RevieW เครื่องสำอางอันตราย 460 รายการ

2 134
อันนี้เอาหน้าทุกๆหน้ามาแปะๆๆๆไว้ เป็นตัวอย่างนะค่ะ

เครดิตจาก https://www.fda.moph.go.th/e-cosmetic_v2/frontend/theme_3/dangerous.php?Submit=Clear#

เยอะมากเลยค่ะ รายชื่อทั้งหมดจะอยู่ในเว็บ ที่ให้เครดิตนี้เลยนะค่ะ เผื่อมีคนสนใจ

ส่วนภาพ พอดีทำไปได้แค่ 11 หน้าจาก 19 เดี๋ยวไว้จะเอามาลงจ่อให้น่ะค่ะ

ส่วนมากในเว็บจะมีชื่อเครื่องสำอางซ้ำกันค่ะ ภาพจาก 11 หน้า ก็เลยเหลือเท่าที่เห็นนี้แหละค่ะ

เครื่องสำอางที่ อย ประกาศ ก็จะมีทั้งเจอสารปรอท บ้าง หมดอายุ ร้านค้าที่จำหน่ายไม่น่าเชื่อถือบ้างอะไรบ้างค่ะ

ยังไงก็ลองเข้าไปดูได้ที่เว็บนะค่ะ ข้อมูลเยอะมาก คงลงให้ไม่หมด

ต่อไปก็จะเป็นภาพของเครื่องสำอางอันตรายที่ อย ได้ตรวจสอบไว้แล้วนะค่ะ

เยอะมากอ่ะ ส่วนมากก็เป็นของแบบว่าที่ไม่ค่อยรู้จัก ขายในร้านขายของชำทั่วๆไป

มีใครเคยโดนตัวไหนบ้างมั้ยค่ะเนี่ย

ส่วนเราก็ บาชิ เลย โว้ว เจอสารปรอทอ่ะ น่ากลัว

ดีน่ะที่เลิกใช้นานแล้ว

EunChong

EunChong

NewYear
สวัสดีค่า ชอบแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ

ที่สำคัญต้องบำรุงและดูแลผิวหน้าด้วยนะคะ

FULL PROFILE