[[บ้าเห่อ]] วันละนิด วันละหน่อย =]] (MAC, NARS & Stilla*)

1 26
อ่าาาา ต่อจากกระทูบ้าเห่อ MAC ไป

[[บ้าเห่อ + รีวิว : บ้าหอบฟาง @ MAC by อุ๋มอิ๋ม]]

ที่ทั้งยัง เห่อ ไม่ครบ และที่ทิ้งท้ายไว้ว่า ได้ไปช๊อปปิ้งมาอีกแล้ว

วันนี้อุ๋มอิ๋มเอามาโชว์แล้วค่าาา ^^ คิคิ [[วันนี้มีไม่กี่ตัวเองน๊ะ ><"]]

ไม่พูดพร่ำทำเพลงล่ะ !! ,,, เริ่มกันเลยดีกว่าาา

แต่น ตะ แด๊นนน ตะ แด๊นนนนนนนน ,,,,

เริ่มจากตัวแรกเลย

คือ MAC

" เป็นกระดาษเช็ดเครื่องสำอางค์ ที่ BA โคดสะนา
(อ๊ะ พอดีไม่มีคีบอร์ดไทย หาไม่เจออย่าว่ากันนะคะ ภาษาวิบัติเลย ><)
มาว่าสามารถเช็ดได้สะอาดดด ไม่ทำให้ผิวหน้าอุดตัน จาก base, coverup และ sunblock ฯลฯ
เช็ดสะอาดจริงๆ ค่ะ แต่ใช้มา 2-3 วัน รู้สึกแสบหน้า ไม่รู้ว่าแพ้ หรือว่า เช็ดแรงไป
ที่สำคัญ อุ๋ม ไม่ปลื้ม กลิ่นมากๆๆ เลย อ๊ะ ><"
มีสาว จีบัน คนไหนใช้่ตัวนี้อยู่บ้างไม๊คะ รู้สึกยังไงกันมั่งเอ่ยย ??  "

หลังจากหมดตัวไปกับเหล่าสินค้าจาก MAC 

[[มากแค่ไหน ตามไปดูที่ทู้เดิมนะคะ >"<]]

อุ๋มรู้สึกว่ามากอยู่นะ เพราะคิดว่าคงใช้ไปอีกหลายปี ๕๕๕

ก็ได้ของแถมมา เป็น ลิปสติก 1 แท่ง และ Vocher อีก 500.- บาทถ้วนค่ะ

อ่า ลิปสติก ที่ได้มา ก็เป็นเช่นนี้

" เหมือนสีจะแรง แต่จริงๆ แล้วไม่เท่าไหร่นะคะ ^^ สวยดี
ทาแล้ว ทากลอสทับก็น่ารักไปอีกแบบค่ะ * "

อ๊ะ เราไปกันต่อเลยดีกว่า

วันต่อมา เมื่อยังไม่ได้ eye shadow ที่อาฆาตไว้ ก็เลยต้องตุลัดตุเหล่ ไปใหม่

Central แจ้งวัฒนะ ที่เดิมค่ะ !! ><" แห่ะๆๆ กลายเป็นที่สิงสถิต ของ 2 แม่ลูก คริคริ

วันนี้ไม่ได้ไป MAC ค่ะ แต่ไปติดกับอยู่ที่ NARS แทนน โดนใจทั้งนั้นเลย

ชอบสี แรง แรง ของ NARS แอบเหมาะกับ Summer นิดนึง =]]

ช่วงนี้กำลังบ้า สีส้ม กับ สีเหลือง มากมาย รู้สึกว่าเหมาะดีกับซัมเมอร์ และผิวสีแทนของอุ๋ม

(ไม่อยากพูดว่าตัวเองดำ มันช้ำใจ ฮ่าฮ่า =P *)

หลังจากเลือกอยู่นาน ส๊องง นาน ก็ได้มาค่ะ

NARS Blush 'Taj Mahal'

" ๕๕๕ หลังจากเสียเวลาไป 2 วัน สุดท้ายก็ยังได้ บรัชออน มาอยู่ดีค่ะ ทั้งๆที่ไปเลือก อายแชโดว นะ
จริงๆ แ้ล้วกะว่าเอาตัวนี้มาทั้งทาแก้ม และเขียนตาเลย เพราะ เอามาเขียนตาอย่างเดียว ยังไงก็ ใช้่ไม่หมด
เดี๋ยวก็คงเบื่อ ตัวนี้ สำหรับคนชอบสีส้ม ไม่ควรพลาดอย่างแรงค่ะ !!!
ส้ม ม๊ากกกกก มากกกกกก ส้มสะใจ หามานาน กว่าจะเจอที่ถูกใจ แล้วสีติดทนมากค่ะ
ทาตัวนี้ ส้มทั้งวัน ทั้งตาทั้งแก้ม แต่อย่าทาเยอะนะคะ
เพราะจะส้มเกินไป ใช้แปรงปัดนิดเดียว (ย้ำว่านิดเดียว) ก็ส้มมากมายแล้ว ^^" คุ้มมากก ค่ะ "

