☼ ♪ -♫ - ชะอำทริป 1 วัน 1 คืน ก็สนุกได้ -♫ -♪ ☼

สวัสดีค่า..มากันดึ๊กกกกกดึกค่ะ คืนนี้
แวะมาทักทายสาวๆที่ชอบนอนดึกกันค่ะ

ช่วงนี้ก็เป็นช่วงวันหยุดปิดเทอมหน้าร้อนของเด็กๆนักเรียน
ช่างน่าอิจฉาจริงๆเลยเนอะคะ สำหรับคนทำงานอย่างเราๆ
วันหยุดก็แสนสั้น น้อยนิด แต่ยังไง มันก็ไม่สามารถมาขัดขวาง
ความอยากเที่ยวของไผ่ได้เลยค่ะ  แหะๆ

ช่วงนี้อ่านกระทู้ของพี่ๆจีบันหลายคน ที่ไปเที่ยวที่ต่างๆกันมา
ก็เกิดความรุ้สึกอยากไปเที่ยวบ้าง แต่ทำไงได้หละคะ ได้หยุดแค่วันเดียว
ก็เลยนึกถึงทริปที่สิ้นคิดสุดๆเลยค่ะ แต่ก็สนุกได้นะคะ
นั่นก็คือ.... ทะเลนั่นเองค่า... ทะเลที่ใกล้กทม. และใกล้บ้านไผ่ที่สุดก็นี่เล้ยยยยย

แท่น  แทนน  แท๊นนนนนนนนน  "ชะอำ" ค่ะ

ทริปนี้ไผ่ออกเดินทางเสาร์เย็นค่ะ หลังเลิกงาน ไปถึงชะอำก็ 2 ทุ่มได้
ใช้เวลาเดินทางประมาณ 3 ชม. ไปกับเพื่อนๆค่ะ
เราจองที่พักกันไว้ที่นี่เลย... บ้านลานสวน รีสอร์ท เป็นรีสอร์ทสวย
ติดทะเล  ราคาไม่แพงอย่างที่คิด แต่เสียดายไม่มีอาหารเช้า แหะๆ แอบงก - -"

ไปดูบรรยากาศกันค่ะ

ไผ่ไม่ได้ถ่ายรูปข้างในห้องพักไว้เลยค่ะ เพราะไปถึงก็มืดแล้ว แสงก็ไม่ค่อยมี ต้องขอโทษสาวๆด้วยนะคะ

มันก็เป็นรีสอร์ท เล็กๆริมหาดชะอำเลยค่ะ  ทางเดินแคบๆ แต่ก็จัดตกแต่งไว้อย่างสวยงาม เป็นส่วนตัวดีค่ะ

สำหรับไผ่ ถ้าไปชะอำคราวหน้า ก็อยากจะเลือกพักที่นี่อีกค่ะ เพราะมันส่วนตัวดีค่ะ ชอบ

เช้าวันอาทิตย์ เพื่อนก็ปลุกไผ่ตั้งแต่ ตี 5 ครึ่ง ไปดูพระอาทิตย์ขึ้น ก็ได้บรรยากาศไปอีกแบบนะคะ
ทะเลตอนเช้า..อากาศดีสุดๆเลยยยยยย

รูปนี้พระอาทิตย์ยังไม่ทันขึ้นดีค่ะ

เริ่มโผล่แย้ววว  วู้วว ตื่นเต้ลลล
.
.
.

และแล้วก็โผล่มาเต็มดวงเลยค่ะ

สวยงามมาก
.
.

กล้องตัวนี้ไม่ละเอียดมากเท่าไหร่ แต่รูปออกมาก็พอไหวอยู่ค่ะ แหะๆ

และแล้วก็ขอนางแบบโพสสกันนิด

รูปนี้ตอนพระอาทิตย์ขึ้นใหม่ๆค่ะ  กินซะเลยยยหิววว  งั่มมมม 

นางแบบ หน้าตาแบบว่า ป่วยสุดๆเลยค่ะ โนเมคอัพเลยค่ะ + สิว 1 เม็ด
 แต่แปรงฟันแล้วนะ เพราะกลัวคนข้างๆสลบค่ะ 55+ 

ซ้าย: โนเมคอัพค่ะ  ป่วยมาก.. 
ขวา : แต่งนิดๆ ใสๆค่ะ ค่อยดูเป็นผู้เป็นคนขึ้นมาหน่อยค่ะ เมจิคจริงๆ เหอๆ

จากนั้นไผ่ก็หลับไปอีกรอบค่ะ 555+ ตื่นมาก็เกือบเที่ยง เช็คเอาท์กันแทบไม่ทัน
แต่ก็ยังไม่พลาดเก็บภาพบรรยากาศที่รีสอร์ทมาฝากกันนะคะ

