♡♪ ท่าพระจันทร์_ แต่งอะไรดีค่า ♡♪

คือต้องแต่งตัวใน theme ท่าพระจันทร์ อะค่ะ จะแต่งตัวยังไงดีค่ะ

ช่วยหน่อยนะค้า

นึกไม่ออกจิงจังงงง

ขอบคุนทุกๆคนค่า

แต่งตัวเป็นหมอดู แนวยิปซีไง อิอิ ที่นั่นหมอดูเยอะมากๆ แต่งตาเข้มๆ ผมฟูๆ เครื่องประดับเยอะๆ ถือลูกแก้วกะไพ่ไปด้วย อิอิ

เอาฮาก็ ใส่ชูชีพ 555+ แล้วก็ห่วงยาง
คือว่ามันต้อง เข้าห้องเรียนด้วยอะค่ะ 555

กลัวมันจาแปลกเกินไป แหะๆๆ

ขอบคุนนะค้า

**รอความเหงอื่นคะ
ใส่ชุดนักศึกษาธรรมศาสตร์มั้ยคะ อ๊ะ ผิดกฎหมายนี่นา แหะๆ^ ^"

Editเพิ่มค่า : ที่เราบอกว่าผิดกฎหมายนี่คือ ถ้าเราไม่ได้เป็นนักศึกษาของสถาบัน แต่ดันไปใส่ชุดนักศึกษาของสถาบันนั้นๆถือว่าผิดกฎหมายค่า   และที่เราบอกว่าให้ใส่ชุดนักศึกษาธรรมศาสตร์ เพราะถ้าพูดถึงท่าพระจันทร์เราก็นึกถึงธรรมศาสตร์ค่ะ ^_^
ก็แต่งธรรมดาไปเนี่ยแหละค่ะ...แต่ระวังกระเป๋าถืออะไรพวกนี้ด้วยล่ะกันค่ะเพราะคนเยอะมากๆ
พยายามหลีกเลี่ยงสีแดงและเหลืองนะ(เสื้อเชียร์ของมธ. ก็ำไม่น่าเป็นห่วงค่ะ)
เพราะถ้าใส่สีเหลือง อาจโดนคนเสื้อแดงเล่นงาน
ถ้าใส่สีแดงก็อาจจะโดนทำร้ายได้นะค่ะ

แต่งตัวเป็นเอิ่มมมมม
โดมมมมมม
แม่โดมมธ.555+ออริจินัล
แต่ตัวแบบห้อยพระเครื่องอ่ะแร้วทำตัวเซอร์ๆช่ายเรย
ความเห็น 5 สงสัยเข้าใจคำถามผิด >_<
พอพูดถึงท่าพระจันทร์  แล้วคนเค้าจะนึกถึงอะไร  เออ  อันนั้นล่ะแต่งไปเลย   55   ขอโทษทีเราไม่ใช่คนกรุงเต๊บแต่อยากช่้วย   เห็นว่าดังเรื่องพระเครื่องหรอ     จะให้ขำๆ  แต่งตัวเป็นชายแก่หนวดยาวรุงรัง ห้อยพระเครื่อง  จตุคราม ซึ่งอาจจะประดิษฐ์ขึ้นเอง จาก โฟม  หรือ  อะไรต่างๆนานา   สะพายย่าม  เจ๋ง.....!!
ตอนแรกอ่านสิ่งที่คิดถึงก็.....

มธ แม่น้ำเจ้าพระยา ของกินวังหลัง(ซูชิ ขนมปังก้อนยาว)

เหมือนจะไม่ได้ช่วย จขกท เท่าไหร่
คห.ที่9 ค่ะ
ไม่น่าเลย ยิ่งหิวๆอยู่

กลิ่น ขนมปัง วังหลังลอยมาเลยเนี่ย
ขนมปังเนยสด
หวานๆมันๆเนยเยิ้มๆ
โอ้ยย
หิว
คห.10 บรรยายภาพซะหิวเลยนะคะะะ

ท่าพระจันธีมนี้ยากจังค่ะ

นึกถึงท่าเรือ เบเกอรี่ แล้วก้อร้านของของกระจุกกระจิกแนววินเทจอ่าค่ะ

พระเครื่องด้วย 5555

ปล.หิวค่ะ นึกภาพตามแล้วหิวจริงๆ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น