ครีมกันแดด บีโอเรสีม่วงงงงงงง

วันนี้เดินๆในวัสสันมา  เจอบีโอเรสีม่วงมาไหม่  เค้าบอกว่าเพิ่มบำรุงมา  มีเบสในตัวเหมือนเดิม

แห่ะๆ

อยากรุ้ว่ามีใครใช้แร้วมั่ง  ตอนนี้อยากได้ครีมกันแดดอันไหม่มากๆเลยอ่ะค่ะ  แดด แรงๆแบบนี้เอสพีเอฟเท่าไหร่ถึงจะดีหรอค่ะ

บีโอเรสีขาว  ดีมากมั้ยค่ะ  กันแดดดีมั้ย  ไมนัส  เคเอ  ไรพวกนนี้อ่ะค่ะ

ช่วยแนะนำครีมกันแดด ที่ไม่แพงมาก หาซื้อง่าย  แล้วก้กันแดดดีๆด้วยนะค่ะ

ปล.  เอาเปนทาตัวด้วยก้ดี 

ขอบคุนค่ะ
เคยใช้ บีโอเรสีขาว  คุมมันโอเคเลยค่ะ (เทียบกับกันแดดกานิเย่)

แล้วค่า SFP มากๆไปไม่ดีต่อผิวเรานะค่ะ 

สัก 25  -  50 กำลังดีค่ะ
ท่าทางร้อนนี้คงเสียเงินหลาย ชัว!!! .....

แดดแรงๆ แบบนี้ถ้าออกกลางแจ้งนานๆ เกิน 2 ชั่วโมงขึ้นไป

หรือทำงานเกี่ยวกับสปอร์ตไลท์ก็น่าจะเอาเยอะๆ หน่อยซักประมาณ 60+ ขึ้นไปค่ะ 

แต่ถ้าทำงานอยู่ในอ๊อฟฟิศก็น่าจะซักประมาณ 15 หรือ 30 ก็พอแล้วนะค่ะ

ส่วนยี้ห้อกันแดด(หน้า)  บีโอเร สีม่วงเบญไม่เคยใช้เลยใช้แต่สีขาวค่ะ 

ควบคุมความมันดีเยี่ยม ถ้าเที่ยบกับกานิเย่ (เห็นด้วยกับความเห็นที่ 1 ค่ะ)

แต่ก็พอๆ กับไมนัสค่ะ

ยี้ห้อกันแดด (ตัว)  

เบรนเนม ราคาแพงนิดหน่อย >>> บานาน้าโบ้ท ค่ะดี แต่ถ้าให้ดีจริงต้องกานิเย่ค่ะ

ไม่รู้ว่าตอนนี้เข้ามาในไทยรึยังนะค่ะ แบบที่หัวฉีดเป็นสเปรย์ค่ะ  ไม่เหนอะเลย...จริงๆ นะค่ะ

แม้เล่นก๊ฬากลางแจ้ง  แดดจะแรงก็ไม่เหนอะค่ะ   หรือว่าจะเป็นของ OP ก็ได้นะค่ะมีให้เลือกหลายตัว

ถูกๆ ตามตลาดสาวโรงงานก็มีขาย >>> เภสัชค่ะ 35 บาทขวดเล็กใช้ได้นาน 2 เดือน (ทากัน 7 คน)

ทาทุก 2 ชั่วโมงค่ะ หารกับเพื่อนๆ ไม่ว่าจะร้อน ฝน หนาว  ทาได้ตลอดมี 2 กลิ่นใหเลือก

ชอบตัวไหนจริงๆ ก็ขึ้นอยู่กับรสนิยมของแต่ละคนมากกว่าค่ะบางคนใช้ยี้ห้อนี้แล้วแพ้

ก็บอกว่าไม่ดี  บางคนชอบตัวนี้ก็บอกว่าดี....มันขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของเรานะค่ะ อ้อ...แล้วที่สำคัญ

ระวังของปลอมด้วยน้า  ในห้างก็ขายของปลอมได้เจอมาแล้วค่ะ.....

ท่าทางร้อนนี้คงเสียเงินหลาย ชัว!!! .....

