สูตรหมักผมด้วยไข่แก้ผมเสีย ช่วยให้ผมนุ่มขึ้นคร่า^^

1 8

สวัสดีสาวจีบันทุกคนคร่า วันนี้ว่างๆ เลยมาบอกสูตรหมักผมที่ทำด้วยตัวเองที่บ้านง่ายๆ แถมประหยัดด้วยค่ะ ลองมาแล้วค่ะ ผมนิ่มและปลายผมจากที่แห้งเสีย ก็หลับมาดูมีชัวิตชีวา มีน้ำหนักด้วยค่ะ ลองดูกานน่ะค่ะ ^^ไม่ลองไม่รู้ อิอิ

มาดุสิว่ามีรายบ้าง
1.ไข่แดง 1หรือ2ฟอง ก็ได้ค้ะอยุ่ที่ความหนาของผมน่ะค่ะ
2. น้ำผึ้ง
3.น้ำมันมะพร้าวค่ะ
พอเอาสามอย่างมาคนๆผสมๆกันแล้ว (พอกก่อนสระผมน่ะค่ะ) หลังจากนั้นก็พอกที่ผมตัวเองให้ทั่วค่ะ ถ้าปลายผมแห้งเสียก็เน้นที่ปลานผมเยอะๆน่ะค่ะ จะช่วยได้เยอะค่ะ  พอพอกทั่วหัวเราเสร็จแล้ว
ก็ทิ้งไว้ประมาณ ชั่วโมง หรือครึ่งชั่วโมงตามแต่ค่ะ พอได้เวลาล้างก็สระผมตามปกติค่ะ หรือตอนสระผมแล้วก็หมักทรีทเม้นด้วยก็ได้น่ะค่ะ จะได้บำรุงไปในตัวเยอะๆค่ะ

ลองไปทำดูกันน่ะค่ะสาวๆ รับรองว่าได้ผลจร้า อิอิ