★★ Mini รีวิว กับคสอ.อันน้อยนิด ★★

0 19
หลังจากกระทู้ ★☆ ขอเห่อ!! คสอ. ชุดแรกที่เพิ่งได้รับวันนี้เลยจ้าาา
ก็ไม่ได้มารีวิวซักที วันนี้เลยได้โอกาสเหมาะ เนื่องจากเมื่อวานบายเนียร์
แล้วได้ทดลองใช้ของที่ได้มา ก็เลยเก็บความรู้สึกมาฝากกันเนาะ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ภาพรายชิ้นนะคะ ชิ้นแรกเป็นคอนซีลเลอร์ค่ะ
Sana Make Essence Concealer ปกปิดตาแพนด้า ฿480

คุณภาพ :: ได้ความมาว่า ปกปิดตาเขียวปั๊ดของข้าเจ้าบ่ค่อยอยู่เน่อ สงสัยคงต้องไปสอยของ OP มาลองใช้ซะแล้ว
ราคา :: คิดว่าแพงมากกกกก ไม่คุ้มกับคุณภาพที่ได้เท่าไหร่
ซื้อต่อ :: ไม่ล่ะจ้า... บ๊ายบาย น้องหมีตาดำ (นี่ก็พยายามใช้ทุกวันเลยนะเนี่ย ๕๕๕)

ต่อมาก็มาสคาร่าบำรุงขนตาตอนกลางคืนค่ะ
REASON Lash Breeder โลชั่นบำรุงขนตา Night ฿380

คุณภาพ :: ใช้ดีน้า.. รู้สึกว่าขนตาสั้นๆของพลอยมันจะยาวขึ้นมาหน่อยนึงละ แถมดูเหมือนว่าจะดำขึ้นด้วย (ใช้มา2อาทิตย์กว่าๆละ)
ราคา :: ก็โอเคค่ะ เหมาะสมกับคุณภาพดี
ซื้อต่อ :: ต้องรอดูไปอีกซักระยะค่ะ แค่คาดว่าถ้าไม่เจอที่ดีกว่าน่าจะซื้อต่อนะ อิอิ

อันนี้เป็นแป้งป่าตอง ไม่รู้จะเป็นไง เห็นเค้าบอกว่าใช้ดี อิอิ (ตัวล่าสุดรึเปล่าไม่แน่ใจค่ะ)
แป้งป่าตองรุ่นใหม่ CELLIO NATURAL MAKE-UP POWDER 30g ฿250

คุณภาพ :: เนื้อแป้งบางเบามากกก แบบว่าใช้แล้วรู้สึกเหมือนไม่ได้โปะอะไรลงไปเลย แต่เวลาสัมผัสหน้าจะเนียนๆ แถมคุมมันได้ด้วย
ราคา :: โอเคเลยจ้าตัวนี้ ราคาย่อยเยา ถือว่าไม่แพงเลยล่ะ
ซื้อต่อ :: แน่นอนค่ะ คิดว่าจะซื้อให้คุณพี่ใช้ด้วย โฮะๆๆ

อันนี้รวมสามอย่างนะคะ ลิปคอนฯ แล้วก็อายไลน์เนอร์สองแท่งค่ะ
CANMAKE Lip Concealer รองพื้นริมฝีปาก (สี: #02 Nude beige) ฿270
Bibo Eyeliner Pencil - อายไลน์เนอร์สุดฮิต (สี: ดำ) ฿190
Bibo Eyeliner Pencil - อายไลน์เนอร์สุดฮิต (สี: ขาว) ฿190

CanMake Lip Concealer
คุณภาพ :: ก็โอเคนะคะ อันนี้ยังไม่ได้ใช้บ่อย แต่ว่าปกปิดสีปากได้เยี่ยมเลยค่ะ รู้สึกเหมือนมันจะออกนู๊ดๆนิดนึงเนาะ
ราคา :: ไม่แพงค่ะไม่แพง ก็เหมาะสมกับคุณภาพนะ
ซื้อต่อ :: อืม..คงต้องึิดดูก่อนค่ะ กำลังคิดจะลองของ Etude ด้วย อิอิ

Bibo EyeLiner
คุณภาพ :: ดำค่ะ ดำดี แต่ว่ารู้สึกเหมือนมันไม่นิ่มแฮะ ๕๕๕ แล้วก็แพนด้าด้วยล่ะ T^T ส่วนสีขาวยังไม่ได้ลองเน่อ
ราคา :: โอเคค่ะ ถือว่าผ่าน แต่แอบเสียเครดิตตรงแพนด้าเนี่ยแหละ
ซื้อต่อ :: คงจะมั้งคะ ถ้าไม่เจอที่ใช่อื่นๆอ่ะเนาะ

.
.
.
.
.

และสุดท้ายที่อยากนำเสนอค่ะ มาสคาร่ารุ่นโคตรยาว (๕๕๕ เหมือนจตุคามเลยแฮะ)
Shiseido Majolica Mascara Lash Expander เพิ่มขนตา 120% รุ่นใหม่ ฿420

คุณภาพ :: โคดดดดีเลยค่ะ ขนตาหมู(สั้น+ทิ่มลงล่าง)แบบพลอย ยาวเด่นเด้งขึ้นมาทันตาเห็นเลย สุดยอดดดดดด
ราคา :: ฮรู้ยยย จะอี้จะอั้นอะหยังก๊ะ ของเค้าดีขนาดนี้ ราคาแค่นี้ จิ๊บๆ (เลือดสาดดด)
ซื้อต่อ :: ซื้อต่อแน่นอนจ้าา คอนเฟริ์ม (ของเค้าดีจริงๆน้า...)

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ดิชั้น ขอจบการรายงานเพียงเท่านี้ สวัสดีค่ะ

i_m_twins

i_m_twins

----- ขอแนะนำตัวเลยละกันนะคะ -----

/// ชื่อเล่น :: พลอยค่ะ สิงที่นี่มานาน แต่ความรู้มีน้อยนิดนะ อย่าหาสาระค่ะ ดูเอาขำๆนะคะ ^^

FULL PROFILE