หาร้าน......เค้ก อร่อย แนะนำหน่อยจ้า

เพื่อนๆช่วยแนะนำ....ร้านเค้ก อร่อยๆ ให้หน่อยนะค่ะ

ถ้าให้ดี
ขอชื่อและที่ตั้งร้านด้วยนะคะ

จะสั่งให้วันเกิดค่ะ

ขอบคุณที่แนะนำนะค่ะ
ถ้าเอาสะดวกก็ในห้างเลย s&p  yamazaki ฯลฯ น้ำว่าอร่อยทุกร้านเลย (ชอบเค้ก อิอิ)

ร้านอื่นก็จำชื่อไม่ได้ พวกร้านขายเบเกอรีอ่ะค่ะ สะดวกซื้อดีด้วย อิอิอิ

เค้กของร้าน cafe de tu ค่ะ อร่อยมากมาย
ถ้าจำไม่ผิดมีที่เซ็นทรัลลาดพร้าวค่ะ

le notre ที่siamparagon
something sweet จร้า
Vanilla brasserie พารากอนค่ะ
Coffee Bean By Dao ค่ะ รักหมดใจ กินได้คนเดียวเป็นปอนด์
แนะนำ เค้กต้นกก ตรงสามย่านอะค่ะ
ชอบเค้กส้มกับชอกโกแลต
yummy!!!
ถ้าอยู่แถวบางพลัด หรือผ่านบางพลัด มีร้านชื่อ บ้านตะวันออก (หน้าปากซอยสิรินธร 7) คิดว่าอร่อยกว่า S&Pนะ  เห็นทางร้านบอกว่าใช้ครีมที่ไม่มีคลอเรสเตอรอล  คุณภาพระดับโรงแรม  ราคาประมาณ 500 กว่าบาท ต้องสั่งล่วงหน้าประมาณ 3 วัน  เวลาพาใครไปกินก็เห็นชอบกันทุกคนคะ
le notre
vanilla
the oriental shop

สุดยอดร้านเค้กทั้งสามร้าน
หาได้ที่พารากอนกับเอมโพเลี่ยมค่ะ
 Something Sweet   ที่สาทรซอย 8

เช่นเดียวกับคห.ที่4ค่ะ

เค้กอร่อย ร้านน่ารัก บรรยากาศดีค่ะ
ร้าน ต้นกก คะ ตรงข้ามมหาลัย มหิดล ศาลายา

เค้กส้ม เค้า อร่อยมากกกกกกกกกก แนะนำๆ จ้า

กาโต้ว เลยคะ เค้กบลูเบอรี่นมสด อร่อยมากๆ 590 บาท

Madame maco ค่ะ เพิ่งซื้อให้วันเกิดคุณแม่ๆชอบมาก

เหมือนเค้าจะเน้นให้โทรสั่งอ่ะ ไม่รุ้เบอร์แฮะ

แต่เห็นมีร้านด้วยตรงหน้า TOPS ชั้นใต้ดิน Central ลาดพร้าว

Cake Buffet 199 @ Novotel Sukhumvit 33 ค่ะ (ใช่ 33 ป่าวหว่า ไม่แน่ใจ)

เค้กเยอะมาก อร่อย แถมคุ้มสุดๆค่ะ (ชิ้นนึงก้อ 80 ละ 3 ชิ้นก็คุ้มแล้วค่ะ แถมมี เบเกอรรี่+น้ำและชาต่างๆ อีกทั้งยังมีเมนูพิเศษของแต่ละวันด้วยค่ะ)

เคยมีคนรีวิวไว้ที่นี่ ลองเสิร์ชดูนะคะ
COFFEE BEAN ค่าาาาาาา Recommend กันเลยทีเดียว มีตรงเอกมัยกับตรงไหนอีกจำไม่ได้ อ้อมีที่เซนทรัลเวิลด้วยค่ะ
เอาราคาระดับไหนล่ะค่ะ
ถ้าถูก+อร่อย สวยงามบานกลางก็คงเป็น ต้นกก สยามนั่นแหละ แนะนำเค้กส้มไปเลย อย่าสั่งเค้กชาเขียวเด็ดขาด เพราะมันเหมือนเค้กวนิลามากก ไม่เห็นมีแม้แต่กลิ่นชาเขียว

แต่ถ้าเน้นราคาปานกลาง+อร่อย แนะนำ กาโต้วนะคะ หาซื้อง่ายด้วย เค้กช็อกนมสดก็อร่อยค่ะ

ถ้าเน้นราคาแพงระดับเทพ รสชาติก็ต้องอร่อยตามราคา (แต่ต้องเลือกรสเค้กดีๆนะคะ บางอันแพง แต่ก็ใช่ว่าจะอร่อย) แนะนำ coffee bean by dao ค่ะ black forest roll อร่อยเลิศ ผสมเหล้านิ๊ดนึง

