--------- ผลไม้ที่ทานแล้ว "อ้วน" ----------

ผลไม้ใกล้ตัวที่กินแล้ว อ้วน

ทราบหรือไม่ว่าการกินผลไม้นอกจากมีประโยชน์แล้วยังสามารถทำให้อ้วนได้อีก
วันนี้เดลินิวส์ออนไลน์มีมาบอก...

การกิน ผลไม้ กินแล้วดี มีประโยชน์มากมาย แต่บางครั้งก็ต้องเลือกกิน และกินในปริมาณที่พอดี เพราะมี ผลไม้ บางชนิดที่มีน้ำตาลสูง ซึ่งอาจจะทำให้ อ้วน ได้

ผลไม้

ผลไม้ที่กิน แล้วอ้วนสุด ๆ คือ
  กล้วยไข่ 

อันดับ 2 คือ
กล้วยน้ำว้า

อันดับ 3 คือ
ขนุน

อันดับ 4 คือ
กล้วยหอม 

อันดับ 5
คือ มะม่วงน้ำดอกไม้สุก

อันดับ 6 คือ
ลำไยกะโหลกเขียว

อันดับ 7
คือ ลองกอง

อันดับ 8
คือ เงาะ

อันดับ 9 คือ
ลางสาด

อันดับสุดท้ายน้ำตาลน้อยสุด คือ
ละมุด

แต่ ทุเรียน ก็เป็นผลไม้ ที่ขึ้นชื่อว่ามีน้ำตาลสูงมาก ๆ ใครที่กินรับรองอ้วนแน่ ส่วนผลไม้ที่กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน ได้แก่ แอปเปิ้ล ชมพู่ ฝรั่ง มะม่วงดิบ มะละกอ และ แตงโม

รู้อย่างนี้แล้ว ถ้าไม่อยากอ้วนจนเกินไป ลองหาผลไม้ที่กินแล้วไม่อ้วนมากินกันได้

ขอบคุณเนื้อหาข่าวจาก

ไม่กินทุเรียน ไม่ชอบกลิ่นของมัน
ขอบคุณน่ะค้า ทานให้น้อยลงดีกว่า
เลิกทานไปเลย มันจะแย่ 555

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ
5555555
มีแต่ผลไม้ที่เราชอบทั้งนั้นเลยอ่า
(--")
โอ้ววว อันดับแรกๆนี่กินบ่อยเลยค่ะ ยิ่งกล้วยไข่นี่ กินทีไรเกินห้ามใจทุกที 555+

ชอบกินเเตงโมจ้า หน้าร้อนนี่  ..
เเตงโม เเช่เย็น   หืมมมมม  อร่อยเหาะ
55555555555

กล้วยน้ำว้าก็ชอบกิน

เเต่ดันอ้วนสะงั้น 55  

หูยยยยยยยยยย แอบเซง
งด เงาะ แง่ว ๆๆ (ชอบหงะ มากมายด้วย ^^ อิอิ)

ทุกๆอันดับ.........
ปรากฏว่า ทานบ่อยที่สุด
กล้วยไข่ ของโปรดดดดด อิอิ

ที่ว่ามา ของโปรดเราทั้งนั้น ชอบกินผลไม้เกือบทุกชนิดเลยอ่ะ  หุหุ

แอบเซ็งไปหลายรายการเลยนะเนี่ย ชอบกินอ่า..
ขอบคุณนะค่ะ จะได้เลือกกินถูก
ชอบกล้วยมากๆ ชอบมะม่วงสุกด้วย แหะๆๆๆ
เกลียดกล้วยพอดีเลย อิอิ แต่ทุกอย่างที่พูดกินได้หมด อ้าววว
เอาเป็นว่ากินแต่พอดีละกัน ผลไม้ทุกอย่างล้วนมีคุณสมบัติแตกต่างกัน ถ้ารู้จักใช้ประโยชน์จากมันก็จะไม่เกิดโทษ รักษาสุขภาพด้วยนะจ๊ะ 

ปล. เค้าว่ากันว่า ทุเรียนสามารถถ่ายพยาธิได้ด้วย แต่จำไม่ได้ว่าต้องกินยังไง ลองไปหาอ่านละกันค่ะ 
ดีนะที่เกลียดกล้วยกับทุเรียน^^
เออแต่ล่ะอย่า ชอบกินทั้งนั้น

ชอบขนุน - -*

thxxx
ว้าว ชอบที่อ้วนๆๆๆ เกือบทุกอย่างเลย

ฮา
ทุเรียนนี่ชอบมากกกกกกกก

ขอบคุณมากเรยค่า ไม่งั้นก็ยังพลาด เพราะตอนกลางคืนหิวๆก็ยังลงมาซัดกล้วยอยู่ค่ะ

มิน่าทำไมไม่ผอมซักที ที่แท้ T^T

สงสัยต้องไปทานมั่งแล้ววว
จะได้อ้วนบ้างอะไรบ้าง แง้.
แต่ละอย่างที่ชอบ อ้วนทั้งนั้นเลย
ขอบอกว่ากล้วย สุดยอดเลยค่าาาา
ตอนเราผอมมากๆ
เรากินกล้วยวันละสองลูก
น้ำหนักเพิ่มขึ้นมาหลายกิโลเลยยย
ใครที่ผอมๆอยากอ้วนลองทานกล้วยดูนะคะ
ชอบลำไยกะละมุด
หุหุหุหุ+
ความฝันลดนน.อีก 3 โลจะมีวันไหมน่ะ
กล้วยหอมกินเช้าๆไม่อ้วนนะคะ ช่วงทำให้หุ่นดีอีกตะหาก

น้ำก็อยู่ในช่วงลด กล้วยกินบ้าง เพราะชอบมากๆ ยิ่งกล้วยไข่ ไกล้วยน้ำว้าตัวดี

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น