ใครเรียนปริญญาโท จุฬา บ้างคะ รบกวนให้คำปรึกษาหน่อยค่ะ

0 12
อยากจะเรียนต่อโทที่จุฬาอ่ะค่ะ ตอนนี้กำลังจะขึ้นปี3 คณะมนุษยศาสตร์ สาขาภาษาอังกฤษ เกรดรวมตอนนี้อยู่ที่3.47มหาวิทยาลัยเอกชนแห่งหนึ่ง แต่อยากหาข้อมูลไว้ก่อนค่ะ

เช่นเรื่องเกรด ต้องเกรดเท่าไหร่ถึงจะสมัครได้คะ แล้วก็ต้องยื่นคะแนนcu-tep หรือ cu-best(2อันนี้ต่างกันยังไงคะ) หรือ toefl ด้วยใช่มั้ยคะ

แล้วก็ข้อมูลด้านอื่นๆด้วยค่ะ ต้องทำงานมาก่อนด้วยใช่มั้ยคะ ??  แล้วก็คณะที่สนใจอยู่ตอนนี้เป็น MBA  ค่ะ อยากทราบข้อมูลมากๆค่ะ อยากจะเตรียมตัวไว้ก่อน หรือพี่ๆคนไหนมีข้อมูลเกี่ยวกับคณะอื่น และอยากจะแนะนำ ก็ขอบคุณมากๆนะคะ จะน้อมรับทุกคำแนะนำค่ะ

gade

gade

ย้งอ่อนประสบการณ์เมคอัพอยู่มากค่า(พยายามเรียนจากสาวๆที่นี่อยู่)..MAKE UP IS MAGIC!!

FULL PROFILE