ขอรายชื่อเพลงที่เกี่ยวกับเพื่อนหน่อยค่ะ

จะมีงานปัจฉิมนิเทศที่โรงเรียนค่ะ
เลยอยากได้เพลงที่เกี่ยวกับมิตรภาพ เพื่อน
ฟังแล้วซึ้งๆ นึกเองไม่ค่อยออกค่ะ
ใครพอคิดออกบ้างคะ ทั้งเพลงเก่าและเพลงใหม่เลย

ปล. งานปัจฉิมนิเทศที่โรงเรียน หรือมหาวิทยาลัยของสาวๆจีบัน
เค้ามีกิจกรรมอะไรกันบ้างคะ
เผื่อจะเอามาใช้จัดในโรงเรียนบ้าง

ขอบคุณค่ะ

เพลง กว่าจะรัก Ploy ของ พลอย ณัฐชา สวัสดิ์รักเกียรติ จ้า

เป็นเกี่ยวกับเพื่อนแน่นอน ใช้ร้องตอนงานวันอำลา ตอนจบ ม.3
เพลงนี้ขึ้น ปล่อยโฮ เลยอ่ะ

นี้เนื้อเพลงนะลองดู

แต่ก่อนนั้น ฉันยังแปลกใจ ที่เห็นใครร่ำลาจากกัน ด้วยการร้องไห้
แต่บัดนี้ เมื่อเราต้องไป ก็ถึงวันที่ฉันเข้าใจว่าเพราะอะไร

เมื่อเราต้องไป พบเพื่อนใหม่ ซึ่งอาจไม่มีใครเข้าใจ เราเหมือนเพื่อนคนเดิม

กว่าจะรัก เท่าวันนี้ กว่าจะมีคนมาเข้าใจต้องใจเวลา ใช่เพียงมองตากันเมื่อไร

อยากจะคิด ต้องจากกัน เป็นแค่ฝันแต่ความจริงนั้น เรายังอยู่เคียงข้างกัน ดั่งวันวาน

ก่อนจากกัน ฉันมาบอกลา ด้วยน้ำตาที่มันเอ่อล้นอยู่เต็มหัวใจ
อยากบอกเธอ บอกเธอด้วยใจ ว่ารักเราจะมีให้กันอย่างนี้เรื่อยไป

แล้วเราจะมาพบกันใหม่ จะกลับมาร่วมทุกข์สุขกัน ให้เหมือนวันวาน

กว่าจะรัก เท่าวันนี้ กว่าจะมีคนมาเข้าใจต้องใจเวลา ใช่เพียงมองตากันเมื่อไร

ลองลงเนื้อเพลงให้ดูจ้า ซึ้งมาก TOT

วันเดือนปี (D.M.Y) - เจี๊ยบ วรรธนา [Ost.Final Score]
ยินดีที่ได้รู้จัก - บูโดกัน
เพื่อนที่ดีที่สุด - แคทรียา อิงลิช
นึกออกแค่นี้อ่ะ
เพลง หนังสือรุ่น ของ ป้างค่ะ

ความหมายดี สำหรับการจากลาค่ะ

ตอนที่จบม.6จากโยธินฯ เราก็ใช้เพลงกว่าจะรักเหมือนกัน

แล้วก็มี เพลง เราและนาย โลโซ, เพลง กันและกัน Moderndog, เพลง ช่วงที่ดีที่สุด บอยด์ป๊อด,

เพลง ข้อความ พอส, เพลง นาทีสุดท้าย บอดี้สแลม, เพลง อุ่นใจ คริสติน่า, เพลง ลึกสุดใจ Nuvo,

เพลง เก็บไว้ คูณ3 SuperGang , เพลง เพื่อน บางแก้ว, เพลง ห่วงใยเหลือเกิน

เพลง เพื่อนแท้ Crescendo, เพลง ด้วยรักและผูกพัน เบิร์ด ธงไชย, เพลง สัญญา Girly Berry

เพลง เพื่อนเอย พรู, เพลง มีแต่คิดถึง เบิร์ด ธงไชย, เพลง คิดถึงฉันหรือเปล่า Cocktail,

เพลง จะเก็บเธออยู่ในใจเสมอ บอยด์ โกสิยพงษ์, เพลง ทุกวินาที เจมส์, เพลง หนังสือรุ่น ป้าง,

เพลง จะได้เจออีกไหม บอย ตรัย, เพลง  รักเธอสุดหัวใจ ก้อง, เพลง มิตรภาพตลอดไป วัยร้ายเฟรชชี่

เพลง หัวใจผูกกัน บอยด์, เพลง รางวัลแด่คนช่างฝัน จรัล มโนเพชร, เพลง คำว่าเพื่อน  แรพเตอร์

เพลง ฉันจะจำเธอแบบนี้ โบ, เพลง ความรักความผูกพัน สามหนุ่มสามมุม

และเพลง แล้วเราจะพบกันใหม่ ของ ดาเอ็นโดรฟิน*เพลงนี้เค้าชอบเนื้อหามากเลย

ฟังแล้วรู้สึกดีๆเกี่ยวกับมิตรภาพ อ่า...เยอะไปไหม ลองเลือกดูนะจ๊ะ (ระหว่างพิม ก็ฟังไปด้วย แอบคิด

ถึงเพื่อนสมัยมัธยมไปด้วย)

ขอบคุณมากค่ะ
ไม่เยอะไปหรอกค่ะ ชอบๆๆ
เก่าจ้ะแต่ซึ้งนะ
เพลงคำสัญญา (ไม่แน่ใจนะ)
ออกแนวเพื่อชีวิตแต่ร้องเป็นหมู่คณะเพราะมากๆๆๆ
ของอินโดจีน เนื้อร้องก้ประมาณนี้
ก่อนจากกันขอสัญญา ฝากกระชับวิญญา จนกว่าจะพบกันใหม่ โบกมืออำลาสัญญาด้วยหัวใจเพราะความรักผุกพันห่วงใย...

เพลง จำ ของ ทาทาค่ะ
ที่เหลือคุณ Gife เก็บไปหมดแล้ว อิอิ
ที่เดิมของเพื่อน  ของ Ki Kiratra  อ่าคะ ^^ 

ความหมายดี ลองฟังดูนะค้า :')) 
เปลี่ยนแนวดูบ้างไหนคะ? เพลงรองเท้า ของ Black Sheep ค่ะ
แวะมาอึ้งค่ะ....

เพิ่งจบม6 เลยแวะเข้ามาดู

สุดยอดค่ะ เยอะมากๆ
ร้องได้ทุกเพลงเลยคร๊าป
มิตรภาพตลอดไป
ช่วงที่ดีที่สุด
พันธุ์เดียว กันก็เพราะ
เพลง เพื่อนไม่ทิ้งกัน
เพลงเพื่อน เพลงรักเธอทุกวินาที เพลงเพื่อนกันไม่จำกัด
เพลง รักหนึ่งคำจดจำตลอกไป♥
จะจบม.6 แล้วอ่ะ คงคิดถึงเพื่อนๆ ครู อ.พิเศษ น้องรหัสแย่เลย คิดแล้วเศร้า
เพลง เพื่อนสนิทค่ะ เพราะมาก แต่มันเป็นเพลงที่แอบชอบเพื่อนนะ อาจจะบอกไม่ตรงประเด็น แต่ตั้งใจให้ด้วยใจนะจ๊ะ
มีแต่เพลงดีดีขอบคุณมากคะ
โชคดี -โลโซ เพราะดีนะเพลงนี้
ชอบมากเรย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น