ปากดำทำไง???>_<

คือว่าน้องสาวหนูขอบปากดำอ่ะค่ะ เห็นเค้าบอกว่าสาเหตุมาจากเลียปากบ่อย แล้ววิธีแก้ก็คือใช้ลิปที่มีวิตามินอี ก็เลยอยากรู้ว่าจะจิงป่าวคะ แล้วจะใช้ยี่ห้อไหนดีคะ + วิธีอื่นๆที่ทำกันแล้วหายด้วยนะคะ ^^ น้องเค้ากลุ้มใจมากค่ะ อยากปากชมพูมั่ง ^^ ช่วยๆน้องหน่อยนะเค๊อะ ขอบคุณค่ะ

เลิกสูบบุหรี่สิ

มานจะมีลิปมันยี่ห้อนึงของอเมริกาอ่ะคะ ขายที่ lotus เพราะเราเองก็ปากดำเป็นพักๆ ก็ใช้ตัวนี้แหล่ะช่วยได้เออที่วัตสันก็เห็นมีขายนะ ชื่อ Blistex อะไรสักอย่างเนี่ยยยเหอ จำไม่ได้เพราะอันที่ใช้อยู่มันหายไปว่าจะไปสอยอันใหม่มาใช้เหมือนกัน มีหลายสีให้เลือกคำ ราคา เกือบ 200 ตัวนี้ขายดีที่ 1 ในเมกานะ แฟนเรา ก็ใช้ปากสวยกว่าเราอีก เห็นพี่ชายก็ใช้อ่ะ คะ ลองไปหาดูน๊า

ใช้เหมือนกันค่ะ blistex ใช้แบบหลอดค่ะ ซื้อที่สวิส ราคาประมาณ 9 สวิสฟรัง ที่ไทยประมาณ  สองร้อยกว่าบาทมั้ง แต่ยังไม่เห็นเลยค่ะ เห็นแต่แบบแท่ง แต่ดีมากรับรองเลย

ขอบคุณมากๆนะค่ะแอบมาเก็บข้อมูลอ่ะค่ะ

เราใช้ลิปกลอส  ของLM   ตอนแรกก็ไม่ได้คิดว่ามันจะหายดำ   เห็นมันอร่อยและใสๆดี  
เลยสอยมา   1150 บาท   แต่ซื้อตอนลด 10  %   ปากออกส้มอมชมพู   แต่เราว่าลิปสติก  ดีๆ  ก็น่าจะเป็นหมือนกันรึเป่า   แต่ที่แน่ๆ  ตัวนี้เอาอยู่

blistex นี่แบบน้ำรึแบบครีมอ่ะค่ะ

เราไปซื้อ blistex แบบน้ำมาแล้วอ่ะ ราคา 195 บาท ที่วัตสันอ่ะ อันนี้ถูกมั้ยคะ

เราก้อไม่รุ้นะ แต่เค้าบอกกันว่า
วาสลีน อะเราก้อเพิงเริ่มใช้นี่แหละ
เราก็ซื้อมาเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่ามันจะได้ผลป่าว 105 บาทอ่ะ ที่วัตสัน
แบบแท่งสีขียวแบบใสๆๆ
เราไม่รู้หลอกว่าใช้ Blistex จะได้ผลรึเปล่าแต่ตอนนี้เราใช้ของวาสรีน อยู่อ่ะ
เราซื้อที่บิ๊กซี 95 หรือ 85 บาทเองนี่แหละ
ซื้อที่ไหนได้บ้างและราคาเท่าไรใครรู้ช่วยบอกทีนะ
เราปากดำไม่เคยสูบบุหรี่ ไม่รู้เป็นไร อืมบอกยี่ห้อด้วยนะ
ใช้blistexแล้วไม่เห็นหายเลย
เพิ่งซื้อมาเมื่อกี้เห็นว่าใช้แล้วดี ตอนนี้ลองใช้อยู่สีเขียวค่ะ เห็นผลเป็นไงจะมาเล่าใหเฟงนะ
แล้วถ้าปากดำตั้งแต่เกิดล่ะทำงัยดี พยายามหาวิธีแล้ว สักปากก็ไม่ได้ผล แต่เราไม่ใช่คนผิวดำนะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย (แอบสอดแทรก แฮ่ะๆ)
เราคิดว่าสาเหตุที่ทำให้ปากดำ

อาจเกิดจากที่เราทาลิปที่ไม่ได้มาตรฐานรึป่าว?
มีใครเคยซื้อผ่านเว็บของ beauty number 1 บ้างหรือเปล่า
เขาบอกมีลิปแก้ปากดำ 3 วันเห็นผล ไม่รู้ดีหรือเปล่าใครรู้บอกต่อทีน้า
กลัวถูกหลอก
เราก้อเห็นอยู่ :: 17 ::

เว๊บนำเบอวัน

ไม่กล้าใช้เหมีอนกัล
พี่ๆค่ะ ช่วยตอบคำถามหนูด้วยนะค่ะ
ตอนเด็กๆหนูก้ โดโซะ แล้วไม่ล้างปาก
ไปๆมาๆสักพักปากก็บวม
แล้วพอหลังๆมาหนูไปกิน ไก่
ที่ซื้อจากตลาดอ่ะค่ะ
กินสักพักปากก็เริ่มบวม
แล้วเริ่มมีสีคล้ำๆดำๆอ่ะ
คุณพ่อกับคุณแม่พาหนูไปโรงพยาบาล
คุณหมอก้บอกว่า หนูแพ้ไก่อ่ะค่ะ
คุณหมอก้ให้ยาป้ายปากมา
หนูทาแล้วทาอีกตามที่คุณหมอสั่ง
แต่มันก้ไม่เห็นมีอาการที่จะลดสีปากที่คล้ำได้เลยอ่ะ
ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยนะค่ะ
ก้อเราใช่ของโอเลนเท่า อยุ่

ไม่แพงเท่าไหร่ หาซื้อง่าย

แล้วใช่ดีด้วย

รองใช่ดู มานเปงลิปสติกกันแดดอ่ะ
ไม่ได้ดูดบุหรี่แต่ปากก้อดำน้ะ
เปนเพราะดูดปากกับคนอื่นบ่อยรึป่าว ?
เกี่ยวด้วยเหรอ
เรามีวิธีนะก้อเเค่

1.เลิกเลียปาก
2.เวลาแปลงฟันให้ใช้เเปลงสีฟันถูบริเวณขอบปากเบาๆ
2.ใช้ลิปมันที่มีspfเป็นประจำ
3.หลังอาบนำให้เอาผ้าเช็ดตัวถูขอบปากเพื่อลบคราบนำลายออก
เเค่นี้ล่ะปากก้อจะค่อยๆหายดำ แต่ไม่ใช่จะ2-3วันหายนะ ต้องทำประมาณ1-2เดือน
ขอบคุณ คห ที่24 นะค่ะ และสัญญาว่าจะปฏิบัติ *_*

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again