รีวิว ครีมบำรุงผิวใช้ดี จึงใช้นาน

0 10

วันนี้ มีเวลานิดๆ ช่วงเช้า เลยเข้ามารีวิว ครีมบำรุงผิวที่เคยใช้
เอามาแนะนำผลการใช้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง

ก่อนอื่นขอแนะนำ เพื่อนๆ และน้องๆที่ชอบเปลี่ยนเครื่องสำอางบ่อยๆ
ว่าก่อนใช้เครื่องสำอางนั้นๆ ถ้าเป็นไปได้ลองใช้ของตัวอย่างก่อน เพื่อทดสอบว่าเราแพ้หรือไม่แพ้
ไม่งั้นจะทำให้เราเสียเงินกับเครื่องสำอางที่เราใช้เพียงไม่กี่ครั้งนะคะ

ถ้ามีชุดตัวอย่างทดลองใช้ขายชุดเล็กๆ ก็ลองซื้อมาทดสอบก่อนนะคะ

เครื่องสำอาง ถูกหรือแพง ไม่สำคัญไปกว่าคุณภาพ ที่ได้มาตรฐาน
หากเป็นยี่ห้อที่วางขายกันทั่วไป และขายมานานนั้นค่อนข้างเชื่อถือได้

ยี่ห้อที่เชื่อถือได้นี่่ก็มีหลากหลายเหลือเกิน มีให้เลือกชนิดว่าเลือกไม่ถูกเลย
สินค้าพวกนี้ผลิตออกมาแข่งขันกันมาก
เราเป็นผู้บริโภค เราก็ต้องพยามเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวเราเอง เลือกที่มันเหมาะกับผิวเราและสบายกระเป๋า

เพื่อความสวย อย่างปลอดภัยและประหยัด

นี่คือชุดบำรุงผิว ที่เจ้าของกระทู้ใช้มานาน หกปีแล้วค่ะ
ไม่มีอาการแพ้ ไม่เกิดสิว และก็ได้ผลน่าพอใจดี
อีกทั้งราคาไม่แพงนัก
เป็นชุดบำรุงผิว ของ MUJI ค่ะ
ในภาพก็มีตั้งแต่ ครีมบำรุงที่เท้า ครีมสำหรับบำรุงมือ  เจลล้างเครื่องสำอาง โฟมล้างหน้า ครีมนวดหน้า โทนเนอร์ มอยเจอร์ เอสเซน  แล้วเจ้าขวดสีฟ้า นี่สำหรับช่วย ในเรื่องรูขุมขมบนใบหน้า พึ่งซื้อมาใช้เมื่อไม่นานมานี้ค่ะ

แล้วยังมีเครื่องสำอาง พวกเบสรองพื้น ครีมรองพื้น ลิป บรัชออน ครีมบำรุงรอบดวงตา อาจจะไม่มีในรูปนะคะ เพราะว่าไม่ได้ถ่ายไว้

ทีนี้มาที่เครื่องสำอางที่ผ่านๆ เข้ามาแซกเข้ามาบ้างในบางช่วง เจ้าของกระทู้ก็ไปตามลม คำโฆษณา คว้าชุดบำรุงผิวอื่นๆ มาใช้สลับวันกันกับ ของ MUJI

มาที่ยี่ห้อดัง
ยี่ห้อนี้ใช้อยู่พักหนึ่งปัจจุบันก็ยังใช้ค่ะ มันจะหมดแล้ว
สำหรับยี่ห้อนี้ เจ้าของกระทู้ใช้แล้วรู้สึกได้ผลดีสำหรับบรับออน แป้งแข็ง และเบสคอนโทนสีชมพู ครีมกันแดดใช้แล้วก็โอเค  แต่ว่า สิวอุดตัน เกิดขึ้นง่าย เลยงดซื้อชั้่วคราว

ส่วนแอร์ทัช แป้ง AIR-TOUCH FOUNDATION แบบสเปย์ฉีด

ใช้แล้วก็สนุกดีค่ะ ฉีดมันดีฮ่าๆๆ
ไม่ใช่ๆ คือ ก็ ออกมาสวยนะคะ แต่ว่าต้องใจเย็นๆหลังฉีดสเปย์ อย่าพึ่งไปแตะต้องมันมาก
มันจะทำให้หน้าคุณเลอะ ต้องแต่งกันใหม่อีก
คิดว่ามันจะยากหน่อยสำหรับคนที่ไม่ชินกับการใช้ แต่ชินแล้ว ก็ฉีดสเปย์เฉพาะจุดได้
อันนี้ ตลับสีแดงนี้เราใช้ได้ตลอดเลย เราจะซื้อแค่

เจ้าตัวนี้มาเปลี่ยน

มาเปลี่ยนได้เมื่อหมด

ชุดนี้ซื้่อใช้ตอนไปเรียนที่นิวซีแลนด์  ก็ใช้หมดไปเรียบร้อยแล้ว จริงๆแล้วมี เอสเซนอีกขวด
แต่ว่า ใช้หมดตอนอยู่นิวซีแลนด์ เหลือกลับมาญี่ปุ่นแค่นี้เอง
ก็ถือว่า ใช้ได้ค่ะ แต่มีตัวหนึ่งที่ใช้แล้วสิวขึ้น และคันๆ ก็เลยพักไว้ทั้งเซทเลย
สบายกระเป๋า

จริงๆแล้ว ยังมี มีชุดบำรุงผิวอื่นๆ ที่ใช้ดี แต่ว่าใช้หมดแล้ว และไม่ได้ถ่ายภาพไว้
ก็คงไม่ได้รีวิวนะคะ

เจ้าของกระทู้ก็ใช้ทั้งของถูกและของแพงปะปนกันไป
แต่ยังไงคิดว่า เราใช้ประจำทุกวัน สามเดือน หรือไม่ก็สองเดือนก็หมดแล้ว แล้วก็ต้องซื้อใหม่
จึงเลือก ชุดเครื่องสำอางที่ราคาประหยัด และเหมาะกับสภาพผิวของตัวเองไว้ก่อนค่ะสำหรับใช้ประจำ

juneokinawa

juneokinawa

คุณแม่ตัวเล็ก
อารมณ์ดี พยามไม่แก่ค่ะ

FULL PROFILE