ทำตัวขาวที่วุฒิศักดิ์คลินิค

อยากทราบเรื่องทำตัว+หน้าขาว แบบแปล่งประกายออร่า (เค้าว่างั้น) ที่วุฒิศักดิ์คลินิคอ่ะค่ะ อยากทาราบว่าจะขาวจริงรึเปล่า ขาวขึ้นมากไหม และได้ผลมากขนาดไหน ใครรู้ช่วยบอกด้วยน้า (อยากขาวใสมั่งค่า)
ขอบคุณนะคะ

โปรโมชั่นใหม่ล่าสุดที่ท้าให้คุณลอง

ด้วยโปรแกรม Radiance & Detoxification เทคนิคใหม่ล่าสุดจากวุฒิศักดิ์คลินิก ที่จะทำให้คุณมีผิวที่เปล่งประกายโดดเด่นจากรัศมีออร่าทั่วเรือนร่าง ให้คุณขาว Blink เหมือนดารา เห็นผลจริงเพียง 3,250 บาท ที่วุฒิศักดิ์คลินิกทั้ง 40 สาขาใกล้บ้านคุณ

ประโยชน์ที่ได้รับ ( Goal of Treatment )

1.ทำให้ผิวขาวกระจ่างสดใส เปล่งประกายได้ทั่วเรือนร่าง

2.ช่วยลดฝ้า กระ และรอยด่างดำต่าง ๆ

3.ช่วยในการขจัดสารพิษออกจากร่างกาย ( Glutathione เป็นตัวยา Detox สารพิษท่ดีที่สุดในปัจจุบัน )

4.เป็นสารต้านอนุมูลอิสระ ต่อต้านความชราของเซลล์ ลดเลือนริ้วรอยแห่งกาลเวลา

5.เป็นอาหารผิว ช่วยหล่อเลี้ยงผิว ทำให้ผิวมีสุขภาพดี

6.ในบริเวณที่เกิดแผล มีผลช่วยเร่งกระบวนการซ่อมแซมผิวหนัง ให้แผลหายเร็ว

7.ทำให้ผิวเนียนเรียบ สดใส เปล่งปลั่งอย่างรวดเร็วโดยไม่มีผลข้างเคียง

BM ว่าผิวสีแทนๆสวยดีออก
บางทีทำออกมาแล้วอาจจะทำใช้ผิวอ่อนแอ แพ้ง่าย ก็ได้นะคะ

ได้ยินว่าต้องไปทำอีกบ่อยๆอะค่ะ
แล้วมันจะขาวแค่ชั่วคราวด้วยอะค่ะ
ไม่แน่ใจว่าของที่นี่รึเปล่านะคะ

แต่ก่อนทำลองถามหมอให้ละเอียดก็ดีนะคะเรื่องผลกระทบภายหลัง และตัวยาที่แพ้ ด้วยค่ะ

แต่อันที่จริงเราว่าผิวดำก็สวยดีไปอีกแบบนะคะ
ตอนนี้เราเพิ่งจะดำปิ๊ดปี๋ไป เพราะว่ายน้ำ รู้สึกว่าตื่นเต้นดี เหมือนได้เปลี่ยนสีผิว อิอิ
อืม...มันเป็นแรงจูงใจสำหรับคนที่อยากขาวเนอะ
แต่ธรรมชาติสร้างเรามาเปนไง เราก็จะเป็นงั้นแหละค่ะ
ฝืนไป ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมอยู่ดี
เราเป็นเราค่ะ
ส่วนตัวคิดว่าอย่าไปทำเรยค่ะ
ผิวไม่ขาวก็สวยได้นะคะ

รู้สึกว่าตัวนี้จะอยู่ได้ประมาณ  4 เดือนนะคะ
ไม่กล้าลองเหมือนกัน  กลัวแพ้ยา
กะลังรอคนไปลองแล้วมาบอกก่อน 
อิอิอิ

เราว่าอ่ะนะใช้ขัด ด้วยของธรรมชาติตามสปา จะดีกว่าไหมอ่ะ แบบว่ายังไงก็ไม่มีผลข้างเคียงให้มาเครียด-ภายหลัง เพราะยังไงมันก็ไม่ขาวตลอด แถมบางทีอาจต้องเสียไปเรื่อยๆกับค่ายาไม่มีสิ้นสุดอีกอ่ะป่าว