ขอแนะนำต่อนะคะ คือเราชอบกินเค้กมาก กินทุกที่ ต่างจังหวัด ที่ไหนเค้กอร่อย ต้องไปกิน
ถ้าได้ไปหัวหินนะคะ แนะนำ ร้าน บ้านวังเดิม อยู่หัวหินซอย 14 (ไม่แน่ใจเลขซอยนะคะ) เค้กอร่อยมาก แนะนำให้กินบราวนี่ช็อก เพราะว่ามันเป็นบราวนี่ช็อกรูปหัวใจ แล้วข้างในมีไส้ช็อกอยู่ เค้าจะไปอุ่นไมโครเวฟมาให้ก่อนเสิร์ฟ มันก็จะอุ่นๆๆ ไส้ก็จะทะลักเต็มปากเต็มคำ โอ๊ย พูดแล้วอร่อย ขอร้อง

ถ้าได้ไป ชายหาดบางแสน เห็นโรงแรม The tide ก็ร้าน bakery ข้างหน้าแหละค่ะ เค้กก็อร่อยนะคะ ทาร์ต สตอเบอรี่ อร่อยเลิศ

หรือถ้าไปแถวท่าพระจัน ถ้าเป็นคนชอบกินเค้กแบบเป็นมูส ผลไม้ ห้ามพลาดร้านนี้เด็ดขาด เราไม่เคยจำชื่อร้าน แต่พอดีเรียนท่าพระจัน ไปบ่อยมาก ร้านมันอยู่ในซอย ที่ขายข้าวเยอะๆๆ อ่ะค่ะ ริมน้ำ ร้านจะสีออกน้ำตาล อร่อยนะคะ บาน๊อฟฟี่ ที่นั่นก็ขึ้นชื่อ แต่เราชอบ strawberry cheese cake มากกว่า หรือไม่ก็ blueberry cheese cake อร่อยที่สุดในโลก
secret recipe ฮับ

#16 ร้านสุดท้าย ชื่อ ร้านแอ๊ว ท่าพระจันทร์ ค่ะ
อาหารอาหย่อย เอิ๊กๆ

Coffee bean ค่ะ แนะนำ baby boom cake อร่อยสุดๆ
กินได้เป็นปอนด์อย่างที่คุณIt's me Zom-Oบอก
มีสาขาที่เอกมัยกับซอยร่วมฤดี แล้วก็เซ็นทรัลเวิร์ลค่ะ
Crape cake ของ something sweet ก็อร่อยค่ะ
โอ้ว อยากกินเค้กอีกแล้ว
ใช่ค่ะ หลังท่าพระจันทร์ อร่อยมั่ก มะก้ แถวถนนพระอาทิตย์

หรือไปนู่น แถวสีลม ก้ทองหล่อเลยยย ออริจินัลแท้

ถ้าตามห้าง ก้คงพวก กาโต้เฮ้า วิกตอรี่ อีกยี่ห้อจำไม่ได้ หร่อยมั่ก ยามาซากิ ก้โอ ลองไปเดินแถว เดอะมอลงามวงศ์วานก้ได้ค่ะ มีหลายร้านเลยในห้างง ร้านพวกเบเกอรรี่เยอะมาก ราคาหลายแบบ หร่อยชัวร์ คริๆ 
น้องสาวเคยพาไปที่ตลาดบองมาเช่
ชื่อร้านอะไรจำไมไ่ด้ แต่อร่อยจริงๆนั่นแหละ
คงหาไม่ยากเพราะเท่าที่เดินไปเดินมามีร้านเีดียวอยู่หัวมุมซอยค่ะ
แนะนำร้าน Secret Recipe เหมือน คห 17 ค่ะ สำหรับเราร้านนี้เค้กอร่อยมาก ๆ เลยอร่อยกว่าของโรงแรมโนโวเทล สุขุมวิท 33 อีกอ่ะ

เราชอบเค้กผลไม้สดของเค้านะคะ ไม่หวานไม่เลี่ยนไป ชื่อเค้ก Fruity special cake ค่ะ

ว่าง ๆ ลองหาโอกาสไปชิมดูนะคะ สาขาของร้านไปตามลิ้งค์นี้เลยค่ะ
http://www.secretrecipe.co.th
 Coffee beans by Dao อันดับหนึ่งในใจค่ะ
มีที่เอกมัย Central World ที่สีลมก็มีค่า

แล้วก็มี Mousse and meringue
สุขุมวิท 31 แล้วก็ที่ The Crystal 

Neil's Tavern  ตรงอโศก ก็เจ๋งนะคะ 

ลองหาในอากู๋ดูอีกทีก็ได้ค่ะ เพื่อพิกัดที่แน่นอน

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น