ใครเคยใช้สบู่ก๊กเลี้ยงกะสบู่มาดามเฮงบ้างคะ?

คือ ตอนนี้สิวบุกเป็นระยะๆคะ เมื่อก่อนหาหมอสิว ตอนนี้ขี้เกียจหาแล้วอะคะ
เพราะว่ารักษาเองก็มีค่าเท่ากัน ใช้ยาเดิมๆ ตอนนี้ก็ซื้อมาใช้เอง ทั้งคลินด้าเอ็ม และ Benzac 5%
ไปหาหมออาจจะดีกว่าตรงที่ได้กดสิวอุดตัน ที่มันตื้นๆ แต่ใจจริงตัวเองไม่ชอบกดสิวเลยคะ เพราะเจ็บ และเป็นคนผิวขาวมาก
เวลากดที โดนทั้งหน้าประจำ ออกจากร้านหมอนานกว่าสอง สามชั่วโมงกว่าหน้าจะหายแดง ไม่กล้าขึ้้นรถไฟฟ้าเลยคะ 

เพราะไม่ได้กดสิว ตอนนี้เลยมีสิวอักเสบบ้างเพราะใช้ยาตลอด ตอนนี้เลยมีแต่การบุกอุดตันหัวขาวเต็มหน้าเลย
เพื่อนเลยแนะนำให้ใช้สบู่ก๊กเลี้ยง เพื่อนบอกว่าใช้ดี สิวจะค่อยหายไป จนหน้าเรียบเลย
แต่เรายังไม่แน่ใจอะคะ เพราะอีกคนก็บอกว่ามาดามเฮงก็ดี แต่หน้าแห้ง เราไม่มีปัญหา เพราะหน้ามันมาก
ตอนนี้ไม่รู้จะเชื่อใครดี? เลยอยากขอความคิดเห็นจากสาวจีบันดีกว่า แนะนำด้วยนะคะ 

หากจะแนะนำวิธีการรักษาสิวหัวขาวอุดตันด้วยวิธีอื่น ก็ยินดีนะคะ  ขอบคุณมากคะ 
เคยใช้ มาดามเฮงค่ะ แต่ว่าเราไม่ได้ใช้กับหน้าอ่ะ เราใช้กับตัวอ่ะค่ะ เพราะเราชอบเป็นสิวผดที่หลังค่ะ
ใช้แล้วไม่ค่อยเป็นสิวที่หลังอีกเลยค่ะ..... รอยก็ค่อยๆจางลงไปอ่ะค่ะ

แต่เคยแอบลองใช้กับหน้านะคะ .... ขนาดเราเป็นคนหน้ามันอ่ะ ใช้แล้วหน้ายังแห้งมากมากเลย
เลยไม่ค่อยกล้าใช้อ่ะค่ะ กลัวมันแรงไป

เคยใช้ทั้งสองตัวเลยค่ะ ก๊กเลี้ยง หน้าจะไม่แห้งเท่า มาดามเฮงค่ะ (ในความรู้สึกส่วนตัวเรานะคะ)
แต่เราใช้ไม่แพ้ค่ะ คนอื่นเราไม่ทราบเหมือนกัน

ก็ค่อนข้างชอบค่ะ แต่ช่วงนี้ไม่ได้ใช้ เพราะขี้เกียจออกไปซื้อ  อิอิ ก็กะว่าจะซื้อใช้อีกค่ะ
หน้าไม่มันดี แถมสิวไม่ขึ้นด้วย ส่วนช่วยเรื่องริ้วรอยด้วยไหม อันนี้ไม่แน่ใจค่ะ เพราะยังใช้ไม่นานพอ

รอความเห็นท่านอื่นเนาะ

เคยใช้ทั้งคู่เลยค่ะ แต่ใอบน้ำนะคะ มาดามเฮงใช้แล้วผิวแห้งมากๆค่ะ ส่วนก๊กเลี้ยงใช้แล้วสิวที่หลังหายค่ะแต่ต้องใช้คู่กับใยบวบด้วยนะคะ

ส่วนนตัวคิดว่า มาดามเฮงดีกว่า ทั้งคุณภาพและกลิ่น แต่แอบหมดเร็ว

ส่วนก๊กเลี้ยง เคยซื้อมา แล้วคุณแฟนไม่รู้ กลับมาดึกๆ หลอนได้กลิ่นธูป นึกว่าผีหลอก555 แต่เป็นกลิ่นก๊กเลี้ยงอะค่ะ