ไปน้อง NARS ได้มาแค่ 1 ตัวเท่านั้น แต่จริงๆ ยังแอบติดใจสีเขียว 'Fuji' หรืออะไรซักอย่าง

อีก 1 สี แบบเขียวมะกอก อ่ะคะ ชอบชอบ สวยดี คราวหน้าว่าจะไปสอยมาดีไม๊ ?? แห่ะๆๆ

แล้วก็ลิปสีนู้ด ของ NARS ก็สวยดี + เนื้อนิ่มมากๆ ตัวที่เป็นดินสออ่ะคะ ทาแล้วนู้ดได้ใจ =]

,, , หลังจาก Counter Nars อุ๋มกะม่ามี๊ ก็ยังเดินกันต่อไป ไปกันต่อที่ Stilla ~~

[[อนึ่ง วันนี้จะช๊อปให้ครบทุก Counter ไปเลยทีเดียว เพราะกลัว BA จะน้อยใจ - -"]]

จริงๆ แล้วไม่กะแวะ แล้วนะคะ แต่ว่า ขอซักนิดดด เพราะติดใจกระเป๋า

ความจริงไปซื้อกระเป๋าเอาก็ได้ แต่ด้วยความน่ารัก ของ BA เคาร์เตอร์นี้

เราก็ขอชมสินค้ากันซักกะหน่อยย ^o^ น่ารักจริงๆ นะ ดูแล เทคแคร์ พูดจาน่ารักมากมาย

ตอนแรกก็บอกว่า ซื้อ สามชิ้น เดี๋ยวแถมกระเป๋าให้เลย ทำไปทำมา เหลือสองชิ้น

แต่ถ้าซื้อสามชิ้น เป็นสมาชิกตลอดชีพ !! >O<

เลือกๆ ๆ ๆ อันนู้น ก็มีแล้ว อันนี้ ก็ยังไม่หมด อันนั้น ก็พึ่งซื้อ

ปวดหัวค่ะ - -" แต่ด้วยความอยากได้ของแถมม (โรคจิตนะ !)

ก็เลยได้มา จนได้ เป็นครั้งแรกที่รู้สึกเหน็ดเหนื่อยมาก T T

ตัวที่ 1 Smoky eye palette ,,, , คิคิ

" ตัวนี้น่ารักมากๆเลยคะ มีเสียงพูดสอนวิธีทำสโมคกี้อาย (ซึ่งก้อยังคงทำไม่เปน)
พร้อมวิธีทำ เป็น Kit เล็กๆ น่ารักดี รวมทั้งอยากได้สีเทาๆ ดำๆ มาเล่นอยู่แล้ว
เลยสอยมา ขณะนี้ลองพยายามจะแต่งแบบ Smoky eye ดู แต่ก็ยังไม่สามารถ
ได้แค่ในรูปนี้ละ >O<~ ,, , อุ๋มว่าถ้าแต่งแบบนี้น่าจะไปเที่ยวมากกว่ามะ
เลยลองเลือกชุดเปรี้ยวๆ มาใส่ดู หิหิ ขอโชว์ๆ , ,, "

ฮ่าฮ่า เปรี้ยว หรือ ขม ดีเนี้ยยยย ><"

ตัวที่ 2 MAJOR lash mascara

" อันนี้แปรงใหญ่มากกกกกกก + ไม่แพนด้า + ติดทน
เลิศศศ คำเดียวอยู่ค่ะ !! "

และัตัวสุดท้าย ,, , Cover Up Stick ค่ะ

" ก็ Concealer น่ะแหล๊ะ เหอะๆๆ เอามาปกปิดรอยด่างดำ
ซะนิ๊ดดด ตอนนี้หน้าไม่่ค่อยเรียบ ต้องหาอะไรมาปิดบังค่ะ เหอะๆ
ถือว่าโอเคเลยนะ ไม่หนา ไม่ค่อยเห็น แม้ถ่ายรูปด้วย แฟลช
ตัวก่อนๆ เคยเป็นปัญหา แต่ตัวนี้ไม่มี ^^ เติมได้ทั้งวันน "

แล้วสุดท้าย กระเป๋า ก็เป็นของเรา + เป็นสมาชิกตลอดชีพ ด้วย

เพื่อสิ่งสิ่งนี้ - -"

ขอแอบ เห่อ รองเท้าอีกนิดนึง ละกันนะ แถม แถม

พึ่งได้มาหมาดๆๆๆ >"<

อุ๋มอิ๋ม*

PannitaP

PannitaP

@pannitap
www.pannitap.com
A Flight Attendant, Beauty & Lifestyle Blogger

Youtube: www.youtube.com/pannitap
email: pannitap.blog@gmail.com

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ :)

FULL PROFILE