เราลงไป 1 คอรส (6เข็ม) ฉีดห่างกันเข็มละ 1 อาทิตย์

เมื่อวานไปฉีดเข็มที่ 5 มา ยังไม่รู้สึกว่าขาวขึ้นเลย อะ

แต่ผิวมันจะเนียนขึ้นนะ

แต่เดิมเราก็ไม่ใช่คนผิวคล้ำ แต่อยากขาวใส

แต่น้องพนักงานเค้าบอกว่า ถ้าคนผิวค่อนข้างคล้ำ เข็มที่2ก็เห็นผลแล้ว

เพิ่มเติมนิดนึงสำหรับคนที่จะไปทำ

1. กลูต้าไธโอน มีนำเข้าจาก จีนและยุโรป ราคาและคุณภาพก็จะต่างกันไป

2. สามารถฉีดเข้าได้ทั้งทางเส้นเลือด และกล้ามเนื้อ (เค้าบอกว่าฉีดเข้าเส้น
จะได้ผลดีกว่า แต่เรากลัวอะ)

3. เวลาที่หมอเดินยา เจ็บมากกกกกกกกก เหมือนมีอะไรไปตุงๆอยู่ในสะโพกหน่ะ

4. คอร์สละ 15,000-20,000 บาท แล้วแต่ตัวยาที่ใส่เพิ่ม(คอลลาเจน วิตามินซี) สถานที่

แล้วก็ตัวกลูต้าฯว่ามาจากประเทศอะไร

จบแล้ว เท่าที่นึกได้ ก็แล้วแต่วิจารณญาณในการชมนะก๊า

เห็นด้วยกะ bm นะว่าผิวแทน ออกโกลนิดๆ สวยดีออก ขาวไม่สวยหรอก แต่อย่างว่าคนไทยต้องขาวไว้ก่อน หน้าเบ้ารึเปล่าว่ากันอีกที

^
^
ขำอ่ะ 

จิงมากอย่างที่คุณพูดเลย
เพื่อนกระเทยที่รู้จักเคยไปฉีดฮอร์โมน ทำให้ผิวขาวเนี่ยล่ะ แต่ที่ไหนจำไม่ได้แล้ว สำหรับกระเทยอ่ะได้ผลดี ไม่มีผลข้างเคียงนะ แต่ถ้าสำหรับผู้หญิงอ่ะเค้าว่าผลข้างเคียง อาจจะเป็นมะเร็งได้ แต่ว่าฉีดแล้วขาวใสเลยนะ อันนี้จริง แต่เสี่ยงอ่ะ อย่าไปทำเลย กินยาบำรุงผิวบ้าง แลวขัดผิวบ้างก็สวยแล้ว ผิวไม่ขาว แต่เนียนแลวผ่อง ก็สวยเหมือนกันอ่ะแหละ
ไปฉีดที่ นิติพลมาค่ะ  โดยส่วนตัวไม่ค่อยกลัวเข็มฉีดยาเท่าไหร่

เลยไม่เจ็บเลยนะคะ  อีกอย่างพี่หมอสวยน่ารักฉีดเก่งด้วย  มือเบาไม่เจ็บ อิอิ

พี่หมอเค้าฉีดให้ตรงข้อพับ  อ่า   เฉยมากๆ เลย  จะเจ็บนิดๆ ตอนทิ่มเข็มเท่านั้น

เองค่ะ   ฉีดไป 3 เข็ม ก้อเริ่มๆรู้สึกว่า ผิวมันขาวขึ้นมาหน่อยนะคะ  แล้วก้อเนียนๆขึ้น

โฆษณารึเปล่าเนี๊ยะ  เราก็ผิวแทน  แต่ไม่ยักกะอย่ากขาวมากมาย  แค่เอาพอกระจ่างก็พอ   แหม   แต่เราว่า   ถ้าทำแล้วคงต้องทำตลอดไป  ถ้าไม่ได้ทำต่อ  ผิวคงอ่อนแอแย่เลย  ยิ่งแดดบ้านเรา   แล้วถ้าต่อไปดรคร้อนก่านี้  จะทำไง

แทนๆแต่งตาSmoky Eyesสวยจะตาย
จะผิวขาวหรือผิวแทนก็สวยงามทั้งน้านค่ะ ถ้าผิวเนียนสวยสุขภาพดีจิงแมะ
ดูน่ากัวอ่ะ เข็มฉีดยาว บรึ๊ยย~

