เครื่องสำอางค์ MTI

ใครพอจะทราบมั๊ยค่ะว่าเครื่องสำอางค์ MTI  มีอะไรน่าใช้บ้างค่ะ   ขอบคุณสำหรับคำตอบน่ะค่ะ

เราเคยใช้อยู่ตัวนึง  เป็นคอนซิลเลอร์ แบบตลับกลมๆ

น้องให้มา น้องซื้อมาแล้วใช้ไม่เป็นเลยให้  ไม่ได้ซื้อเอง

ก็ใช้ดีนะ  เราใช้ปกปิดรอยสิว  กับ แพนด้า ดีมากเลย

เนียนดี  ทารอบดวงตาระหว่างวันไม่แตกเป็นร่องด้วย

แต่อย่างอื่นไม่รู้ค่ะ ไม่เคยใช้
ถูกใจเจลไลน์เนอร์ค่ะ เขียนง่าย+ไม่แพนด้า+ราคาน่าคบ+ปริมาณเยอะมากกกก(KATEตกเหว555+)

รองพื้นก็โอนะคะ แต่ใช้แล้วแอบหน้าชมพูนิดๆ(เราใช้เบอร์N1)โดยรวมก็ปกปิดมากๆ เกลี่ยยากนิดนึง
แต่เนื้อเนียนดีค่ะชอบๆ ไม่แตกเป็นร่องตามมุมปาดด้วยค่ะ จมูกก็ไม่ลอกชอบๆ*0*(รอให้แม่เบื่อก่อนแล้วค่อยสอย555+)

อายไลเนอร์จ้า แป้งฝุ่น แป้งพัฟ

เจลไลเนอร์, แป้งฝุ่นใยไหมค่ะ
ชอบแป้งฝุ่นค่ะ ทั้งรุ่น sign collection แล้วก็ feel perfect ชอบมากๆ ใช้มาสองสามกระปุกแล้ว เลิกใช้ LM ไปนานแล้ว เพราะของ MTI คุณภาพใกล้เคียงกันเลย แต่ราคาถูกกว่ามาก เริศ!!!

เจลไลเนอร์ เทพ ค่ะ

แล้วก็แป้ง ก็ดี

ตอนนี้เราเพิ่งถอย รองพื้น ฟีล เพอร์เฟ็ค มา

เทพ สุดๆคะ เราลองวันแรก มีแต่คนทัก หน้าเนียนๆๆๆๆๆๆ

ที่สำคัญถูกมากๆด้วยค่า

MTI เจลไลน์เนอร์เขาดีจริงค่ะ ราคาน่าคบ และไม่ค่อยแพนด้าเท่าไร
แต่สำหรับเราตอนนี้ เจลไลน์เนอร์ BSC ดีกว่า ^^ MTI เขี่ยตกป๋องไปแล้ว แฮะๆ
ตอนรับปริญญาช่างเค้าใช้รองพื้น แป้งฝุ่น คอนซิลเลอร์ และ อายแชโดว์ยี่ห้อนี้ โดยรวมก็เนียนดีนะคะ แต่เราไม่ชอบสีรองพื้นที่เค้าทาให้เลยค่ะทาออดมาแล้วดูหน้าคล้ำๆ.........ไม่รู้ว่าเค้าใช้ผิดเบอร์รึว่าทาแล้วหมอง แต่รับรองเรื่องความเนียนและความทนจ้า ไม่มีการเติมระหว่างวันจร้า  อ้อ....สภาพผิวเรามันขั้นเทพก็เอาอยู่จร้า

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น