นางแบบตัวบวมมากค่ะ 555+
มาตอกย้ำความบวมกันอีกเลยยยยย ไม่หยุดๆๆ 55+

กลมดิ๊กเลยค่ะ...กลมมมมมมกลิ้งได้เลย 5555+ 

เนื่องจากตื่นกันเที่ยง พวกเราเลยประหยัดค่าอาหารเช้าไปได้อีกมื้อ
รวมมื้อเป็นเที่ยงทีเดียวเลย  แต่ก็ไม่ดีนะคะ อย่าทำๆๆๆๆ
มื้อเที่ยงเราก็หาทานกันแถวหาดนี่หละค่ะ  ส่งท้ายกันก่อนกลับบ้าน
ก็ไม่อยากกินอาหารทะเลแล้ว เพราะมื้อเย็นเมื่อวานซัดกันไปแบบสุดๆ
สายตาไผ่ก็สอดส่องไปจนเจอร้านนี้เข้าค่ะ

ไอ เลิฟ สวีท.. ว้าววว  มีทู๊วววววว  555+

บรรยากาศในร้านค่ะ

มีเบเกอร์รี่..แล้วก็อาหารไทย อาหารฝรั่ง ทั่วไป แต่ร้านน่ารัก น่านั่งดีค่ะ

แล้วก็มาถึงอาหารทีสั่ง  อิอิ
มาแฟ้วววว  จานแรก สลัดผักค่ะ หน้าตา รสชาด อร่อยสุดๆเลยค่ะ
ชอบน้ำสลัดมากๆเลย แต่ให้มะเขือเทศน้อยไปนิด ขอติค่ะ 55+

แล้วก็พระเอกของมื้อนี้เลยค่า....

พิซซ่า หน้าซีฟู๊ดดดดดด 

อร่อยมากๆๆเลยค่ะ แป้งแบบ บางกรอบ หน้าซีฟู๊ดก็อัดแน่นสุดๆ ทั้งปลา ปลาหมึก กุ้ง ปู
โอยยยย  อยากกลับไปที่ร้านตอนนี้เลย (พิมพ์ไปหิวไป 55+)

แล้วก็เครื่องดื่มเบสิคแก้เลี่ยนค่ะ

สนนราคามื้อนี้ไม่เกิน 500 บาท อ๊ากกกก ถูกสุดๆๆๆ

จากนั้นพวกเราก็พาร่างกลมๆ กลิ้งไปที่รถ เพื่อมุ่งหน้าเดินทางกลับบ้านค่ะ

ก็เป็นทริปยอดฮิต อย่าใช้คำว่าสิ้นคิดเลยดีกว่าเนอะคะ ไม่ดีๆๆๆๆๆ เปลี่ยนๆๆๆ
เดินทางสะดวกสบาย ที่พักราคาถูกมีเยอะมาก  อาหารทะเลก็สด สะอาด อร่อย ที่สำคัญถูกด้วยยยย

ก็เป็นอีกที่ ที่แนะนำนะคะ สำหรับ "ชะอำ"

คืนนี้ก็ขอกล่าวราตรีสวัสดิ์ค่ะสาวๆ

Good night ka ^___^
ไม่เห็นบวมเลยค่ะ น่ารักดีอ่ะ
พิซซ่าน่ากินจังเลย
ทะเลช่วงนี้น่าเที่ยวนะ
 น่ารักนะเราอ่ะ อยากไปทะเลจัง

จขกท. น่ารักดีอ่ะ น่ารักมั่ก ๆ

อยากไปทะเลลลลลลลลลลลลลลลลลลลล  

ที่ร้านน่ารักจัง บรรยกาศน่านั่ง

ค่าที่พักเท่าไหร่คะ

สวยมากกกเลย  เจ้าของกระทู้ด้วย

บ้านลานสวน
ของเค้าดีจริงๆค่ะ ไปทีไร พักที่นี่ทุกที ยิ่งห้องพักชั้นบนที่มีระเบียงนะ อู้ยยยย มองเห็นทะเลงามสุดๆ อิอิ

พิซซ่าน่าหม่ำมากค่า
โอ๊ยยย อยากไปเที่ยวทะเลบ้างจังเลยคะ
อยากไปทะเล อยากกินปลาหมึกกกก
ร้านไอเลิฟสวีทอยู่ตรงไหนหรอคะ

