**เพื่อนๆใช้ครีมบำรุงผิวกายตัวไหนแล้วผิวขาวขึ้นแบบเห็นผลมั่งจ๊ะ**

ช่วยแนะนำครีมบำรุงผิวที่ทำให้ผิวขาวหน่อยค่า~~

ช่วงนี้อากาศร้อนมากกกก แดดแรงมากกกกกก

และ ดำมากค่ะ...

ไม่อยากแนะนำอะค่ะ เพราะบางคนใช้ขาว บางคนใช้ไม่ขาว

เหอๆ กลัวจะหาว่าหลอกลวง อิอิ
อยากรู้ด้วยคนค่า

แนะนำเถอะค่ะ จะได้ไปลองบ้าง ช่วงนี้ดำมาก ๆ เรย ( แต่ถ้าใช้แล้วไม่ได้ผล ไม่ว่ากันค่ะ )

เห็นด้วยค่ะ

แนะนำมาโล๊ดดดดดด

เก็บไว้เป็นข้อมูลค่า ~

ส่วนตัวที่ใช้แล้วรู้สึกขาวขึ้นจิงๆ ก็คงเป็น วาสลีนขวดขาว น่ะค่ะ ที่มันมีสารป้องกันรังสี UV

เราทาอยู่บ้าน นะคะ ไม่ได้ออกไปไหน แล้วเราก็เป็นคนขาวอยู่แล้ว

อีกตัวที่รู้สึกขาวไม่เท่าไหร่ แต่ก็ขาว ดูใสขึ้นมากกว่า(มั้งคะ) - -" ก็เป็นซิตร้าอ่ะค่ะ ขวดสีชมพู

เราทาต่อเนื่องอะคะ ซิตร้านี่หมดขวดเกลี้ยงเลย หอมด้วย มีวิ้งๆด้วย อิอิ

ที่สำคัญ อยู่แต่บ้านอ่ะค่ะ ขาวขึ้นชัวร์ อิอิ

ลองใช้ เบเบี้ออย ทาหลังอาบน้ำเสร็จน้าคร้า ไม่ต้องเช็ดตัวให้แห้ง
ทาได้เลย แล้วค่อบบ่อยให้แห้ง ทามแบบนี้ผิวจะเต่งตึง แล้วก้อโลชั่นทับอีกที
ผิวใสขึ้นมาทันตาเห้นเลยค่ะ นิ่มเหมือนผิวเด็กเลยอ่า ทามอยุ่ค่ะเลยมาแนะนำ
เคยใช้ซิตร้า สีชมพูเหมือนกัน

ใช้แล้วขาวขึ้นจิงๆ

แต่ก้อต้องเลี่ยงแดดด้วยนะค่ะ ^^
วาสลีน + เภสัช สลับไปมา ลั้นลาๆๆๆ ถ้ากลางวันก้อทากันแดดเคเอ ลั้นลา ขาวๆๆๆ พยายามหลบแดดด้วยน้า จุฟๆ
บางตัวที่ทางเเร้วเหนว่าขาวก้เพราะสารเรืองแสงไรงี้อ่ะคะ มีคนบอกมา
เราว่าบำรุงดีๆ เเล้วทากันเเดด ทุกวันๆไปเรื่อยๆ ผิวก้จะสวยเองนะคะ

เมื่อก่อนเราก็ดำนะ จำได้เมื่อสงกรานปีที่แล้ว เล่นแบบไม่ห่วงดำเลย แล้วหลังสงกราน

นัดเจอเพื่อนอีกกลุ่มนึงปรากดว่าเพื่อนตกใจในความดำของเรามากกกก

เพราะเพื่อนเรามันเป็นพริตตี้ขาวเว่ออยู่แล้ว เราเลยถามว่าทำไงให้ขาวขึ้น

มันบอกว่ามันใช้เกลือขัดผิวตลอดตอนอาบน้ำ ซึ่งมันก็ดันไม่เจาะจงว่าใช้ของอะไรซะอีก

เราก็เลยลองซื้อสครับ ของมิสทีนกลิ่นสตอร์เบอร์รี่ มาขัดดูตอนใช้ก็ไม่รู้หรอกว่าขาวขึ้นมั้ย

แต่พอเจอคนที่ไม่ได้เจอกันนานเค้าทักทุกคนว่าขาวขึ้น

คราวนี้ก็กลายเป็นแวมไพร์สาวกลัวแดด ถ้าไม่จำเป็นจริงๆก็จะไม่ให้โดนแดดเลย

ส่วนตอนนี้เปลี่ยนมาใช้กลือขัดผิวกลิ่นนมผสมน้ำผึ้ง (กลิ่นน่ากินมากกก  ) ของมิสทีนเหมือนเดิม

ที่เราใช้มิสทีนเพราะเพื่อนที่ทำงานมันเป็นสมาชิก เลยสะดวกในการสั่งซื้ออะ

ส่วนยี่ห้ออื่นก็คงทำให้ขาวขึ้นได้เหมือนกันละมั้ง.........

