Girl Generation ก่อนทำศัลยกรรมค่ะ

ทำยังไงก็น่ารักอยู่ดี ทำแล้วสวยอย่างนี้่ให้คะแนนเต็ม 10 เลยค่ะ

girl generation snsd girls' generation นักร้องเกาหลี ศัลยกรรม yoona
YOON A
ภาพของยูนอา (Yoon A) แห่งวง Girls' Generation ที่ไม่ได้เกิดมาพร้อมกับหน้าตาที่พวกเราพบเห็นกันอยู่ในทุกวันนี้ รายงานจากทาง PopSeoul ให้ความเห็นว่า เธอน่าจะผ่านการทำคางและจมูกมา แล้วพวกคุณคิดว่าอย่างไรหล่ะ?

girl generation snsd girls' generation นักร้องเกาหลี ศัลยกรรม seohyun
SEO HYUN

girl generation snsd girls' generation นักร้องเกาหลี ศัลยกรรม jessica
 girl generation snsd girls' generation นักร้องเกาหลี ศัลยกรรม jessica
JESSICA

girl generation snsd girls' generation นักร้องเกาหลี ศัลยกรรม tiffany
TIFFANY

girl generation snsd girls' generation นักร้องเกาหลี ศัลยกรรม taehyun
TAE YEON

girl generation snsd girls' generation นักร้องเกาหลี ศัลยกรรม  yuri
YURI

girl generation snsd girls' generation นักร้องเกาหลี ศัลยกรรม  sooyoung
SOO YOUNG

girl generation snsd girls' generation นักร้องเกาหลี ศัลยกรรม hyoyeon
HYO YEON

girl generation snsd girls' generation นักร้องเกาหลี ศัลยกรรม sunny
SUNNY

ทำยังไงก็น่ารักอยู่ดี ทำแล้วสวยอย่างนี้่ให้คะแนนเต็ม 10 เลยค่ะ

ลองดูนี่ เทียบก่อนทำ หลังทำแบบชัดๆ เลย

อึ้งกับซันนี่มากค่ะ

ซอฮยอนไม่ได้ทำนะค่ะ ~   ซูยองไม่แน่ใจ
ที่เหลือมีทำบ้าง  แต่ น่าร๊ากกกกทุกคนเลยยย 

จี๊ๆๆๆ เบบี๋ๆๆ

ยูนอา : ทำตาโตขึ้น จมูก
ซันนี่ : ทำตาโตขึ้น จมูก เหลาคราง ตาสองชั้น
เจสสิก้า : จมูก (เห็นได้ชัดเพราะโด่งเว่อ) ตาสองชั้น
ทิฟฟานี่ : ตาโตขึ้น ขัดผิว (แต่เราไม่คิดว่าขัดผิวคือการทำศัลยกรรมนะ) เค้าว่าทำทั้งหน้าเลย คือ เหลาโครงหน้าให้เรียว
ยูริ : ตาสองชั้น ผ่าตาโต จมูก
แทยอน : จมูก ตาสองชั้น
ทิฟ ทำเยอะสุดละ
เครดิต siamzone ~

อยากทำมั่งจัง = ='
เลิฟฮโยยอนนนนนที่สุดดอ่าๆๆ

อยากทำมั่ง ทำที่ไหนกันน๊า

ถ้าทำแล้วได้แบบนี้ คงบินไปทำที่เกาหลีแน่เลย อิอิ
จงพอใจในสิ่งที่เป็นธรรมชาติดีกว่า ปัจจุบันนี้สังคมเรามองเรื่องภายนอกมากกว่าคุณค่าความเป็นคนเหลือเกิน การแต่งหน้าเป็นศิลปะทำให้เราดูดีขึ้น อันนี้ส่งเสริม แต่เรื่องศัลยกรรมที่ต้อง ยัดโน่นนี่นั่นเข้าไปในร่างกายนี่ เราคิดว่ามันไม่น่าจะทำนะ ถ้าไม่จำเป็น อย่างคนที่หน้าอกแบนราบ ประสบอุบัติเหตุเสียโฉม ไปเสริมอันนี้ไม่ว่าเลย แต่บางคน มันก้อดูดีอยู่แล้ว แต่ก้อไปทำนี่ อันนี้ไม่เห็นด้วยเลย

อายไลเนอร์ช่วยได้เยอะเหมือนกันนะคะ

แต่ว่าถ้าทำแล้วสวยแบบนี้ ก็อยากทำมั่งนะ ^ ^

ขออนุญาต จขกท เพิ่มเติม ข้อมูลนะคะ

สาวๆ snsd ผ่านการออดิชั่นเข้า sm town ก่อนที่จะทำศัลยกรรมค่ะ
เพราะฉะนั้น ถึงจะทำศัลยกรรมหรือไม่ก็ตาม มั่นใจได้เลยว่าพวกเธอมีความสามารถอย่างแท้จริงค่ะ
เราอยากให้มองที่ความสามารถนะคะ
หลายๆคนคงทราบกันดีว่านักร้องเกาหลี ต้องฝึกฝนกันเข้มงวดขนาดไหน
ก่อนจะมาถึงวันที่มีชื่อเสียงแบบนี้
อย่างเจสสิก้า ผ่านการเทรนมาถึง 6 ปีทีเดียว

