ขอถามเรื่องผลิตภัณฑ์ของ แอมเวย์ หน่อยค่ะ

คือแม่เค้าอยากให้ลองใช้ผลิตภัณฑ์ของแอมเวย์ค่ะ
ตอนนี้มีปัญหาผิวหน้าคือเป็นสิวนั่นแหละคะ ตอนนี้ใช้ยาหมออยู่
แม่ไม่อยากให้ใช้ไปจนวันตาย ... เค้าก็เลยอยากให้ลองเปลี่ยนดู
แต่กลัวหน้าเยินอ่า ใครใช้ผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับการรักษาสิว
ของแบรนด์นี้รบกวนแนะนำทีนะคะ
ก็ดีมั้งค่ะ....แง้ๆๆ คือว่าเคยคิดจะใช้นะคะ แต่เพื่อนเคยบอกว่าใช้แล้วช่วงแรกๆสิวจะเห่อมากๆขึ้นเยอะจริิงๆ ประมาณว่า มันดูดสิวที่อยู่ในหน้าเราออกมาให้หมดก่อน หนะคะ.....ฟังดูแล้วไม่กล้า กลัวหนะคะ รับไม่ได้ที่จะมีสิวเต็มหน้า (มากไปกว่านี้)
ส่วนตัวคิดว่าดีนะค่ะ เรากับแฟนใช้ชุดเพียวไวท์กับตัวอื่นๆอยู่ ตอนแรกแฟนก็เป็นคนมีสิวหน้ามันตอนนี้ก็เริ่มเนียนๆแล้ว แต่ไม่ได้แบบปุ๊ปปั๊ปนะค่ะ  
ส่วนคนอื่นแรกๆที่ใช้กันแล้วเป็นสิวเห่ออาจเป็นเพราะช่วงปรับสภาพหน้าจากเดิมที่มีสิ่งสกปรกอุดตันอยู่

ปล.ถ้าแอมเวย์ แรกๆก็ลองใช้ชุดพื้นฐานดูอ่าค่ะ ถ้าชุดเพียวไวท์เลยอาจหน้าเห่อเล็กน้อยค่ะ

ยังไงก็ลองศึกษาผลิตภัณฑ์ที่จะให้ดูนะค่ะ สู้ๆค๊า

อื้ม ขอบคุณนะคะ เพิ่งหลุดพ้นจาการใช้ คังเซน ต้องมาเจออีกคงรับไม่ได้แล้วค่ะ

เหอๆ
แอมเวย์เคยใช้เพียวไวท์เหมือนกันค่ะ
แต่แอมเวย์ไม่ได้ผลิตตัวสิวโดยตรง
ที่เกี่ยวกับสิวเหนจะมีแค่ เบลมิช คอนโทรล แต้มตอนสิวยุบอ่ะค่ะ
ลองปรึกษาผู้ขายดูก้ได้ค่ะ เพราะตอนมี่ส์ซื้อเค้ามาลองให้ถึงบ้านเลย
แต่ตอนนี้ต้องมีอันยกให้หม่อมแม่เพราะแพ้กระจาย
ขึ้นอยู่กับบุคคลน่ะค่ะ
(ส่วนตัวเคยใช้ชุด ไทม์ ดีไฟแอนท์+เพียวไวท์)
เคยใช้ชุดพื้นฐานสำหรับผิวมันคะ ก็ดีนะหน้าใสดี แต่เราว่ามันไซด์ใหญ่ไปอะใช้เป็นปี ๆ เลยกว่าจะหมด คือซักเดือนก็เริ่มเห็นผลแล้วอะคะ 3-4 เดือนต่อมาก็เบื่ออยากเปลี่ยนอย่างอื่นมั่ง แต่เสียดายของมันไม่ยอมหมดซักทีอะ