พอดีเรียนที่หัวหินแต่พักที่ชะอำน่ะค่ะ

แต่ไม่เคยเห็นซะที อิอิ

แล้วที่พักราคาเท่าไหร่หรอคะ เขาให้พักได้กี่คน

อยากพาคนอื่นไปเที่ยวเหมือนกัน

อิอิ

แต่คงไม่ถึงกะหรูหราขนาดนี้หรอกค่ะ กลัวราคา ^_^

ทำเป็นจานแรกเอาสลัดมาโชว์ พอจานที่สองนี้ซิน้องรัก
เจ้รับไม่ได้ เดี๋ยวเจอป๋าจะนินทาอีก หนุกดี หุหุ

พิซซ่าน่าทานอ้ะ ดูท่าจะขอบชีสหนานุ่มม >o< ไม่ได้กินพิซซ่าแบบนี้มานานแล้วว อยากกินจังง ~~

จขกท แต่งหน้า ได้ลุคใสๆ น่ารักมากๆจ้า ^__^

แอบสนใจราคาที่พักด้วยคนจ้า
จขกท เวลายิ้มนี่หน้าหวานมากเลยค่ะ อิอิ
ชอบท่ากลืนดวงอาทิตย์ เก๋มาก
จขกท น่ารัก ^^
ว๊าวๆๆ น่าหม่ำ พี่ขอเกาะไปเที่ยวด้วยน๊า อิอิ
สวัสดีตอนเย็นๆ ค่ำๆค่าสาวๆ...
ขอโทษด้วยนะคะที่ไผ่ไม่มีเวลาตอบเมนท์เลย วันนี้ยุ่งทั้งวันเลย
แต่ตอนนี้ไผ่มาแล้วค่า..มาเริ่มกันเลยนะคะ

- คำถามแรกเลยนะคะ ที่พักราคาเท่าไหร่
ตอบ.. ขึ้นอยู่กับรูปแบบห้องพักค่ะ ราคาตั้งแต่ 800 - 2000 บาทโดยประมาณ
ลองเข้าไปดูเว็บไซท์ก็ได้นะคะ www.banlansuan.com แต่ราคาหน้าเว็บไม่ตรงกับความจริงค่ะ
เพราะเราจะได้เรทคนไทย ที่ถูกกว่า แนะนำว่าให้โทรไปถามดูนะคะ แล้วก็วันธรรมดาอาจจะถูกกว่าเสาร์อาทิตย์ก็ได้ค่ะ  
          ส่วนห้องที่ไผ่พักคือ deluxe 1500 บาทค่ะ มีทีวีจอเบ้อเริ่ม แอร์ ห้องน้ำ(สวยมาก) ตู้เย็น ครบเลยค่ะ มีระเบียงเล็กๆด้วย ถ้าเป็นชั้น 2 คงจะสวยจริงๆ เพราะได้เห็นวิวทะเล น่าเสียดาย เพราะไผ่เลือกพักข้างล่างค่ะ

คำถามที่ 2 เรื่องร้าน I love Sweet
ตอบ.. ต้องขอโทษจริงๆค่ะ เพราะจำไม่ได้ว่าอยู่ติดกับอะไร แต่จำไดคร่าวๆว่าอยู่ติดกับโรงแรมอะไรซักอย่าง แบบว่าลืมชื่อ แหะๆ  ฝั่งตรงข้ามกับทะเล เลยบ้านพันทาย  เลยรร.เจมส์ ชะอำไปอีก  ตรงไปทางไปสะพานปลาค่ะ มีป้ายสีแดงเด่นตระหง่านด้านหน้า ลองขับรถวนดูนะคะ  ต้องขอโทษจริงๆ

และสุดท้ายนี้ ขอบคุณสาวๆที่แวะมาทักทายกันค่า..ขอบคุณสำหรับทุกคำติชมนะคะ

ป.ล. ไผ่ก็ชอบรูปงับดวงอาทิตย์มากเลยค่ะ 55+ ตลกดี 

ว้าววววว

ที่พักก็สวย ร้านอาหารก็น่านั่ง
แถมเจ้าของกระทู้ก็น่ารักอีก

สุโก้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
น่าไปมากมาย
พิซซ่าน่ากินมากกกกก
เจ๊กลมกลิ้งตรงไหนเนี่ย น่ารักน่ากอดดีออก
เห็นแล้วชักอยากไปทะเลเร็วๆแล้วอ่า ~~~
ดูแล้วอยากไปทะเล๊ทะเล

จขกท น่ารักจังค่ะ

อยากไปๆบ้างจังค่ะ

พิซซ่าน่ากินจังเยย
บรรยากาศน่าไปมากๆเลยค่า จขกท.หน้าใสจังง
เราเคยไปพักที่นี่แหล่ะ...แอร์เย็นมากกกก ^__^ (บ้านลานสวน)

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น