มีใครรู้วิธีแก้ผิดแห้งมากแล้วก็อากาศแพ้อักแสบของผิวหนังมั่งค่ะ

0 12
พี่ค่ะ นู๋มีทรมานมากเลยนู๋เป็นพวกแพ้อากาศพอหน้าร้อนก็จะร้อนแล้วคันตัวมากเลย ผื่นก็จะขึ้นถ้าเกามัน TT______TT แบบว่าอดไม่ได้

แล้วหน้าหนาว ก็จะผิวแห้งมากๆ ต้องหาครีมมาทาค้นๆหนาๆอย่างหนัก ค้นมากมันก็เหนอะอ่ะค่ะห้าห้า แล้วก็คันได้  แล้วตอนนี้เจอปัญหา

หนักกว่าที่เคยเป็นค่ะ คือหน้าหนาวที่พึ่งผ่านมาผิวแห้งมาก แล้วหนาวเส็ดก็มาร้อนทีนี้อาการผิวแห้งยังไม่หายร้อนก็มา เลยคันคูณสอง

แล้วทนไม่ไหวเลยเกาซะมันก็เลยผิวอักแสบ ทาไรก็ไม่ช่วยเลย มันก็แห้งอยู่ดีแล้วก็คันด้วยเพราะทางมากมันเหนอะ แล้วนู๋เป็นคนที่

ทาคาโมไมน์ไม่ได้นะค่ะทาแล้วผิวมันจะแห้งทำให้คันหนักกว่าเดินตอนน้ำมันแห้ง เส้าใจ ไม่รู้จะใช้อะไรดีที่หาย แล้วก็ไม่เหนอะ ทรมาน

มากเลย ช่วงนี้ก็สอบซะด้วย เพิ่งมาเป็นหนักก็ตอนนี้อ่ะพี่ๆข๊า ว่าต้องหาเวลาไปหาหมอแล้ว แต่ขอแบบแก้ขัดไปก่อนนู๋ไ่ม่ไหวแล้ว มันทั้ง

แสบทั้งคัน มันแสบไปหมดเลยแง้ๆ

CandyGurl

CandyGurl

FULL PROFILE