เค้าน่าจะทำเซ็ตเล็กมั่งเน๊อะ

เห็นเพื่อนกินโปรตีนของแอมเวย์อยู่อ่ะ หน้าดีขึ้นมากๆเลย มันเหมือนกับว่าดีมาจากข้างในอ่ะ  เพราะเพื่อนเราก็หาหมอสิวมานานแล้ว แต่พอไม่ไปหาไม่กินยาหมอ สิวมันก็ระเบิดมาอีก  จนสุดท้ายก็เลิกไปหาหมอแล้วมากินโปรตีนนี่แหละ  ไม่เชื่อก็ต้องเชื่ออ่ะ เพราะเราเห็นกะตาเลยว่าหน้ามันใสขึ้นมากมาย  จนอยากจะลองด้วยเลย

เคยมีคนแนะนำให้เราใช้ จำได้ว่าตอนก่อนใช้มีสิวขึ้นแค่ 2 เม็ด

เค้าให้เราไปสครับหน้า มาส์กหน้า  มากมาย

ปัจจุบัน สิวเต็มหน้า บวกรอยดำอีกเพียบ เศร้าใจจัง (เค้าบอกว่ามันขับเวชสำอางค์อ่ะ ให้เราทน)

แต่ยอมรับว่าอาหารเสริมชุดโปรตีนกินแล้วรู้สึกว่าผิวดีขึ้นแข็งแรงขึ้น

แต่ต้องกินติดต่ิอกันสม่ำเสมอจึงจะเห็นผล

แต่เราทุนทรัพย์ไม่หนาพอ เลยต้องแบกหน้าเหียกๆต่อไป

เราเคยเป็นสิวเต็มหน้า เพราะอากาศเปลี่ยนซึ่งไม่เคยเป็นเลย อย่างมากมีสามเม็ดช่วงมีประจำเดือน เลยไปหาหมอ ทำเลเซอร์ หลังจากนั้นก็กลับไปใช้แอมเวย์อีก เราเคยใช้มาก่อน แต่ไม่ได้เริ่มชุดพื้นฐานน่ะค่ะ

เราใช้ชุดเพียวไว +เซรั่มเพียวไว
- swiss serum ex
- skin refinishing lotion
อันนี้คือช่วงที่สิวเริ่มหายแล้ว
หลังจากนั้นก็เริ่มใช้ตัว 14 คืน
ส่วนตัวคิดว่าโอเคค่ะ ไม่แพ้เลย แต่เราแพ้พวกโฟมล้างหน้า
แต่เวลาคนอื่นมองเรา จะบอกว่าผิวดีกว่าเดิมน่ะ ไม่ได้ชมตัวเองน่ะ เค้าบอกมา
ยังไงก็ควรเลือกซื้อตามสภาพผิวหน้าด้วยน่ะค่ะ อย่าเชื่อคำโฆษณามาก

เราเองก็ลองผิดลองถูก ว่าเหมาะกับอะไรบ้างก็เท่านั้นเอง

ในส่วนของเรื่องการคืนสินค้า สามารถดุได้ใน youtube คับ ^^ เอมเวยืครอบครัวเดียวกัน ตอน คืนสินค้า
ชุดพื้นฐานแอมเวย์ใช้แล้วสิวเต็มหน้าเลยค่ะ ผ่านไปสามเดือนเยอะกว่าเดิม เวลาไปไหนอายมาก ก่อนใช้สิวไม่เยอะขนาดนี้ ถ้าจะเอาข้ออ้างที่บอกว่าล้างหน้าไม่ถูกวิธีมาอ้าง ขอโทษเถอะเราว่าเราล้างถูกวิธีแล้วนะ เสียความรู้สึกมาก
อายุ 50 แล้ว ตอนนี้กำลังใช้ชุด ไทม์ ดีไฟแอนท์ ได้ 4 เดือน รู้สึกว่าดีขึ้นมาก จากเคยแพ้เครื่องสำอางชนิดอื่นมา(ราคาแพงพอๆกัน) สิวหายหมด ผิวหน้าเริ่มเกลี้ยงกระจ่างใส ต้องใจเย็นๆนะคะ(ถ้าใช้ไม่ถูกแนะนำให้หยุดพักหน้าไว้ก่อน เพราะเคยมีประสบการณ์มาแล้ว)
แต่แพงมากเลยน่ะไม่ไหวอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น