เรากินเป็นวิตามินเสริมดีก่าไม๊ง่ะ
วุฒิศักดิ์โดนจับแล้วนะคะ อ่านข่าวกันด้วยนะคะ
วุฒิศักดิ์ไม่ได้โดนจับไม่ใช่หรอคับ เข้าจายผิดอ่ะป่าวงะ
แล้วความจิงยาที่เค้าว่าผิดกานอะ หลายๆ คลินิค
เค้าก็ใช้เหมือนกานนะ
ไปทำหน้าใส มาแล้ว 1 คอส ไม่ดีขึ้นแถม แย่กว่าเก่าอีก ผื่นขึ้นเต็มหน้าคันอีกต่างหาก หมอก็ไม่รับผิดชอบ จะให้กินยาอะไรก็ไม่รู้ต้องเสียค่ายาอีก เม็ดละตั้ง 35 บาท แถมบอกเราอีกว่าบางคนต้องกินเป็นปี จึงจะหาย ถ้าคุณทำแล้วดีก็ดีไปแต่ถ้าคุณทำแล้วไม่ดีขึ้นก็ยังไม่ทำไร แต่ทำแล้วแย่ยิ่งกว่าเดิมเหมือนเราไม่มีใครรับผิดชอบหรอกนะจะบอกให้ มันจะบอกว่ามันไม่รู้สาเหตุ ทั้ง ๆที่เห็น ๆ กันอยู่ว่าแพ้ยามัน
..เราเองก็เปงคนหนึ่งที่อยากขาว เคยไปใช้บริการเหมือนกันนะที่วุฒิศักดิ์
แต่ทำหน้า ทำโฟโนใต้ตาอะ... ตอนใช้ยาทาทำให้หน้าใสก็ดีขึ้นนะ แต่เรารู้สึกว่าพอเลิกใช้ก้เหมือนเดิม แต่หน้าเราไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องสิวอะ เพียงแต่ว่าเราเป็นคนผิวคล้ำ หน้าเนียนแต่ไม่ขาวใสเท่านั้นเอง เราลองใช้มาประมาณ 1 เดือน หน้าดีขึ้นแต่หยุดยาก็คล้ำเหมือนเดิมอะ อีกอย่างค่าใช้จ่ายแพงด้วย เราต้องจ่ายทุกสัปดาห์ ประมาณ 750-1000 บาทเลย

..นี่ขนาดหน้าไม่ค่อยมีปัญหานะ ส่วนเรื่องทำตัวขาวเรา แค่ขัดผิวเดือนละ1-2 ครั้ง ขัดหน้า บำรุงหน้าบ้าง ก็ทำให้ผิวเราเนียนใสขึ้นได้นะ

..เพราะตอนนี้เราเลิกหาหมอ แต่กลับมาดูแลตัวเองไปทำสปาผิวบ้าง ขัดผิวบ้าง ดูแลตัวเองมากขึ้น บางทีก็บำรุงหน้าด้วยโยเกริตและน้ำผึ้ง ก็รู้สึกว่าหน้าดีขึ้นนะ เพราะเราเป็นคนผิวแห้งนะ...

..ยังไงก็ฝากคนที่อยากขาวว่าอย่าไปฉีดเลยไอพวกสารเคมีเลยมันม่ดีหรอกมีผลข้างเคียงเยอะ..
เราอยากรุว่าถ้เข้าคอร์สขัดตัวแวจาขัดหน้าให้ไหม
แล้วราคาเท่าไรที่ว่าอยู่ได้4เดือนอ่ะ
มันมีให้เลือกหลายสภาพผิวไม่ใช่หรอ
แล้วมีแบบไม่ฉีดยาไหม
เราอยากรู้มากมาย...
เราอยากขาวมากๆเลยค่ะ เหตุผลคือ แฟนเราชอบผู้หญิงผิวขาว
ฟังดูปัญญาอ่อนใช่มั้ยคะ เราก็คิดหลายรอบแล้วนะ แต่ใจมันต้องการ
ถึงกับยอมเจ็บตัวได้เลย ได้ข่าวมาว่ามีคนเสียชีวิตจากการฉีดสีผิวแล้วด้วย
แต่ยังไงก็คงจะต้องการฉีด บอกตรงๆสับสน ไม่มีที่ปรึกษาด้วยค่ะ
สิ้นเดือนนี้คงไปทำ แล้วจะมาเล่าให้เพื่อนๆฟังนะคะ
อยากจะไปฉีดผิวเหมือนกันแต่กลัวอันตราย อยากรู้ว่ามันจะขาวขึนจริงรึเปล่า กลัวฉีดปแล้วมันไม่ได้ผลก็เสียเงิน เสียเวลาใช่ไหม

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น