ครีมกันแดด บีโอเรสีไหน ดีสุดค่ะ

ทาเฉพาะไปห้าง  แต่งหน้า  ล้างออกง่ายๆ
เปนคนหน้ามัน  มากๆ แต่  เฉพาะจมูก กะหน้าผาก ข้างแก้ม

แล้วก้สิวผด  เยอะขั้นเทพค่ะ  - -

กัวแอแพ้  เหมือนกัน  -*-

หน้ามันคิดว่าแพ้มั้ยค่ะ  แร้วใช้คลินด้า เอมอยุ่  มันก้มีแอลกอฮอร์นิ

เคยใช้แต่สีฟ้าค่ะ โอเคเลยค่ะ
แต่ต้องล้างดีๆน๊า ผิวมันเหมือนกันค่ะ

ใช้สีฟ้าเหมือนกันค่ะ ใช้แล้วไม่เหนียวด้วย ชอบๆๆ

สีอื่นใช้แล้วหน้าวอกอ่ะ อิอิ
เคยใช้สีชมพูกะสีขาว
โอเคเรยย
มันผสมเบสด้วย

เราก็เปนคนหน้ามันน่ะ
แต่บิโอเรซึมซับเร็วมากก
รุสึกมันไม่มันเยิ้มอ่าค่ะ

แต่กลิ่นแอลกอฮอล์ค่อนข้างแรง
 เราใช้ไปสามสี 

สีขาว ชอบนะซึมเร็วหน้าไม่มัน ผ่องดี คิดว่าจะกลับมาซื้อสีนี้อีก

สีฟ้า ต้องล้างดีๆ ไ ม่งั้นเจอสิวผดแน่ๆ  แต่ก็เพราะว่ามันกันน้ำอ่ะนะ ตัวนี้ที่ซื้อเพราะมันได้ปริมาณเยอะกว่าสีอื่นอ่ะ

สีชมพู ก็โอเคนะคะ แต่หน้าก็จะหมองลงนิดหน่อย เราว่าคุมมันไม่เท่าสองตัวบน คิดไปเองหรือเปล่าไม่รู้  แต่ก็ซึมเร็วเหมืออนกันจ้า

สีชมพู ค่ะ โิอเลย
หน้ามัน แนะนำสีขาวค่ะ เพิ่งซื้อมา 2 อาทิต ที่วัตสันลดราคาค่ะ ไม่แน่ใจว่าหมดโปรรึยังอ่ะค่ะ
สีขาว คุมมันดีค่ะ
สีม่วงค่ะ สูตร moist

ใช้สีอื่นแล้วหน้าแห้ง + กร้าน

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again