แดดแรงๆ แบบนี้ถ้าออกกลางแจ้งนานๆ เกิน 2 ชั่วโมงขึ้นไป

หรือทำงานเกี่ยวกับสปอร์ตไลท์ก็น่าจะเอาเยอะๆ หน่อยซักประมาณ 60+ ขึ้นไปค่ะ 

แต่ถ้าทำงานอยู่ในอ๊อฟฟิศก็น่าจะซักประมาณ 15 หรือ 30 ก็พอแล้วนะค่ะ

ส่วนยี้ห้อกันแดด(หน้า)  บีโอเร สีม่วงเบญไม่เคยใช้เลยใช้แต่สีขาวค่ะ 

ควบคุมความมันดีเยี่ยม ถ้าเที่ยบกับกานิเย่ (เห็นด้วยกับความเห็นที่ 1 ค่ะ)

แต่ก็พอๆ กับไมนัสค่ะ

ยี้ห้อกันแดด (ตัว)  

เบรนเนม ราคาแพงนิดหน่อย >>> บานาน้าโบ้ท ค่ะดี แต่ถ้าให้ดีจริงต้องกานิเย่ค่ะ

ไม่รู้ว่าตอนนี้เข้ามาในไทยรึยังนะค่ะ แบบที่หัวฉีดเป็นสเปรย์ค่ะ  ไม่เหนอะเลย...จริงๆ นะค่ะ

แม้เล่นก๊ฬากลางแจ้ง  แดดจะแรงก็ไม่เหนอะค่ะ   หรือว่าจะเป็นของ OP ก็ได้นะค่ะมีให้เลือกหลายตัว

ถูกๆ ตามตลาดสาวโรงงานก็มีขาย >>> เภสัชค่ะ 35 บาทขวดเล็กใช้ได้นาน 2 เดือน (ทากัน 7 คน)

ทาทุก 2 ชั่วโมงค่ะ หารกับเพื่อนๆ ไม่ว่าจะร้อน ฝน หนาว  ทาได้ตลอดมี 2 กลิ่นใหเลือก

ชอบตัวไหนจริงๆ ก็ขึ้นอยู่กับรสนิยมของแต่ละคนมากกว่าค่ะบางคนใช้ยี้ห้อนี้แล้วแพ้

ก็บอกว่าไม่ดี  บางคนชอบตัวนี้ก็บอกว่าดี....มันขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของเรานะค่ะ อ้อ...แล้วที่สำคัญ

ระวังของปลอมด้วยน้า  ในห้างก็ขายของปลอมได้เจอมาแล้วค่ะ.....

เคยใช้ บิโอเรสีขาว หมดไปสองขวด

ก้อดีนะ

หน้าไม่มัน แต่งหน้าติดทนดี

แต่ก้อขึ้นอยู่กับแป้งที่ใช้อีกทีนุงอ่ะค่ะ

( แป้ง บอดี้ช็อปดีเลิศ )

ใช้บิโอเรสีฟ้า
เอสพีเอฟ50ค่ะ
มันยอดมากกกกกกกกกก
ใช้มาสี่ห้าขวดแล้ว
ทาแล้วหน้าไม่มันเลยค่ะกันน้ำอีกต่างหาก
ลองดูนะคะ

บิโอเรไม่เคยใช้อ่ะค่ะ เคยเทสแล้วกลิ่นมันแรง ไม่ค่อยชอบ

เมื่อวันก่อน เพิ่งซื้อ นีเวีย คอลลาเจนโพรเทค ปรับปรุงใหม่ดีก่าเดิม แต่จะมันหน่อย

เรารู้สึกว่าเวลาทานีเวีย เพื่อนทักหน้าขาวทุกที

เหมือนประมานว่าเครื่องสำอางมันติดดีอะค่ะ

ซื้อเพราะเห็นมีแถมแบบทาตัวอะคะ อิอิ ถูกดี 266 เอง

ประหยัดๆ 55

โอ้ยังมะเคยได้ยลโฉมเรยขวดม่วง
เคยลองแต่ขาวกะฟ้า ซึ่งเราก็ว่าใช้ดีนะ
เหะๆ ไม่ได้ช่วยเร้ย แต่มาแอบรอฟังคนต่อไป หุหุ
บิโอเรเลิศจริงค่ะ

เพื่อนใช้ ไปดำน้ำ ตากฝน มันยังไม่หลุดไปไหนเลย
อ่านเจอใน โต๊ะเครื่องแป้ง เว็บพันทิบ
ว่าบีโอเรม่วง เป็นลุกซ์ฉ่ำๆ dewy คะ
ซื้อมาใช้แล้วค่ะ บิโอเร สีม่วงเนี่ย
โอเคเลยนะ มีมอยซ์เจอไรเซอร์ด้วย
ผิวนุ่มชุ่มชื่น กันแดดดี ถ้าใช้เป็นเบสในการแต่งหน้า หน้าไม่ลอย ไม่วอกค่ะ
เนื้อครีมกันแดดซึมเร็ว ปาดปุ๊ปต้องรีบนวด ไม่งั้นซึมหายไปกะหน้าเลย
ถ้าถามว่าดีกว่าตัวอื่นๆไหม ก้อคงพอพอกันค่ะ แต่โดดเด่นที่มี Moisturizer ที่ทำให้ผิวเราไม่แห้งเร็วจากการใช้ครีมกันแดดที่มี Alcohol ค่ะ
ชอบสีม่วงที่สุดค่ะ แต่ตอนนี้หาซื้อไม่ได้แล้ว

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again