ผงพิเศษตรา ร่มชูชีพ มีสาวๆคนไหนเคยลองมั่งคะ

เรื่องของเีืรื่องคือ ตอนนี้หน้าเราเป็นสิวผดสิวเทียมขึ้นอย่างหนัก (เยอะมาก ไม่เคยเป็นมาก่อน) ปกติจะไม่ค่อยมีสิวเลย พักนี้มันขึ้นมาเยอะมากๆ แต่เท่าที่ลองหาข้อมูลดู พบว่ามันอาจจะเป็นสิวเทียม หรือ สิวผด เพราะ สิวเราไม่มีหัว แต่จะเห่อขึ้นมาเป็นเม็ดสีแดงๆเวลาล้างหน้าเสด จะเห็นชัดเจน จนอ่อนใจ...แต่พอแต่งหน้ากลบไปก้อแทบมองไม่เห็นเลย (แต่เราโรคจิต ชอบจ้องมัน เหอๆ) ก้อเลยเกิดจิตตก

ที่นี้ พอไปเสิช หาข้อมูลวิธีการรักษา ก้อมีที่แนะนำมาว่า เค้าใช้ผงพอเศษตราร่มชูชีพ อ่ะค่ะ มันช่วยรักษาเชื้อแบคทีเรียบนผิวหนังได้ และสิวที่เห่อขึ้นมาก้อยุบลงไปจริงๆ เราเห็นว่าน่าสนใจดี แต่ยังไม่เคยเห็นใครในนี้พูดถึง เลยมาลองถามดูก่อนอ่ะค่ะ ว่ามีใครเคยลองมั่งคะ แล้วผลเป็นไงมั่ง

ตอนนี้ไม่อยากไปหาหมอ ที่คลีนิคอ่ะค่ะ เพราะ ตั้งแต่ไปหาหมอเพื่อทำหน้า (ประมาณ สามสี่เดือนก่อน) รู้สึกผิวมันบอบบางมากๆ จนแพ้อะไรง่ายๆไปหมด ทั้งๆที่ตะก่อนหน้าด้านมากๆ อิอิ ไม่เคยแพ้อะไรเลย  ไม่รู้เกี่ยวกับยาที่หมอให้ใช้รึป่าว ...เลยจะลองงดยาจากคลีนิคดูค่ะ

เพื่อนๆเห็นว่าไงคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ผงพิเศษใช้ตอนบีบสิวหนองเสร็จแล้วเอามาแต้มค่ะ ฆ่าเชื้อดีสิวแห้งเลย แต่เคยเอามาแต้มสิวที่ไม่ได้บีบนะเป็นสิวธรรมดาอ่ะค่ะก็ยุบนิดนึงแต่บริเวณรอบๆสิวมันแห้งยังไงไม่รู้ ลองใช้ดินสอพองที่เอาไว้ทาหน้าสิคะที่เค้าใช้เล่นสงกรานต์แต่ต้องเอาแบบสำหรับใช้กับหน้าเอามาผสมกับมะนาวนะคะ เย็นดีสิวยุบค่ะ แอบยิบๆที่หน้านิดนึงแต่ถ้าไม่อยากให้คันก็ผสมน้ำนิดนึงนะคะ
ใช้เหมือนกันค่ะ
แต่ใช้กับสิวอักเสบ แล้วบีบหัวออกก่อนแล้วแต้มเอา

มันจะทำให้หน้าแห้งนะค่ะ  ไม่ควรใช้ทั้งหน้าค่ะ

ขนาดตัวเองหน้ามัน ทาแล้วช่วงที่แต้มเยอะ ๆ ก็แห้งไปเหมือนกัน

เราเอามาผสมคลินด้าเอ็ม แล้วทาทั่วหน้าอ่ะค่ะ
เวลาตอนเย็นทุกวัน ไม่รู้สารพัดผด หรือสิวเม็ดรำคาญเล็กๆขึ้นมาจากไหนนักหนา
เราก็โบกผงพิเศษผสมคลินด้า ตื่นมาก็เนียนเรียบเหมือนเดิม แต่จริงๆแล้วอาจเป็นเพราะ
ผิวหน้าได้พักผ่อน

