ช่วยด้วยค่ะ เครียดมาก >>> สิวอุดตัน (มีรูป)

0 23
พอดีช่วงนนี้ต้องแต่งหน้าบ่อยมาก เกือบเทบจะทุกวัน แล้วเราก็ไม่ลืมที่จะเช็ดเครื่องสำอางค์ออกให้หมดก่อนจะล้างหน้าด้วย (เราใช้ Cleansing Express เช็ดก่อนค่ะ ตามด้วยโฟมล้างหน้า)  แต่เจ้าสิวอุดตันมันก็ขึ้นมาเรื่อยๆๆๆๆๆ ตอนแรกมีแค่ข้างจมูกนิดเดียวเองอ่ะ

ก็เลยหยิบเจ้า BP5% มาทาก่อนล้างหน้า 15 นาที
ตามตามด้วยBHA แล้วก็  Diffrin ทาก่อนนอน  
ทำอย่างนี้มาได้1อาทิตย์แล้ว  แต่ผลปรากฎว่า มันยิ่งเพิ่มมาเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 
จนเต็มข้างแก้มไปหมดแล้วค่ะ

เรื่องสำคัญ...คือวันที่29ต้องไปงานแต่งเพื่อนอ่ะค่ะ ก็อยากจะสวยกับเค้าบ้าง
สาวๆๆๆเราต้องทำไงดีคะ  
จะหาหมอดีมั๊ย ขอเอายาหมอมากิน แล้วขอยาทามาใช้ดีมั๊ย ?
ไปกดสิวอุดตันออกดีรึเปล่า...แล้วแผลกับรอยแดงจะหายทันมั๊ย ?
รึว่าทายา  ตามที่เราใช้อยู่ทุกวัน.........

ทำยังไงดีคะสาวๆๆ เราคิดม่ายออกแล้วอ่ะ  มันไม่เคยขึ้นมาเต็มแก้มขนาดนี้เลยอ่ะ แถมเป็น2ข้างเลย

วันที่29ก็มีงานแต่งเพื่อนด้วย แถมวันอาทิตย์นี้ก็มีนัดกินข้าวกะบรรดาเพื่อนๆคุณแฟน  เห้อ ... เครียดๆๆๆ

konhin

konhin

FULL PROFILE