ของเรา...

เราว่า

นีเวีย...แบบไวท์เทนนิ่งเลยอ่า

พูดไม่ถูก...

ที่ไม่ใช่รีแพร์อ่าค่ะ

คิดว่าขาวขึ้นนะคะ

ลองๆดู

ไม่เคยมีเลยค่ะ

แต่ส่วนตัวใช้ขัดผิว สครับผิวเอามากกว่านะ

แนะนำ มะขามเปียกปีกละ 10 บาท  ใช้อาทิตย์ละสองสามครั้ง  วิธีการ  ตอนอาบน้ำ เอามะขามเปียกที่เป็นก้อนมาแบ่ง พอประมาณ เอาพวกใยมันออกและเอาแต่เนื้อมะขามมาผสมกับน้ำ ได้เป็นน้ำๆข้นๆเอาแต่น้ำๆมาถูกตัว อย่าเอาที่มีใยมาถูโดยตรงนะค๊ะมันจะแสบ  เอาแต่น้ำๆ ถูไปถูมา   และก็ล้างออก
อาบน้ำด้วยสบู่อีกครั้ง  รับรองขาวชัวร์  แม้ว่าจะโบราณ แต่ได้ผล  และอาบน้ำเสร็จก็ทาครีม ซิตร้า หรือวาสลีน  ให้ทาขึ้นเข้าหาตัวนะค๊ะ อย่าทาขึ้นทาลง ไล่จากมือถูขึ้นมาเข้าตัว    จะซึมเข้าผิวดีมากจ๊ะ     (ขาวจิงๆนะ Confirm)  ลองทำดูนะจ๊ะ และก็เวลาก่อนออกจากบ้านทาครีมกันแดดด้วยนะจ๊ะ

ซิตร้าด้วยคนค่ะ ใช้มาหลายปีแล้ว ขาวขึ้นจริงๆค่ะ แต่ต้องเลี่ยงแดดด้วยนะค่ะ

ส่วนเรานะ เราว่าเภสัชเวิร์คนะเรื่องขาวอ่ะ แต่ทำไมขนขึ้นก็ไม่รู้ ถ้าไม่ขึ้นนะ ดีมากเลยล่ะ
เราใช้สลับกับนีเวีย แบบออกแดดธรรมดาอ่ะ (ตอนนี้นเวียเต็มบ้านเลย)

ส่วนวาสลีนสีขาว+ชมพู อ่ะ อันนั้นก็ใช้มานานแต่ก็ขาวนิด ๆ

ซิตตร้า สำหรับเราไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่นะ

กานิเย่ ขวดสีเหลือง สำหรับเรากลิ่นโอเคชอบ แต่ไม่ชอบเนื้อครีมเลยเหมือนผสมสีหรือกาวเลยอ่ะ
ขาวไหมไม่รู้ รู้แต่ว่าใช้แค่ขวดเดียวเลิกใช้เลย

ส่วนสครับของมิสทีน สีส้มค่ะ ผิวนุ่มดี ตอนนี้จะเปลี่ยนไปใช้ ของ op มั่ง

ของเราใช้นี่เวีย whitening อ่ะ
[ nivea visage white extra cell repair ... ]

ใช้แล้วขาวขึ้นจริง ๆ นะ

ขอบคุนทุกๆคำแนะนำเลยจ้า

แล้วจะลองไปทำดูน้ะ ^^*

เราใช้เภสัชอะคะ เพื่อนเราก็ใช้กันเยอะ

ขาวขึ้นจริงๆ

แต่มันก็เเล้วเเต่คนด้วยนะ

ที่ใช้อยู่..แล้วเห็นผลว่าดูขาวเนียนขึ้นจริงๆ
ขอแนะนำ Yoko Spa Milk Salt ค่ะ
อันนี้จะเป็นเกลือสครับ ขัดแล้วผิวลื่นสะอาดมากเลย
เค้ามี 2 สูตรค่ะ..คือ Milk Salt กับ Yoghurt Collagen
พี่ชอบอย่างหลังนี้มากที่สุดค่ะ...กลิ่นก็หอมมาก
พี่จะใช้หลังจากลงสบู่แล้วก็ตามด้วยสครับเลยค่ะ
ตั้งแต่ซื้อมา..ใช้ทุกวันเลยก็ว่าได้