แต่ตอนนี้เราใช้ ทานาคา สิวแห้งไวดี ^^
เลยลืม ผงพิเศษในดวงใจมาสองทิดแล้วค่ะ

เคยใช้เหมือนกันจ้า มันช่วยให้สิบยุบดีเหมือนกัน เหมือน อย่างที่คุณ eve_hachi บอกไว้เลยค่ะ

แต่ตอนนี้ลองหาดูในเน็ตเห็นคนใช้ ยาน้ำศิริราชเยอะก็เลยตามกระแสบ้าง ซื้อมาใช้แล้วก็ดีเหมือนกันค่ะ ใช้ง่ายดีแล้วพวกสิวผดก็ยุบเหมือนกันนะ แต่หาซื้อยากมาก ๆ เลย

ใช้ดีมากค่ะ

ของดีราคาถูกมีในโลกจริงๆ
สกิดหัวหนองหลุด ก็แป๊ะอุดๆ ตื่นมายุบหมด จริงๆ

ใช้ดีมากค่ะ       ฝนใช้ประจำเลยถ้าเป็นสิว         เป็น  Must have  สำหรับฝนเลยค่ะ
เป็นของราคาถูกที่ช่วยได้ดีค่ะ
เราเคยใช้เวลาบีบสิวเส็ดก็รีบโป๊ะๆมันเลย
 เราใช้กับสิวที่มันปูดๆใต้ผิว ก็ยุบดีนะคะ

ใช้ผสมกับน้ำธรรมดาเลยค่ะ เพราะขี้เกียจ แหะๆ
ใช้ค่ะ สำหรับเรา เราคิดว่าดีกว่ายาสิวอีกนะ พ่อเป็นคนแนะนำให้ใช้ค่ะ บอกให้ใช้ผสมน้ำทาเป็นแป้งไปเลย มันไม่แรงเท่ายาสิวทั่วไป พ่อใช้ตั้งแต่หนุ่มๆก็เลยหน้าใสกิ๊ง (ทำหน้าหล่อแล้วชี้หน้าตัวเอง 555+ จะ 47 ละยังทำหน้าหล่อได้อีก) แต่ต้องยอมรับเลยว่าพ่อเป็นคนหน้ามันแต่ไม่มีรอยสิวเลย สุดยอดดด!! เราก็เลยใช้ทาหน้าทุกคืนก่อนนอน หน้าดีขึ้นเยอะ ตรงไหนเป็นสิวอักเสบก็เอาหัวหนองออกแล้วโป๊ะเจ้านี่เข้าไป เช้างี้สงบแห้งสนิท ตอนนี้ก็ใช้ไปเกือบสิบซองแล้ว (พ่อแอบบ่นซื้อปลีกแพงเลยจะไปซื้อยกกล่องที่แมคโครให้ ดีจะได้ไม่ต้องซื้อเอง หุห แอบงก ^^") แต่มีข้อเสียอย่างเวลามันแห้งนอนพลิกไปพลิกมาผงจะเลอะหมอนที่นอนไปหมด เลยต้องเปลี่ยนบ่อยๆ สงสัยต้องเปลี่ยนมาทาตอนกลางวัน เย็นๆในวันหยุดอยู่บ้าน จะได้ไม่เลอะ ^^ ...

(ปล.แอบมีแห้งนิดหน่อย สำหรับเราเป็นเรื่องธรรมดาอ่ะ เพราะใช้ยาสิวอื่นๆเราก็แห้ง ลอกแถมแดงอีกต่างหาก แต่ด้วยความที่ว่าเวลาล้างหน้าเราจะนวดหน้าไปด้วย แล้วก็สครับอาทิตย์ละครั้ง ซึ่งมันก็เป็นการผลัดผิวไปในตัว เสร็จแล้วก็บำรุงให้ความชุ่มชื้นกับผิวตามปกติ เราก็เลยไม่มีปัญหาเรื่องนี้เท่าไหร่จ้ะ ^^)
เราก็เคยใช้

