** Body Gold Honey Wax ใช้ดีมั้ยค่ะ **

เห็นมีขายในหนังสือ Mistine อะค่ะ ชื่อ Body Gold Honey Wax (Cold Wax)

จะลองแวกขน จุงกุแร้น ดูอะ ไม่อยากโกนแล้ว

เพราะโมเป็นขนคุดบ่อย มันเจ็บอะ เหมือนสิวเลย

ถอนก็เมื่อย คอจะเคร็ดเอา

เลยอยากถามว่าแว็กยี่ห้อนี้ดีมั้ยค่ะ ราคาร 189 นี่ถูกหรือแพง

มีผ้า, ไม้ตัก, โลชั่นกระชับรูขุมขน 1 ขวดเล็ก, แวก 1 กระปุก 40 มล.

หรือมียี่ห้ออื่น ๆ ที่ใช้ดีช่วยแนะนำโมหน่อยค่ะ

แว็กซ์เย็นต้องรอให้ขนยาวนิดนึงนะคะ เพราะว่ามันจะดึงไม่ค่อยออก แต่เรื่องขนคุด เนี่ย ไม่ว่าวิธีไหนก็เป็นได้หมดค่ะ ถ้าไม่อยากให้ขนคุดแนะนำให้ขัดรักแร้ สักวันเว้นวัน ขัดเบา ๆ นะคะ น่าจะช่วยเรื่องขนคุดได้ค่ะ ทาครีมบำรุงบ้างนะคะ เพื่อให้ผิวไม่แห้ง เพราะว่าพอผิวแห้งก็ทำให้เป็นขนคุดได้ค่ะ

*แนะนำว่าไปแว็กซ์ร้อนดีกว่าค่ะ ตามร้านเสริมสวย แนะนำร้าน พรทิพย์ที่ เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามีหลายสาขา ที่มาบุญครอง, เดอะมอลล์บางแค ก็มีค่ะ หรือไม่ก็ อีฟ โรเช่ ก็มีบริการแว็กซ์ขนค่ะ(ไม่แน่ใจว่าที่อีฟ โรเช่ เป็นแบบร้อนหรือเย็นนะคะ รอเพื่อน ๆมาช่วยตอบเพิ่มเติม)

แนะนำ แวกซ์ ของ บูท กล่องสีขาว ข้างในมันจะเป็นแผ่นๆ ที่ทาแวกเขียวๆเอาไว้แล้ว ซื้อมาก็เอามาแปะที่เราต้องการกำจัดขน แล้วก็ดึงย้อนขนขึ้นไป รับรองออกหมดเรียบเลยค่ะ สะดวกดีด้วย ไม่ต้องใช้ไม้ตักแวก ไม่หกเลอะเทอะ จำราคาไม่ได้อ่ะ แต่ประมาณ 300 ลองถามพนักงานขายก็ได้ค่ะ

ถ้าเป็นที่อีฟ โรเช่จะเป็นแวกซ์ร้อนค่ะ แต่ดีนะ เนียนไปเรย แต่เราเคยแวกซ์รักแร้แค่ 2ทีเองนะคะ นอกนั้นที่ขาอ่ะ เหอๆๆ

แต่แอบอยากรู้ว่าร้านพรทิพย์ที่เซ็นทรัล ปิ่นนี่ อยู่ตรงไหนเหรอคะ

ทำไมเราใช้ของบูธไม่เห็นจะออกเลยอ่ะคะ เปลืองมาก ใช้เกือบหมดกล่องกับการแว๊กซ์ขาสองข้าง เปลืองมาก แพงด้วยค่ะ - -
แว็กบูทกล่องขาว มีขายที่ไหน มีใครรู้บ้างช่วบบอกหน่อยสิคะ
88 WAX CLUB บริการแว๊กซ์ขน ที่คลองถม ชั้น 4 อิมพีเรียลสำโรง แว๊กซ์ด้วย แว๊กซ์น้ำผึ่งสมุนไพร โปรโมชั่น ถูกสุดๆๆๆๆๆ WAX แขน 2 ข้าง 100 บาท WAX รักแร้ 2 ข้าง 100 บาท WAX ขา 2 ข้าง 120 บาท Bikini 300 บาท Brazillian 450 บาท ติดต่อคุณ โอ๋ 085-1255895
honey wax

ลองมาใช้บริการดูนะค่ะ ดีมากค่ะเพราะเป็นกันเองราคาเป็นกันเอง

สถานที่ตั้งบริการ ให้อยู่ที่ แพลทธินัม ซ 5 ชั้นใต้ดินนะค่ะ

โอสุดๆๆๆๆๆค่ะ
HOney Gold Wax โดยส่วนตัวคิดว่าดีนะค่ะ แต่ว่าต้องให้ขนยาวนิดนึง
แต่ก็ดีกว่า บู๊ทส์นะค๊ะ เพราะแว๊กเนื้่อบางกว่า จะแว๊กซ์ออกง่ายกว่า ถ้าคนแว๊กส์เป็นกระชากเร็วพอ ก็เนียนอ่ะค่ะ ที่สำคัญผ้าในการแว๊กส์ของบู๊ทส์มันใช้ไม่ได้ค่ะ ถ้าจะให้ดี ก็ไปซื้อผ้าเป็นเมตรมาตัดเอาเถอะค่ะ เพราะมันง่ายกว่า และใช้ได้จริง ไอ้ที่ผ้าที่แถมว่ากะของบู๊ทส์เนี่ยมันใช้ไม่ได้ค่ะ เนื้อแว๊กส์มันก็ทะลุผ้า
ไม่ที่ป้ายเนื้อแว็กส์ก็ต้องดีด้วยนะค่ะ เป็นไม้บาง ๆ เหมือนไม้บรรทัด จะบรรเจิดสุดค่ะ.... ดึงเร็ว สะพัดแรง ๆ ค่ะ ป้ายแว๊กส์ให้เรียบ และไม่ใหญ่เกินไป

ยังไงขอให้โชคดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again