ครั้งแรก : รีวิว วิวัฒนาการทรงผม ช่วยมาเม้นทีค่ะ ทรงไหนน่าไว้สุด

1 67

สวัสดีค่ะ ชื่อ ไหมน่ะค่ะ
ครั้งแรกในการตั้งกระทู้ เลยค่ะ

ช่วยเม้นให้ทีนะค่ะ เบื่อง่ายยค่ะ เลยชอบตัดผมตลอด
ช่วยเม้นให้ทีค่ะ ว่าเหมาะกับทรงไหนที่สุดอ่าค่ะ

เริ่ม เรย ทรงแรก ผมยาววๆ

สมัยเด็กๆ ยังแอ๊บๆ อันนี้ ต่อผม ด้วยค่ะ
ตัดออก เพราะ รำคานผมต่อมากก yy

ทรง ที่สอง ค่ะ ผมบ๊อบสั้น

เพราะว่า คิดผิดอย่างมหันมากที่ไปตัด
นึกถึงตัวเองตอนม.ต้น มาก
ผมฟู ติ่ง หู

คิดเลยว่า ไม่คิดจะตัดอีกแร้ว

บายบ๊าย

ผมบ๊อบ
ชาตินี้ขออย่าเจอกันอีกเรยย

ผม ทรงที่ สาม ค่ะ

ทรงนี้ ก้อไม่ได้ตั้งใจตัดค่ะ บังเอินว่าไปร้านทำผมพร้อมกับ
ทรง บ๊อบสั้น คิดผิดมหัน ไปตัด ผมข้างหน้า ออก ให้เปนแสกข้าง
เท่านั้นแระค่ะ พี่เค้าเลยแนะนำให้ดัด ดีไหม เพราะผมน้องไม่เข้ากับ
บ๊อบ หมวกันน๊อค เรยน่ะ เราก็อยากมีชีวิตที่สดใสอีก
เลยเอา ค่ะ  ออกมาก้อเป็น อย่างที่เห็นแหระ ค่ะ

ค่อยเปนคนหน่อย แล้วก้อไปย้อมเองค่ะ

ทรง ที่ สี่ ค่ะ ทรงนี้ ยาวกว่า ทรงที่สาม

ทรงนี้ ติดใจมาก เลยไปดัด มาสองรอบ
จนยาว อย่างที่เหนล่ะค่ะ ^0^
แต่หลังๆ มันเริ่มไม่เป็นทรง อีกอย่างคุณทรัพย์ในการดัดก็ไม่มีแร้ว
เลยหั่นออกดีกว่า ค่ะ

ทรงที่ห้า ค่ะ ซอยสั้น

ตัดมาแร้วก็ชอบมาก ที่ร้านเขาตัดให้ดีมาก
ติดใจทรงนี้ที่สุดค่ะ ><  จริงๆจะเอาทรงก้อย
แต่ใจไม่ถึงค่ะ เพราะทรงก้อย สั้นมากๆๆ

ทรงที่หก ค่ะ ซอย สั้นมากกกกกกกกกก

ทรงนี้ มีที่มาที่ไปค่ะ ก็มีอยู่ว่า รู้สึกว่าทรงที่ห้า มันเริ่มยาวแล้ว
เลยไปตัดเพิ่มดีกว่า
แล้วพอดี แม่ออกไปไดร์ผมแถวบ้าน เลยที่โอกาสเหมาะ ไปด้วย
ปรากดว่าร้านที่ไป เปนร้านคุนป้าแก่ๆ เปนช่างทำผมอ่าค่ะ
พอป้าถามว่า จะเอาตัดผมทรงไหนจ่ะ
เราก้อบอกว่า ทรงก้อย รัชวินค่ะ
ป้าก็ ทำหน้างงๆ แล้วบอกว่า ก้อยไหน ป้าไม่รู้จักหรอก
อ้าวแล้วไง เราก้อคิดในใจแล้วว คิดถูกคิดผิดเนี่ย มาตัด
จาบอกยกเลิก ก็เกรงใจ ป้า
เพราะแกเล่นเตรียมอุปกรณ์ครบองค์การตัดแล้ว
ก้อเรย ยอมๆไป

แล้วผลสุดท้าย
555

ผลลัพก้อเหมือนทรง ที่ สอง ที่เคย ตัดอ่าซิค่ะ
บ๊อบ แต่ ซอยๆ ข้างหลังๆ
สงสัยมันจากลับมาล้างแค้นค่ะ

เส้ามากๆ ไม่มั่นใจเลยย
แม่สงสารลูกสาว เลยพาไปตัด ร้านที่ ไปซอยผมทรงที่ห้า
นี้แระค่ะ
พอเข้าร้านไป เหมือนพี่ช่างตัดผมเค้ารู้ทันเจงๆ
เค้าถามว่า มาแก้ผมหรอค่ะ น้อง?
*0* 
555+ แสดงว่าทรงนี้ มัน เลวร้ายกว่าบ๊อบ
ที่เราเคยตัดมาแน่ๆๆ

ผลสุดท้ายก็อย่างที่เห็นแระค่ะ
ก็ดีค่ะ ชอบๆ >.<

รูปสุดท้ายค่ะ
ใส่ผ้าคาด

ไปแระค่ะ
แล้วเดวจามีรีวิวอีกเรื่อยๆค่ะ
ขอบคุน ล่วงหน้า
ที่เข้ามาดู มาเม้นให้
กันนะค่ะ

^______^

ผิดพลาด ประการใด ข้ออภัยมา ณ ตรงนี้ด้วยน่ะค่ะ

ไบ๊บาย

Mahaiidoo

Mahaiidoo

FULL PROFILE