ถามเกี่ยวกับการยืดผมเองค่ะ

0 9

คือว่า ตอนนี้กำลังคิดจะซื้อน้ำยายืดผมของ palty ค่ะ แต่ว่าปัญหาคือ ทำไม่เป็น ปัญหาที่อยากรู้ คือ ...

1. ยืดเองทำลำบากไม๊คะ ถ้าเป็นไปได้ช่วยบอกขั้นตอนแบบละเอียดด้วยก้อดีค่ะ เพราะโง่จริงๆค่ะ ทำไม่เป็น
2.ไปsearch หาใน google มา เห็นหลายๆบล๊อก(ที่แอบเข้าไปอ่าน)ที่ยืดผมเองและใช้ยี่ห้อนี่แนะนำว่า หลังจากเสร็จขั้นตอนสุดท้าย อาจจะต้องหนีบผมหรือไดร์ให้ตรง อยากรู้ว่า ถ้าหนีบตอนท้ายแล้วจะช่วยให้ตรงขึ้นหรอคะ
3.ผมด้านหน้าอยากยืดเป็นม้าอะค่ะ แต่ว่าผมเป็นปัดข้าง ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่า
4.(สุดท้ายค่ะ)ให้ที่ร้านทำโดยเอาน้ำยาให้ เค้าจะรับทำไม๊คะ(กลัวทำเองแล้วผิดพลาด) แล้วถ้าได้จะราคาแพงเท่ากับไปให้ยืดน้ำยาของร้านเองเลยหรือเปล่าคะ

อยากได้คำตอบมากๆเลยค่ะ ยังไงช่วยหนูหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

berriiz

berriiz

เด็กตัวเล็กๆที่ชอบการแต่ง คสอ เยี่ยงชีพ

FULL PROFILE