ที่ดัดผมลอนไฟฟ้าจ้า

ใครที่ชื่นชอบในการดัดผมด้วยตัวเองด้วยที่ม้วนผมไฟฟ้า  ขอแนะนำยี่ห้อแหล่มๆให้เราหน่อยได้มั้ยคร๊าาา  เคยซื้อของตลาดนัดมาร้อยกว่าบาทมันไม่ค่อยจะดีสมใจซักเท่าไรนักเลย........ อยากซื้อแบบดีๆ ทีเีดียวอยู๊..ย... ค่ะ   ราคาอย่าเกิน 2 พันเลยนะได้โปรด   อยากทำลอนเองมั่งค่ะ  และ ถ้าม้วนเอง เครื่องม้วนผมดีๆนี่ต้องใช้พวก สเปรย์ มู๊ส หรือน้ำยาอะไรเพิ่มหรือเปล่าคะ หรือม้วนได้เลยคะ  ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นน๊าจ๊า......า......
เบสท์ใช้เลอซาช่าอ่าค่ะ แต่เนื่องจาก

มันได้ทั้งหนีบตรงและดัดลอนเลยครึ่งๆกลางๆ

ถ้าผมยาวมากมันก็เวิร์คค่ะ ใช้ง่ายดีบิดๆหมุนๆ

ส่วนเสปรย์เบสท์ใช้ แคปปุ ของญี่ปุ่นรุ่น

keep&reset กระป๋องสีชมพูเงินๆวิ้งๆ ก็ใช้ดีค่ะฉีดแล้วอยู่ดี

เลอซาช่า เลยค่ะ  สวย ทน ลอนใหญ่ ใช้มา 2 ปีกว่าแล้วอ่าค่ะ  เครื่องยังไม่พังเลย คิคิ  มันใช้ได้นาน

และดีมากๆ  ทำลอนไวดีไม่ต้องรอนาน  แถมราคาไม่เกิน 2 พันแน่ๆ  รู้สึกจะ 1900 มั้งค่ะ  ลืมราคาไป

แล้ว  รับรองว่าดีค่ะ 
ใช้สองตัวค่ะ ของเลอซาช่า กับของ Philips ของ Philips นี่ เก้าร้อยบาทค่ะ (ซื้อปีที่แล้วนะ) หนีบแล้วไม่สับสนเหมือนเลอซาช่า เพราะว่าแผ่นความร้อนทั้งสองด้านเป็นแผ่นเรียบ ไม่เว้าอัน นูนอันเหมือนเลอซาช่า หนีบแล้วก็อยู่ทนสงสัยเป็นเพราะเราเคยดัดผมหยิกมาก่อนด้วยน่ะค่ะ เลยยังมีเชื้ออยู่

ของ Philips หน้าตาประมาณนี้ค่ะ เหมือนที่หนีบผมตรง แต่สามารถม้วนผมได้ค่ะ
(เคล็ดลับ : ถ้าอยากได้ลอนใหญ่ ให้แบ่งช่อผมออกมาเยอะหน่อย แล้วค่อยๆ ม้วน ลอนที่ได้จะออกมาใหญ่พอกันกะเลอซาช่าเลยค่ะ)

อันนี้เป็นผลงานของเราเองค่ะ
รูปนี้เราใช้เลอซาช่า ม้วนให้พี่ที่ทำงาน นี่ภาพแรก ม้วนตอนกลางวันเวลาเที่ยง ฉีดสเปรย์แบบฝุ่นของโลแลนทับให้ทั่ว หลังจากม้วนเสร็จ

อันนี้ประมาณสามทุ่มครึ่งค่ะ
ลอนคลายไปนิดเดียว แต่ยังสวยอยู่เลยค่ะ

อันนี้รูปเราเองค่ะ คืนเดียวกันกะสองรูปข้างบน  ม้วนเองด้วยเลอซาช่า
ตั้งใจให้ลอนมันแผ่ออกด้านข้างๆ มากๆ หน่อย เพราะวันนั้นโชว์ดิสโก้

อันนี้ไม่ฉีดสเปรย์ทับนะคะ อย่างที่บอกว่าผมม้วนง่าย (มีเชื้อ) พอลอนคลายลงกว่านี้หน่อย ยิ่งดูโอเคค่ะ

งามค่ะ

Vidal Sassoon สิค่ะ
ดีๆ
สวยจังค่ะพี่ ladysuseela ลอนสวยดี

ตอนนี้เราชอบเลอซาช่ามากๆ ราคา 1990 ของแถมแล้วแต่สถานที่ซื้อค่ะ เราได้น้ำมันใส่ผมแบบเม็ดมา 50 เม็ด เพื่อนเราได้ 60 เม็ดค่ะ

มีสองตัวฮับ
เลอซาช่า โปรเคิร์ฟ - ก็ใช้ดีนะ ฉีดสเปรย์หน่อย เวิร์คๆ 1,990 ฿ หนีบตรงได้ ม้วนได้
VS Sassoon 25 mm - ยี่ห้อที่สีทองๆ อันนี้ ทำลอนสวย 1,490฿ (ไม่รู้พิมพ์ยี่ห้อ ถูกป่าว พิมพ์ตามกล่อง)

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น