อยากรุ้วิธีเขียน eye liner จัง ^-^

รบกวนพี่ๆช่วยบอกวิธีเขียนหน่อยจิ

เอาแบบ มีหาง ด้วยน่า คิคิ ^0^

คือหนูหาจาก กระมู้ เก่าๆ ม่าจาอ่าง่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้า น่ะ ค้า
ถ้าเป็นแบบมีหางนี่แนะนำให้ใช้เป็นเจลไลเนอร์หรือไม่ก็ลิควิดไลเนอร์ค่ะ
ถ้าใช้เป็นเบบเจลให้เขียนเปลือกตาให้เสร็จก่อนแล้วค่อนมาเติมหางทีหลัง
วิธีเขียนหางเราต้องใจเย็น ๆ ค่ะ ตั้งพู่กันให้ได้หลักก่อนแถว ๆ หางตานะคะ แล้วตวัดออกไป
ครั้งเดียวเลยค่ะ จะสวยที่สุดถ้าซ้ำหลาย ๆ เส้นจะไม่คมกริบนะคะ
ส่วนลิควิดไลเนอร์เทคนิค คือ ตั้งศอกไว้บนโต๊ะเครื่องแป้ง
แล้วกรีดจากหัวตาไปหางตาทีเดียวเลยค่ะ
อาจจะแก้เล็ก ๆ น้อย ๆ ได้หลังจากที่เส้นเริ่มต้นแห้งแล้ว
แต่ไม่ค่อยแนะนำให้ไปแก้ไปเติมหางค่ะมันจะไม่ค่อยเนี้ยบเด้อ
ดูhow to ของพี่จีนเลยค่ะ มีวิธีบอกไว้เยอะมาก
ขอแนะนำวิธีของเราจ้า~

1.เขียนขอบตาด้วยแบบดินสอก่อน ตรงปลายๆหางตาค่อยๆตวัดให้แหลมขึ้น

2.ใช้อายไลน์เนอร์แบบลิคควิด(หรือแบบเมจิค) เขียนทับ

ง่ายๆ ลองดูนะคะ
ไปซื้อของ kate มาใช้ดิ ใช้ง่าย เขียนเป็นก็อันนี้แหละ
กิจกรรมสอนแต่งหน้าของบ็อบบี้ บราวน์ นี่เสียตังหรือป่าวคะ สนใจอยู่พอดีเลย เป็นคนตาเล็กเขียนยาก

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again