ไปงานกินเลี้ยง.. ชุดแบบนี้.. แต่งยังไงให้สวยคะ

สวัสดีคะ สาวๆ พอดีสิ้นเดือนนี้จะต้องไปงานกินเลี้ยงที่มีผู้ใหญ่เยอะๆ
เลยอยากทราบว่า ชุดนี้ควรใส่กับเครื่องประดับยังไงบ้างคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

ขอถามเพิ่มได้มั้ยว่าไปงานเลี้ยงอะไรคะ รู้สึกว่าชุดจะเรียบไปนิดนึงนะ ถ้าต้องการให้look ออกมาหวานหน่อยก็ลองหาเครื่องประดับเช่นสร้อยมุกเส้นยาวมาเพิ่มนิดหน่อยก็ได้นะคะ
ช่วยได้แค่นี้เองนะจ๊ะ ถ้าเลือกได้แล้วใส่มาโชว์อีกรอบนะคะ

มาตอบเร็วจัง ขอบคุณคะ

ไปงานเลี้ยงที่ร้านอาหาร เป็นงานรวมศิษย์เก่าคะ
ใช่คะชุดเรียบมาก แต่เป็นคนแต่งตัวไม่เป็นเอาซะเลย แฮะๆ
ต้องการให้ออกมาเรียบร้อยหน่อยอ่ะคะ แล้วต้องอุ้ม&ไล่ตามเจ้าตัวเล็ก (1 ขวบ) ด้วย

รองเท้ากะกระเป๋าเก๋ๆค่ะ

ใส่สร้อยดีไหมค่ะ สร้อยแบบใหญ่ๆๆหน่อย  ชุดเรียบมากค่ะ เหมือนชุดทำงานเลยค่ะ ก็คงต้องเน้นที่รองเท้า แต่ถ้าต้องวิ่งตามลูกเนี่ยก้คงต้องเป้นรองเท้าไม่มีส้น นะค่ะ
ถ้าอย่างงั้นเจนว่าชุดนี้ก็ ok แล้วนะคะ
แต่งตัวไม่เป็นไม่เป็นไรนะ ขอให้เหมาะสมกับกาละเทศ+เรามั่นใจก็พอแล้วค่ะ
แต่ว่า ลองให้เพื่อน ๆ คนอื่นช่วยบอกไอเดียเพิ่มก็ดีนะคะ
หาสร้อยสวยๆ สักเส้นมาใส่ค่ะ กำไลข้อมือหรือนาฬิกาด้วยก็ได้ค่ะ  ขอชมหน่อยนุง  เป็นคุณแม่แล้วยังหุ่นดีอยู่เลยนะคะ
เข็มขัดสีดำมันๆอันใหญ่ กับแว่นกันแดด เสียบไว้ที่เสื้อค่ะ

แล้วก็รองเท้ามีส้นเล็กน้อยเผื่อวิ่ง แบบเปลือยค่ะ

คิดว่านะคะ
หาสร้อยยาว เก๋ ๆ มาใส่ก็สวยแล้วค่ะ

แต่เราว่าใส่เข็มขัดแล้วมันจะดูเป็นมัด ๆ เพิ่มขึ้นนะคะ เพราะชุดมันเป็นการตัดชั้นสีอยู่แล้ว
หากเพิ่มเข็มขัดไป อาจจะดูรกเกินไปค่ะ

ใส่สร้อยยาวๆหน่อย กับรองเท้าส้นสูง แล้วก็กระเป๋าเก๋ๆสีขาว ก็น่าจะดีนะคะ

สุดสีสุภาพ สวยค่ะ เราแนะนำให้ใส่สร้อย ยาว ๆ หน่อยนะคะ สีขาว ค่ะ ทำให้ชุดดูไม่เรียบจนเกินไปค่ะ แล้วก็ไม่รกเยอะจนเกินไปด้วยค่ะ

less is more ค่ะ

มีกระเป๋าดีไซด์สวยๆสีดำ เทา หรือ เงิน สักใบ

แล้วก็รองเท้าส้นสูง สีดำ เทา หรือ เงิน สักคู่

แค่นี้ก้อพอแล้วค่ะ เพราะชุดนี้มันมีลูกเล่นในตัวของมันอยู่แล้ว ถ้าไปใส่อะไร

มากเกินไปจะทำให้ ดูรกไปนะค่ะ ^^*

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again