มาดามเฮง เคยใช้กับหน้า แล้วลืมใช้ครีมทาหน้า ไปเรียนเพื่อนทักหน้าเป็นขุยๆ ทั้งๆที่เป็นคนผิวมัน
มาดามเฮงเคยใช้แล้วมันเย็น ๆ หน้า หน้าแดง ๆ แสบ ๆ ยังไงก็ไม่รู้อ่าค่ะ

เคยใช้มาดามเฮง  ใช้อาบน้ำ  เย็น สะอาดดี  แต่ผิวแห้งมากๆ

ก็กเลี้ยง เหมือนใส่กลิ่นเยอะ ใช้แล้วแอบหน้ามัน เลยเอามาถูๆตัวแทน  มาม้าซื้อมา ใฃ้กลิ่นมันหอมเย็นๆๆ

ส่วนมาดามเฮง ใช้ของเพื่อน อยู่หอตอนเรียน แอบใช้ หอมอ่อนๆๆสมุนไพรดี  สดชื่น  ไม่มัน ใช้กะหน้านิดหน่อย แอบลอง และก็ใช้กะตัวด้วย หมดเร็ว ใช่สองสามวันหมด แงๆๆ 

เคยใช้ทั้งคู่ เราว่ามาดามเฮงดีกว่านะ แต่มันจะทำให้หน้าลอก สิวที่หลังหาย รอยก็หายด้วย
ใช้ทั้งคู่คะ แต่ชอบก๊กเลี้ยงมากกว่านะ มาดามเฮงเลิกใช้ก้อมาเปนอีกอ่า

เคยใช้มาดามเฮงนะค้ะ แต่ใช้กับตัว รุ้สึกจาแสบ ๆ นิดหน่อย เลยม่ายใช้แล้วค่ะ >,<

เคยใช้ก๊กเลี้ยงค่ะ ทั้งหน้าและตัว รู้สึกว่าหน้านุ่มขึ้น แล้วสดชื่นดีค่ะ

เสียอย่างเดี่ยวรู้สึกว่ามีสิวเสียนที่จมูก (สงสัยเป็นเพราะใช้สบู่ล้างหน้า ถ้าเป็นโฟมคงไม่มี)

ส่วนผิวแอบเนียนออกลื่นๆ (ไม่มันนะค่ะ) ส่วนตัวชอบสุด ๆ ๆ ๆ

ก๊กเลี้ยงคะ ใช้ไปนานๆแล้วผิวละเอียดดี

มาดามเฮง ก็ใช้ได้นะคะ แต่หมดเร็ว หน้าร้อนใช้อาบน้ำน่าจะเหมาะ

เพราะจะทำให้ผิวแห้งอะ

ตอนนี้ใช้มาดามเฮงอยุ่ค่ะ คือเป็นคนที่เวลาอากาศร้อนๆสิวผดก็จะขึ้นแต่พอมาใช้มาดามเฮงเนี้ยรู้สึกหน้าเนียนขึ้นสิวผดหายเกลี้ยงเลยค่ะหน้าขาวขึ้นด้วย ทำไมเราใช้แล้วหน้าไม่ลอกหรือหน้าเราด้านหว่า ทั้งๆที่ผิวแพ้ง่ายค่ะ :D

ก๊กเลี้ยงค่ะ จากการลองใช้มา 4 เดือนกว่ากับหน้า แต่ล้างเสร็จใช้โฟมล้างซ้ำอีกทีเพื่อคงความชุ่มชื้นไม่ให้หน้าแห้งเกินไป ก๊กเลี้ยงดีมากๆค่ะ ใช้แล้วหน้าขาวขึ้น เพื่อนอีก 4 คนเอาไปใช้บอกเป็นเสียงเดียวกัน หน้าขาวขึ้นค่ะ รอยสิวจางลง ใช้ครั้งแรก เมทในห้องหลอนบอกได้กลิ่นน้ำอบน้ำหอม ที่จริงสบู่ค่ะ 5555 มาดามเฮงผิวแห้งมากๆๆดึงน้ำออกจากผิวมากเกิน ผิวเสียค่ะ^^ หมดเร็วๆๆๆด้วยนะ
ชอบก๊กเลี้ยงมากกว่าค่ะ ไม่ทำให้ผิวแห้งเหมือนมาดามเฮง สดชื่น อาบแล้วเย็นๆ ล้างหน้าได้สะอาด ผิวดีขึ้น ชอบจ้าาา

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น