ทำอย่างไรให้ผมมีน้ำหนักคะ

คือเวลาลมพัดอ่ะคะ ผมจะไม่กลับสู่สภาพเดิม ผมจะชี้ฟู
ผมก็แข็งมาก
ทำไงดีคะ

ขอบคุณค่ะ

**น้ำมันมะกอก ได้ผลจริงหรอคะ จะเร็วหรือช้าอ่ะ
ทุกอย่างต้องใช้เวลา พอสมควรอ่า กินผลไม้ กับของมีประโยชน์อัดเข้าไปเยอะๆด้วยเนะ

น้ำมันมะพร้าว ก็นุ่มนะ แต่ต้องใช้เป็นประจำ แต่ไม่ทุกวัน หัวมันมาก
ลองหมักผมติดต่อกันสัก 7 วันดูนะคะ อย่าใช้ไดร์หรือความร้อนเป่าผม
เวลาผมเปียก เอาหวีซี่ห่างหวีนะคะ

ใส่เซรั่มผมด้วยทุกครั้งค่ะ

ส่วนภายใน เน้นกินถั่วและไข่ค่ะ (ในไข่แดงจะช่วยให้ผมดีขึ้นค่ะ)

ลองดูนะคะ

คนต่อไปช่วยตอบด้วยนะคะ
หมักผมคืออะไรคะ หมักด้วยอะไร
เซรั่มอะไรอ่ะคะ

จากเจ้าของกระทู้
ขอบคุณค่ะ

อย่างเราอะถ้าจะหมักผม
ก่อนเราสระผม เราจะเอาน้ำมันมะพร้าวมานวด นวดให้ทั่วหัวเลยนะ
แล้วทิ้งไว้ประมาณ 1 ชม.( สำหรับเรานะ)
แล้วพอทิ้งไว้ได้ที่อะ ก้อไปสระผมตามปกติ

เราใช้ capsule ของ เลอซาช่า อะ ไม่รู้เรียกว่าเซรั่มรึป่าวนะ

ผมนิ่มมากเล้ย
แต่ต้องทำบ่อยๆ นะ แรกๆ ยังไม่เห็นผลหรอก
ใจเย็นๆนะ   

หมักด้วยครีมหมักผมทั่วไปน่ะคะ แล้วแต่เจ้าของกระทู้จะชอบยี่ห้อใด  เช่น ซันซิล แพนทีน โดฟ  แคริ่ง  โลแลน  ฯลฯ

หมักผมหลังจากสระและล้างครีมนวดผมแล้วน่ะคะ ส่วนหมักกี่นาทีนั้นขึ้นอยู่กับฉลากของครีมหมักผมแต่ละยี่ห้อค่ะ

ส่วนเซรั่มบำรุงผม ก็หาซื้อได้ทั่วไปเช่นกันค่า  ล่าสุดเห็นมี ซันซิลออกมาใหม่  แคริ่งก็มีค่า   Free&Free ก็มีให้เลือกหลายสูตร  เซรั่มในท้องตลาดมีหลายยี่ห้อค่ะ ลองเลือกยี่ห้อที่ชอบดูนะคะ

หมักด้วยครีมหมักผมทั่วไปน่ะคะ แล้วแต่เจ้าของกระทู้จะชอบยี่ห้อใด  เช่น ซันซิล แพนทีน โดฟ  แคริ่ง  โลแลน  ฯลฯ

หมักผมหลังจากสระและล้างครีมนวดผมแล้วน่ะคะ ส่วนหมักกี่นาทีนั้นขึ้นอยู่กับฉลากของครีมหมักผมแต่ละยี่ห้อค่ะ

ส่วนเซรั่มบำรุงผม ก็หาซื้อได้ทั่วไปเช่นกันค่า  ล่าสุดเห็นมี ซันซิลออกมาใหม่  แคริ่งก็มีค่า   Free&Free ก็มีให้เลือกหลายสูตร  เซรั่มในท้องตลาดมีหลายยี่ห้อค่ะ ลองเลือกยี่ห้อที่ชอบดูนะคะ

ทรีทเม้นท์ผม ก็ดีนะคะ
ใช้ของ เอลแซฟ (ในเครือ Loreal) ก็ดีนะคะ...

แล้วก็อย่าลืมบำรุงมาจากภายในด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น