ลองดูนะคะ..ข้างกล่องเค้า guarantee เลยว่าผิวจะผ่องภายใน 7 วัน

ส่วนของเราใช้  yoko กลิ่นโยเกิตเหมือนกันค่ะ แต่ต่างนิดนึงตรงเอาสบู่เหลวอาบน้ำของเบบี้มายด์ถุงฟ้าผสมกับเกลือแล้วคนๆให้ข้นๆแล้วขัดๆตัวไปด้วยเอาจริงๆคือใช้เกลืออย่างเดียวเกลือมันชอบหล่นๆ คอนโทรลการขัดยาก และ เหตุผลที่สองคือขี้เกียจทำทีละอัน แล้ว 2 วันในหนึ่งอาทิตย์จะใช้เป็นครีมขมิ้นผสมมะขามของปัญจศรีเค้าจะผสมมาให้สำเร็จมีสมุนไพรอย่างอื่นด้วยน่ะค่ะ ทาแปะๆตัวไว้ ระหว่างที่รอซักห้านาทีก้จะทำการขัดสิวเสี้ยนที่หน้าไปด้วย คิดว่าผิวเนียน นุ่ม และ ขาว ใสอย่างเห็นได้ชัดเลยนะคะ
ใช้มะขาม+ขมิ้นสดที่ละเอียด+น้ำผึ้ง
เอามาหมักตัวตอนอาบนำหมัก
ไว้ 15-20 นาทีก็ล้างออก
แล้วก็เริ่มเห็นผลเพราะตอนสงกรานต์เล่นจนดำมาก
ค่ะพอเปิดเทอมมากเพื่อนถามว่าไปทำอะไรมาขาว
กว่าเดิม เราก็ตอบทันที่ไม่เก็บไว้คนเดี่ยว
บอกว่าหมักมะขาม+ขมิ้นสด+นม+น้ำผึ้งตอน
อาบน้ำเพื่อนทำตามขาวกว่าเดิมจริง
เพื่อนๆๆๆลองเอาไปทำดูนะค่ะ
ที่ใช้อยู่..แล้วเห็นผลว่าดูขาวเนียนขึ้นจริงๆ
ขอแนะนำ Yoko Spa Milk Salt ค่ะ
อันนี้จะเป็นเกลือสครับ ขัดแล้วผิวลื่นสะอาดมากเลย
เค้ามี 2 สูตรค่ะ..คือ Milk Salt กับ Yoghurt Collagen
พี่ชอบอย่างหลังนี้มากที่สุดค่ะ...กลิ่นก็หอมมาก
พี่จะใช้หลังจากลงสบู่แล้วก็ตามด้วยสครับเลยค่ะ
ตั้งแต่ซื้อมา..ใช้ทุกวันเลยก็ว่าได้

ลองดูนะคะ..ข้างกล่องเค้า guarantee เลยว่าผิวจะผ่องภายใน 7 วัน
----------------------------------------------------------

หาซื้อได้ที่ไหนคะ รบกวนด้วย ขอบคุณค่ะ
ลองใช้ซิต้าก็ขาวขึ้นเห็นด้ายชัดเลย
จะลองเอาไปทำดูนะคะ.....แล้วจะมาบอกว่าได้ผลป่าว
เราใช้ซิตร้าสีเหลืองอะค่ะ ใช้แล้วขาวขึ้นแต่ขนขึ้นอะ มีใครใช้แล้วขนขึ้นเหมือนเรามั่งคะ ?
ค่ะ

เห็นด้วยกะคอมเม้นข้างบนนะคะ

เราใช้แล้ว

ปรกติ เราเป็นคน ผิวขาว ออกคล้ำ ๆ อ่ะค่ะ

ใช้ชิตร้าดูขาวขึ้นแต่ขนออกมายาวมากเลยอ่ะค่ะ

ทำไงดีคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again