ถามเรื่องรักษาสิวที่โรงพยาบาลวิชัยยุทธจ้า

พอดีอยากทราบว่า เคยมีใครไปรักษาที่โรงพยาบาลวิชัยยุทธบ้าง รักษาดีมั้ย แล้วราคาเท่าไหร่คะ หรือว่ามีที่อื่นแนะนำ

บ้างรึป่าว รู้สึกว่ารักษาที่ตามคลินิคแล้วมันไม่ค่อยหายเลยอ่ะคะ

รบกวนผู้รู้มาตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ
รักษาอยู่ค่ะ ก้อดีนะ แต่ยาค่อนข้างแพงอ่า ไปทีนึงก้ออย่างต่ำเกือบพัน

เวลาไปหมอ หมอจะให้ทำทรีทเมนต์หน้าด้วยอ่าคะ แต่ไม่รู้ว่าทำทุกคนตลอดรึป่าวอะ
แต่เราไปก้อทำทุกครั้งนะ หมอไม่กดสิว ไม่ฉีดยาสิวอักเสบ

หมอที่ไปก้อลงหนังสือบ่อยอ่ะคะ ค่อนข้างเชื่อถืออยู่โดยส่วนตัว :]

เมื่อก่อนก้อเคยไปคลินิคแถวสะพานใหม่ อันนี้ไปครั้งนึงก้อไม่ถึงพัน (ในช่วงที่หน้าดีขึ้นแล้วนะ) ถ้าไปแบบเปนหนักๆหมอให้ยาเยอะมียากินด้วย ก้อแปดร้อยไรงี้ หน้าดีแล้วก้อสามสี่ร้อย

แต่พวกคลินิคชอบจับกดสิวอ่ะ จะดีก้อตรงเปนสิวอักเสบแล้วฉีดยาให้หายเร็วได้ (ใจร้อน)

คลินิคนี้ที่จริงก้อดีอนะคะ แต่หลังๆไปไม่ค่อยเหนหน้าเจ้าของเลยอ่ะคะ
แถมยาทาก้อเยอะหลายขั้นตอนมาก (ตลับเล็กๆ หลายตลับมาก) ยิ่งเยอะยิ่งแพงอ่ะ =''=

หาอยู่ค่ะ หมอดีแนะนำดีนะ
เป็นสิวเยอะมาก ๆ ๆๆอยู่ แบบว่า เยอะ แบบออก ไปไหนไม่ได้เลยอ่ะ
เราแพ้ยาจากสถาบันแถวอนุสาวรีย์

แต่เดือนสองเดือนหายแล้ว ตอนนี้รอยแดงทั้งหน้าเลย

ที่นี่แพงอยู่อ่ะ ไปหาก็ พัน เกือบ สองพันอ่ะ ประมานนี้

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again