สกาเจล กับ สมูทอี คิดว่าอะไรได้ผลดีกว่ากันคะ

ส่วนตัวเราเคยใช้สมูทอี มันยังไม่น่าพอใจค่ะ เลยอยากจะรู้ว่า สกาเจลดีไหม
ตอนนี้สนใจสกาเจลค่ะ ใครเคยใช้เป็นยังไงบ้างคะ
แล้วตอนนี้ใช้ยาของหมออยู่จะใช้ควบคู่กันไปได้ไหมค่ะ

ปล . รอยดำ+รอยแผลเป็นจากสิว อยู่จารึกบนใบหน้าเราเกือบจะ 2 ปีแล้วไม่หายสักที

ส้มใช้สกาเจลแล้วมันสิวขึ้นอ่ะค่ะ

แต่เห็นคนอื่นใช้แล้วดีกัน

เจ้าของกระทู้คงต้องลองซื้อมาใช้เองแล้วล่ะค่ะ

ยังไงก็ขอให้หายเร็วๆด้วยนะคะ

แล้ว จขกท จะรอดมั้ยเนี่ย ใช้ยาหมอจนหน้าบางหมดแล้วคร่า

สกาเจลใช้ดีค่า
พอดีมีเหตุต้องไปเดทวันเสาร์นี้
อัดสการ์เจลจนสิวที่คางจางไปเยอะเลย ภายในอาทิตย์เดียวเองจ้า

สกาเจลใช่ที่มีขายใน boots ป่ะคะ

กล่องมันสีอะไรอ่ะคะ

สีขาว + เขียว คะ

มันยี่ห้อสกาเจลเลยหรอคะ เวลาไปซื้อถามเค้าได้เลยใช่ป่ะ

ใช่คะ ชื่อสกาเจล ตอนนี้หาซื้ออยู่ค่ะ แต่ยังหาซื้อไม่ได้เลย

ร้านขายยาก็ไม่มี ที่บูทก็ไม่มี เซงเลยตอนนี้ หาซื้อยากมากเลยค่ะ

มีใน Watson ค่ะ ตรงเคาน์เตอร์ขายยา ซื้อประจำ มีทุกสาขา

โห มีผู้นำแสงสว่างมาให้แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ คุณ Nivi

ผมซื้อที่ร้านยาทั่วไปครับ เขาแนะนำสกาเจลเหมือนกัน ซื้อมาลองแล้วครับ

เดี๋ยวจะมารีวิว
หายจิงไหมค่ะ
คือมันเปนสิวแล้วมันแดงค่ะ
คิดว่าน่าจะเกิดการแพ้มาก่อน
ขึ้นบริเวนคางอ่ะค่ะ
หายไหมค่ะ
แฟนเค้าใช้สกาเจลอ่ะเค้าบอกดีสุดแล้ว
ความคิดเห็น
ผมใช้เเล้วน้าขึ้นสิวเต็มเลย =//=
เราเพิ่งใช้สกาเจลยังไม่หมดหลอดลอยสิวจางลงเร็วจริงแต่ตอนนี้ผดผื่นคันขึ้นทั้งหน้าเลยเศร้าใจมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น