ราคาถูก

ใช้ดี ได้ผล ค่ะ
ถูก และ ดี คอน เฟิมมม!!!!
โอ้..ขอบคุณทุกความเห็นมากค่ะ

เดี๋ยวต้องไปหามาติดบ้านมั่งแระ

สิวผด ต้องผสมกับน้ำมะนาวค่ะ ผสมพอให้ละลาย ไม่ต้องน้ำเยอะ แล้วทาทิ้งไว้ ทั้งคืน

มันจะแสบหน่อยๆ เพราะกรดของมะนาวค่ะ

ล้างออกตอนเช้าค่ะ สิวผดหายค่ะ เคยทำเมื่อ 10 ปีก่อน ค่ะ คุณยายบอกมา

ปล. สูตรนี้บางคนอาจแพ้ได้นะคะ แต่เราหน้าหนา

ตอนเด็กๆ ใช้แอลกอฮอลเช็ดหน้าก็ยังด้านได้อีก (หลายปีอยู่เหมือนกัน น่าจะช่วงม.ปลายได้ ช่วงนั้นเลิกใช้ผงชูชีพไปแระเพราะว่าสิวไม่มีเลย) แต่ว่า ไม่แนะนำให้ทำตามนะคะเรื่องแอลกอฮอล เด๋วแพ้กันยกใหญ่
เคยใช้ค่ะ
เคยใช้ค่ะ วิธีใช้ก็เหมือนคุณ milky ค่ะ เพราะเคยเป็นสิวผด ใช้ดีมากๆเลย ยุบไวดีค่ะ
ใช้ประจำเลยยค่ะ

ใช้กับสิวที่มีหัวว เพราะถ้าแค่สิวผื่นมันช่วยนิดเดียวเองง

แต่สิวอักเสบไรเงี๊ยย 2-3วันก็หายแล้ววค่า
ใช้ประจำค่ะ..ถูกและดีเริ่ดค่ะ

โบกเองเลยค่ะ

ไม่ต้องไปหาหมอสิวให้เค้ายุ่งกะหน้าเรามาก

ใช้เป็นประจำยิ่งกว่ายาสามัญประจำบ้านอีกค่ะ
แต่เราว่ามันช่วยพวกสิวอักเสบมากกว่าสิวผดนะคะ เพราะเราแต้มสิวผดแล้วมันไม่ค่อยหาย
วิธีใช้ก็เอาผงพิเศษ ผสมกับ clinda M แล้วแต้มทิ้งไว้ทั้งคืน นอนหลับไปเลย

ถ้าเป็นสิวผด เราจะใช้เล็บสะกิดให้มันแตก แล้วค่อยเอาผงวิเศษมาโปะทีหลังค่ะ

ของเราเป็นสิวฝังอะ ไม่รู้ว่าจะใช้ได้ดีรึเปล่า แต่ก็อยากลองดู สิวเสี้ยงก็มีเยอะมากเลยไม่รู้จะทำไงดี สิวอักเสบเมื่อก่อนเป็นตอนนี้นานๆขึ้นทีค่ะ แต่ส่วนหญ่จะขึ้นเวลาแพ้พวกครีมทาหน้าต่างๆน่ะค่ะ ใครเปนสิวฝังในแล้วใช้ผงวิเศษหายก็บอกกันด้วยนะคะ

เคยใช้ค่ะ แต่ หน้าเราเป็นรอยแดง ๆ นูน ๆ ขึ้นมา
เลยไปหาคุณหมอ คุณหมอไม่แนะนำนะค่ะ เห็นเค้าวา
ผงพิเศษเนี่ย มีผสม กำมะถันอ่าค่ะ

ชอบอ่ะใช้แล้วสิวแห้ง ราคาถูกและดี  พอกะแป้งโยคีเลย อันนี้เราก็ชอบเวลาเป็นผดก็เอามาทา ^^
เราเคยใช้ผงพิเศษนะ แต่เราว่าแป้งโยคีนี่สิวมันยุบเร็วกว่านะ
ตอนนี้ก้เลยโปะสิวด้วยแป้งโยคีค่ะ
must have item สมัยยังสาว
ใช้ละลายน้ำทาบางๆ หลังล้างหน้าเสร็จ ช่วยควบคุมความมันได้ยาวเลยค่ะ แล้วก็ช่วยลดสิวอักเสบด้วย แต่ถ้าหน้าแห้งใช้แล้วจะแห้งมากกกกกกกกกกกกกก ตอนนี้แก่ๆ หน้าแห้งเลยเลิกใช้ไปแล้วจ้า

เราเคยใช้ค่ะ แต่เหมือนจะแพ้ ขึ้นเพียบเลย หนักกว่าเดิมอีกจนต้องระเห็จไปหาหมอ T T*

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น