[Hair style] ตัดผมสั้น แบบ Spring Look (。☉■☉)ワァオ☆

1 88

สวัสดีค่าทุกๆคน
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เราไปตัดผมสั้นมาล่ะ
จริงๆตั้งใจจะตัดตั้งแต่อาทิตย์ก่อนหน้านู้นแล้ว
นัดกะช่างร้านดังร้านนึงไว้ดิบดี
 ปรากฏว่าปล่อยให้เรารอเก้อไปเกือบ 2 ชั่วโมง
ไร้วี่แววว่าจะมา โทรตามก็ไม่ได้ เค้าบอกว่าพี่เค้าไม่มีมือถือ
เราเลยไม่ง้อ กลับบ้านก็ได้ฟระ ดังแล้วไม่สนใจลูกค้าแบบนี้
อารมณ์เสีย

เอ้า...ไม่บ่นแระ มาดูทรงใหม่กันดีกว่า
รอบนี้ก็กลับไปตัดกะช่างคนเดิมที่เคยตัดกันประจำ

นัดกะช่างไว้ 10.00 วันอาทิตย์ มีเวลาแค่ 2-3 ชม.เท่านั้น
แต่อยากทำหลายอย่าง อยากตัด ทำสี ลงโลว์ไลท์
คาดว่าไม่น่าจะทัน เพราะเค้าใจเย็น ค่อยๆทำ 3 ชม
ทำสีด้วยไม่น่าได้ เลยตัดสินใจทำสีพื้นเอง
ใกล้จะช่วง Spring แล้ว เดาเอาเองว่าสีโทนชมพูๆหรือม่วงจะมาแรงเหมือนทุกปี
เลยตัดสินใจซื้อ Beauteen Pink Beige มาละเลงหัวในวันเสาร์

อ่ะ ... มาดูรุป before ก่อน

รอบก่อนตัดมานานมากกกแล้ว
แต่ยังเป็นทรงอยู่ มีเล็มผมม้าเองบ้าง สีทำเองไป 1 รอบประมาณ 2เดือนกว่าๆ
สีล่าสุดที่ทำคือ PALTY Milktea brown

หลังจากเปลี่ยนสีผมแล้วจะได้สีน้ำตาลประกายชมพู
หรือออกแดงอ่อนๆแบบนี้ค่ะ

โจทย์ของครั้งนี้คืออยากตัดผมสั้นไปเลย
ความยาวประมาณในรูปด้านล่าง ทรงคล้ายๆแบบนี้ก็ได้
แต่อยากให้ดูเปรี้ยวกว่านี้หน่อยนึง
และก็อยากให้ลงโลว์ไลท์แซมไปด้วย ตอนแรกกะว่าจะลงโลว์ไลท์สีดำไปเลย
แต่ช่างเค้าเสนอว่าลงสี dark Red กับ Dark brown แซมไปดีกว่า
ได้ลุคสาวหวานนิดนะ แล้วก็เข้ากับช่วง spring ด้วย
ผมที่ได้เวลาโดนแสงแดดจะเป็น 3D ค่ะ คือสีไม่เรียบเสมอกันทั้งหัว
แต่จะเบล็นกันไป

หลังๆเราชอบโลว์ไลท์มากกว่าไฮไลท์ซะอีก รู้สึกว่ามันดูเท่กว่า

กลับมาบ้านก็ค่ำๆแระ เลยไม่ค่อยได้ถ่ายรุป
ใช้แฟลชสาดปุ๊ป หัวแดงแปร๊ดเลยแฮะ

สีที่ได้จะไล่ๆกันไป
สรุปแล้วตอนนี้บนหัวมี 3 สี

Pink beige
Dark red
Dark brown

ยังไม่มีรุปที่ถ่ายกะแสงธรรมชาติเลย
ช่วงนี้งานยุ่ง กว่าจะกลับบ้านก็พระจันทร์ขึ้นแล้ว เฮ้ออ...

ตอนนี้ผมเริ่มเสียมากซะแระ ต้องหันมาบำรุงจริงจังแล้วล่ะ
สงสัยทำเคมีบ่อยเกินช่วงนี้ ทั้งดัด ทั้งยืด ทั้งสี เหะๆ ไม่เสียได้ไงช่ายม้า

อาทิตย์นี้ใครไป Lunasol workshop เจอกันนะคะ แป้งไปรอบอาทิตย์บ่ายค่า
หน้าหายไม่ทันหรอก แต่อยากไป 555 แล้วเจอกันค่ะ

ปล. รายละเอียด หรือเรื่องราคาของร้าน
เราขอไปลงในบลอคซึ่งเป็นพื้นที่ส่วนตัวแทนนะจ้ะ
เดี๋ยวจะผิดกฏของทางบอร์ดน่ะจ้ะ

KiRaRi

KiRaRi

♥ Jeban since 2008
♥ Beauty & Life style Blogger (since 2009)
♥ Production crew - Yoshimoto Entertainment
♥ Japanese Coordinator
♥ MC/ Co-MC/ Translator - Interpreter
♥ Co-Founder & Designer of "KCK - Kirarista & her Crazy Kitten"
♥ TV variety : Beauty Versus สวยสั่งได้ (Fuji TV - Japan & CH 7 - Thai)
♥ Japanese-Thai-English
♥ www.kirarista.com
♥ IG - FB - twitter : Kirarista
♥ Youtube: Kirari TV

FULL PROFILE