สุดท้ายนี้ก็ รักน้องๆทุกคนเลย โดยเฉพาะเจ้าลิงยูริ จุ๊บๆ
คนที่มีพื้นฐานโครงสร้างโอเคอยู่แล้ว พอได้ทำหน้าก็ดูโอเคไปเลยเนอะ
ส่วนตัวแล้ว คิดว่า เค้าโตขึ้นมากกว่า
หน้าก็เปลี่ยน ผอมลง และรู้จักดูแลตัวเองมากขึ้น

ทำก็คงทำตากันละมั๊ง
ไม่ก็ไลน์เนอ แฮะๆ

รักสาวๆทุกคนค่ะ ~

อย่างงี๊ก้อแปลว่า หนูยังมีโอกาสสวย

กร๊ากกกก หาทางสวยบ้างดีก่าาาาาาาาา

บางคนเทรนมาน๊านนาน ความสามารถที่มีไม่สมกับเวลาที่ผ่านการเทรนมาเลย

นั่นคือในความคิดของเราคนเดียวนะ อิอิ

ส่วนเรื่องศัลยกรรม ก็ทำๆกันทั้งนั้นล่ะ หาไม่ทำยาก ขนาดเราๆยังอยากทำเลย นับอะไรกับดารา 55

ฮโยยอนดูผ่านมีดหมอมาอย่างโชกโชนสุดล่ะ รองลงมาก็ทิฟฟานี่ ซูยองทำจมูกค่ะ

รักซันนี่จัง

555+

ไม่เป้นไรค่ะ
ความสามารถเป็นเลิศก็โอเคแล้ว

อย่างน้อยก็ทำออกมาแล้วสวย
เข้ามาดูค่ะ

ศัลยกรรมผ่าตาโต เป็นยังไงเหรอคะ เหมือนทำตาสองชั้นรึเปล่า
สาวๆ น่ารักค่ะ

แต่น้องหนูอายุน้อยทั้งหลายอย่าเพิ่งมองเป็นตัวอย่างเลยนะคะ ศัลยกรรมตั้งแต่ยังเด็กๆ ไม่ดีหรอก นี่เค้าทำเพราะเค้าต้องใช้หน้าตาทำงาน

อายุน้อยๆ โครงหน้ายังเปลี่ยนได้อีก

แถมผลบางอย่างจากการทำศัลยกรรมมันเกิดตอนเวลาผ่านไปแล้วสักระยะ
ตอนทำใหม่ๆ ก็สวยดี แต่พออีกหลายปี อายุถึงวัยเป็นสาวเต็มตัว (ตอนนั้นอาจจะมีแฟนแล้ว) หน้าพังตอนถึงวัยแต่งงานไม่รู้ด้วยนะ
ทิฟถ่ายคู่กะมิคกี้ด้วยยย > /// <ๆๆ
มิคกี้น่ารักจังงงง (ลืมเหตุผลที่มาดูหมดสิ้น 5 5 5)

ส่วนใหญ่น่าจะทำตาสองชั้นกันเนอะ
เป็นสาวเกาหลีนี้เจ็บตัวจริงๆ T _ T

ยูนา <--- ไม่รู้ทำรึเปล่า แต่น่ารักเสมอ ก่อนทำก็น่ารักอยู่แล้วน้า XD XD
ฮโยยอน ดูเปลี่ยนไปเยอะมากๆ(ในทางที่ดี) ทิฟก็เหมือนกัน XD
แต่ทิฟทำแล้วสวยขึ้นมากมาก <--- แต่ก็กลัวเจ็บ กลัวทำแล้วไม่สวย 5 5 5 :P
เฮือก!!!!
ทำทุกคนเลยหรอ
กรี้ดดอะ บางคนหน้าตาหน้ากลัวมากง๊า  ตอนไม่ทำอะ อย่างกะคนละคน
เห็นรูปคู่เจส แล้วว TT^TT
อะแฮ่มมม ขอตอบในฐานะแฟนคลับโซชิ!
ถึงพี่สาวจะทำจริงเราก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยเนอะ
สวยซะอย่าง!

ปัจจุบันสำคัญกว่าอดีตตตตตตตตต

ที่สำคัญคือพวกเค้ามีความสามารถจริงๆ กรี๊ดดดด รักโซนยอชีแด~

ปล. ซอสวยมากอ่ะ!
ปล2. รักฟานี่ >o<
เห็นด้วยกับคห.9 ค่ะ

ทุกคนไม่ได้ศัลยกรรมมาก่อนล่วงหน้าค่ะ

แต่พอได้เข้าสู่สังกัด sm แล้วเค้าก็จะให้ไปศัลยกรรม

แล้วแต่ละคนในวงนี้ก็ซ้อมอย่างต่ำ 5 ปี ค่ะ

อย่างซอฮยอน ก็ออดิชั่นตั้งแต่ป.5 ตอนนี้รู้สึกจะอยู่ม.5-6 เนี่ยแหละค่ะ

เป็นปลื้มๆๆๆ Sone ^^  เช่นกันนนน
ทำแล้วสวย....
แต่ชอบที่สาวๆเกาหลี เค้าผิวสวยอ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again