงๆ ออเดอร์ไปมากกว่านี้ แต่ต้องตัดออกเพาะว่าพี่ของพี่เขากลัวจะหยิบมาไม่ครบ

ที่คุณเธอสอยมาก็มี ออโร่ไลท์ 5 สี
อายดูโอ้ไบรท์ ยังไม่ได้ลองเลย ได้ตอนกลับมาจากอังกฤษ
ลิปคอนซีลเลอร์
ยาทาเล็บสีชมพูอ่อน
ดินสอเขียนขอบตาสีดำ
ดินสอเขียนวิงค์ใต้ตาสีขาว

ตัวสีขาววิงค์ดีแต่ว่ามันออกประกายทอง อยากได้ประกายขาวไปเลยมากก่า
สีดำก็ดำดีค่ะแต่ว่าเช็ดออกง่ายมาก แต่เขียนง่ายค่ะ
ยาทาเล็บสีส๊วยสวย อีกอันคุณเธอไม่ได้ซื้อมาเองเป็นมินิเฟรนส์ พี่ซื้อมาฝาก เอาไว้เล่น สีทองๆ

ขนตาปลอม (ที่จะกล้าใส่รึเปล่าก็ไม่รู้ ) เห็นว่าแปลกดี

ชิ้นละ 6 ปอนด์กว่าถ้าจำไม่ผิดนะ  แต่น่าเล่นดี

มาต่อกันกับแบรนนี้ ลอนดอนเช่นกัน...

3 ชิ้นนี้ซื้อในดิวตี้ฟรี กลอสอีก 10 อันที่ซื้อในช็อปได้พังพินาศไปกับความดันตอนโหลดเ้ข้าเครื่อง

พวกที่ใส่กระเป๋ารอดมาได้ T__T รู้งี้ซื้อในดิวตี้อย่างเดียวดีกว่า

กลอสชิ้นนี้ 8.50 ปอนด์ถ้าจำไม่ผิด สีพุดเิดิ้ล พิงค์ สีสวยดีค่ะ นานๆจะมีลิปสีกลอสแรงๆแบบนี้
อายชาโดวสีฟ้าอันนี้ออกแนวเก็บกดอยากได้ เลยสอยมา ราคา...8 หรือ 9 ปอนด์เนี่ยแหละจำมิได้
ต่อมาแปรงค่ะ 17 ปอนด์ อยากเอามาปัดตัวแป้งไฮไลท์เพราะพลอยไม่มีแปรงขนาดนี้เลย ขนนิ่มดี

ยุนโฮเชิญพบกับ Barry M เป็นแบรนด์ที่ซื้อได้ในลอนดอนทั่วไป

แน่นอน มีสีให้เลือกล้านแปด เยอะมาก สีจัดสะใจ หญิงพลอยพยายามเลือกที่มันหายากๆในไทยขอรับ

1.พิกเมนท์สีฟ้าน้ำทะเล สวยมากประทับใจ ถ้าเอาตังไปเยอะกว่านี้คงซื้อซัก 10 อัน ขอดี
สีสวยแตะนิดเดียวสีออก แต่ติดไ่ม่ทนเท่าไหร่ค่ะ ราคา 4.95 ปอนด์
2.มาสคาร่า สอยมา 3 สี ตอนแรกซื้อสีชมพูมาก่อน แล้วไปสอยเขียวกับม่วงตามมาทีหลัง
สีชัดดี แต่ต้องปัดหลายรอบหน่อย ราคา 4.50 ถ้าจะไม่ผิดนะคะ
3. ดินสอเขียนขอบตา ตอนลองที่ลอนดอน ความแข็งพอดีๆค่ะ เขียนไม ่ยาก พอกลับมาไทย นิ่มสุดๆไปเลย
คงต้องเก็บไว้ในตู้เย็น สีแหล่มมากค่ะ อันนี้ไม่ต้องพูดถึง 2.95 ปอนด์ค่ะ ซื้อมา 4 แท่ง
4. ลิปนู๊ด... ไปเจอมาอีกรอบ สีสวยสี เป็นกลอส น่าสอยค่ะเลยเดินไปเสียตังมาอีกรอบ 3 จุดเท่าไหร่นี่แหละ

(ยุนโฮ : เจ้านายผมชอบสีแรงๆครับ)

อีกไอเท่มนึง ไลเนอร์สีเหลืองมีนาวครับ จุงกี้จะโชว์ใ้ห้ดู

มันเป็นสีเหลือง แถมที่เขียนมาด้วยครับ เขียนยากสักนิด

ดูแล้วคล้ายๆสีโปสเตอร์ แต่ก็งามครับ คุณเธออยากได้สีนี้มานานแล้ว
ต่อไปคงจะเห็นตาเหลืองไปมหาลัยแน่เลยฮะ

ยังไม่หมดจุงกี้เสนอ ลิปสีดำ อันนี้คุณเธอก็สอยมาอย่างเก็บกดเช่นกัน

ด้วยความว่า มันเป็นสีดำ อยากได้มานานแล้ว ไม่รู้จะเอามาทำอะไร

แต่ก็อย่างว่าละฮะ ความอยากได้ของสาวๆ จุงกี้รู้ดีที่สุด

จบแล้วความขี้เห่อ ขอจบเพียงเท่านี้ ถ้าต่อ รองเท้าบูธและเสื้อผ้า โครเซ็ท บลาๆ มันจะยาวจนขี้เกียจอ่านกัน

ขอบคุณนะคะที่เข้ามาดู

พบกันโอกาสหน้า ว่าจะไปสอยเมคอัพสโตร์ค่ะ

รักป้าจีนและชาวจีบันทีู่ซู๊ดดด

ปิดท้ายด้วยภาพที่ลอนดอน 2 รูป

cocopsyche

cocopsyche

I'm Ploy Coco Psyche / Beauty addict / Shop a holic/ Cosmetic lover / Makeup Artist /Dreamer / Beauty influencer / Bear

FULL PROFILE